ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางจาก กทมไปจันทบุรี ตอนนี้ถนนเป็นยังไงบ้างครับ ดีไหม  (อ่าน 2514 ครั้ง)

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
เส้นทางจาก กทมไปจันทบุรี ตอนนี้ถนนเป็นยังไงบ้างครับ ดีไหม  มีธุระต้องไปทำช่วงเช้าและ กลับช่วง 3-4 ทุ่ม ถนนดีไหมครับ

เปลี่ยวหรือเปล่าครับ หากขับกลับมาคนเดียว  :-X
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
ลงจากมอเตอร์เวย์เข้าบ้านบึง ถึงแยกสามย่าน ถนนปกติครับ  ถ้ากลางคืน บางช่วงมีไฟทาง บางช่วงไม่มี ผมว่าไม่เปลี่ยวน่ะ
แต่ทางเข้าตัวเมือง เริ่มตั้งแต่แยกห้วยสะท้อน ตอนนี้มีการลอกถนนบางช่วง  ถ้าใช้เก๋ง ต้องคลานเอาเลยครับ
เอากระบะหรือPPVมาได้ก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2022, 13:57:39 โดย Ao_Chosi »

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมเพิ่งกลับมาจากเกาะช้าง ถนนดีนะครับ มีซ่อมปิด 1 เลน เป็นระยะๆ ถ้ากลางคืน ผมว่าก็ไม่น่าเปลี่ยวนะ มีรถวิ่งเยอะเลย

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
ถนนดีครับ ไม่เปลี่ยว ไม่มีไฟบางจุด กล้องมีประปราย ผมโดนประจำ :'( :'(

ออฟไลน์ NavaneS

เพิ่ง ไป-กลับ กทมเกาะช้าง.. ถนนดีเลยครับ แต่สี่แยกไฟเขียวไฟแดงที่จะเข้าจันทบุรีเยอะมาก ทำให้เสียเวลากับการติดไฟแดงเยอะเกิน :'( :'(
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
กทม.-มอเตอร์เวย์-บ้านบึง-เข้าสุขุมวิท ไม่ถึงกับดีเลิศ มีทำถนนบ้างบางช่วง ช่วงบ้านบึง รถบรรทุกหนาแน่นหน่อย กลางคืนระวังนิดนึงครับบางทีเปลี่ยนช่องจราจรกระชั้นชิดกัน

ขากลับ สุขุมวิท-บ้านบึง อาจจะเปลี่ยวๆหน่อย มีปั้มให้แวะพักบ้างประปราย ปั้มใหม่ๆพอมีครับ เดินทางปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ไม่เปลี่ยวครับ ผมขับไปกลับทุกอาทิตย์ ช่วงนี้มีทำสะพาน ตรงแยกท่าใหม่  ก่อนถึงตลาดเนินสูง
จะมีกล้องตรง 1. ทุ่งควายกินแกลง 1 จุด ทั้ง 2 ฝั่ง 
                2. หนองใหญ่ - วังจันทร์ก่อนถึงปั๊มบางจากครับ ทั้ง 2 ฝั่ง
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ XMSL

มีทำถนนเป็นช่วงๆระยอง-จันทร์ ถ้าหยุดยาวก็จะติดนานหน่อย เดินทางช่วงไหนก็ดูฝนฟ้าด้วยนะครับ เมื่อก่อนฤดูมรสุมไม่กล้าผ่านเลย...ไม่แน่ใจว่าสมัยนี้ยังมีจุดที่น้ำท่วมอยู่รึเปล่า?

ออฟไลน์ Starscream

• **
ขอบคุณครับ เดินทางเสาร์นี้  ผมเคยไปช่วงนึงนานมากแล้ว ช่วงนั้นคือถนนพังมาก เลยกังวลเรื่องของความมืดและที่สำคัญคือไปคนเดียวครับ แบบนี้อุ่นใจขึ้นเยอะครับ  :-*
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ spn

เส้นทางจาก กทมไปจันทบุรี ตอนนี้ถนนเป็นยังไงบ้างครับ ดีไหม  มีธุระต้องไปทำช่วงเช้าและ กลับช่วง 3-4 ทุ่ม ถนนดีไหมครับ

เปลี่ยวหรือเปล่าครับ หากขับกลับมาคนเดียว  :-X
ไม่แน่ใจว่าไปจันทบุรีโซนไหนครับ อ้างอิงจาก ผมวิ่งตราด-กทม ตราด-ระยอง อาทิตย์ละ 3-4 ครั้ง เมื่อคืนเพิ่งกลับมาบ้านที่ตราด

ขาไปช่วงเช้า ตั้งแต่ กทม จนลงมอเตอร์เวย์บ้านบึง ยาวมาถึงบายพาสแกลง ถนนดีทำความเร็วได้ มีกล้องแถวหนองใหญ่ พอเลยบายพาสแกลงแล้ว ไฟแดงจะเริ่มเยอะ ไปได้เรื่อยๆ มีทำถนนตรงสะพานท่าใหม่จะเหลือเลนเดียว ตรงแยกเนินสูงทางปกติ เลยมาแป๊บเดียวก็ทำตรงไทวัสดุต่อ แต่ช่วงเช้าไม่ค่อยติดครับ ถ้ามาถึงช้าวันเสาร์อรทิตย์รถจะติดหนักมากเพราะคนไปเกาะกัน เลยไทวัสดุมาแล้วก็วิ่งยาวๆเข้าตัวเมืองจันทบุรีได้เลย

