ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถขึ้นอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ครั้งแรก ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 18818 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ผมสบายใจขึ้นเยอะเลย ตอนแรกกังวลอยู่