ขากลับ ถ้ากลับ 3-4 ทุ่ม สมมุติว่าออกจากตัวเมืองจันทบุรี จะไปติดตรงแยกแสลง(ก่อนถึง ม.รำไพฯ) เพราะกลางคืนเค้าจะขายทุเรียนกันข้างถนน ผ่านแยกนี้มาก็โล่งๆ จนถึงไทวัสดุ ช่วงนี้ทำถนนเยอะ ปิดถนนเหลือเลนเดียว รถผลไม้เยอะ หมดก็ช่วงเลยสะพานท่าใหม่ไปหน่อย แต่ทางก็ไม่มืดมาก พอมีไฟอยู่ครับ “ ที่ต้องระวังคือเส้นบายพาสแกลง” เป็นถนน 2 เลนสวนกัน ทางมืด ไม่มีไฟเลย มีรถบรรทุก รถกระบะเก่าๆ มอไซด์เก่าๆเยอะ ไม่ค่อยมีไฟท้าย เลยแยกนี่ไปมุ่งหน้าสู่บ้านบึง ถนนดี ไม่เปลี่ยวครับ แต่จะมีรถผลไม้ รถส่งกุ้ง ปลา วิ่งขวาเกาะกลุ่มกัน แซงซ้ายได้ก็แซงไปเลย พอเข้าบ้านบึง-กทม ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ ทำความเร็วได้สบาย

ช่วงทำถนนที่จันทบุรีนี่ ผมใช้กระบะวิ่งสบายใจกว่ามากๆ
ปล.รถผมก็ไม่ล้างเลย เพราะล้างไปก็เลอะเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2022, 19:52:36 โดย spn »
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ไปเช้าวันเสาร์แนะนำ วิ่งบูรพาชลทิศ วิ่งเลียบทะเลเข้าจัน

ปกติผมไม่ค่อยได้วิ่งทางหลัก ช่วงวันหยุด ตอนนี้ทางหลวงทำงานแปลกๆ มาทำถนนหน้าผลไม้

ขากลับเวลานั้นวิ่งทางปกติครับ

ออฟไลน์ wooot

สี่เลน ดี และสบายเลยครับ มีช่วงซ่อมถนนก่อนเข้าตัวเมืองนิดเดียว หายห่วงครับ ผมขับตลอด ทำความเร็วได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่เปลี่ยวหรอกครับ ถนนจะมีไม่ดีบ้าง ช่วง ระยอง-จันทบุรี ครับ แต่ผมว่าดีกว่าแต่ก่อนเยอะแล้วนะ

ออฟไลน์ United

• **
ไม่เปลี่ยวครับ ผมขับไปกลับทุกอาทิตย์ ช่วงนี้มีทำสะพาน ตรงแยกท่าใหม่  ก่อนถึงตลาดเนินสูง
จะมีกล้องตรง 1. ทุ่งควายกินแกลง 1 จุด ทั้ง 2 ฝั่ง 
                2. หนองใหญ่ - วังจันทร์ก่อนถึงปั๊มบางจากครับ ทั้ง 2 ฝั่ง

สงสัยว่ากล้องนี้ จับความเร็วเท่าไหร่ครับ เกิน 90 หรือ 120 พอจะทราบไหมคับ

ออฟไลน์ manonmoon

หน้าบ้านผมฝั่งขากลับกทม.ตรงเลยแยกเข้าท่าใหม่ที่กำลังทำสะพานข้ามแยก (ไม่รู้จะทำทำไม น่าจะไปทำสะพานข้ามแยกไฟแดงเนินสูงดีกว่า) ขูดผิวถนนถ้าเปียกก็เละเป็นโจ๊ก ถ้าแห้งก็มีแต่ฝุ่นมาค่อนเดือนแล้ว ตรงที่ราดผิวถนนเสร็จแล้วก็ทำไม่ได้เรียบกว่าเดิม

ถ้าเสาร์อาทิตย์ ถ้าจะเข้าออกตัวอำเภอเมืองจันท์ให้เลี้ยวเข้าตรงแยกสามผาน(ทางไปโรงพยาบาลสองพี่น้องดีกว่า) เข้าไปเจอสามแยกแล้วเลี้ยวซ้าย-ผ่านตัวอ.ท่าใหม่-สนามบิน-เข้าถนนพระยาตรัง แล้วถึงตัวอำเภอเมืองครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

เพิ่งกลับจากเกาะช้าง

ใครบอกถนนดีหว่า.. ช่วง กทม.จนถึงตัวเมืองจันทรดีครับ แต่รถเยอะและกระบะตีคอดเยอะมากกกกกกกกกกกกกก วิ่งขวาแช่วับแช่วับ ขับแล้วหัวร้อน ร่วมกับ บ้านบึง-จันทร สี่แยกเยอะมากทุกๆ 4 - 5 km ติดเป็นระยะๆ แต่จากจันทร - ชายขอบตราด ทำถนนเป็นช่วงๆ รถเยอะติดยาว บางช่วงขรุขระ ฝนตกรถเลอะ ฝุ่นมาก และเหมือนเดิมกระบะตีคอกเยอะมาก ขับแล้วหัวจะปวด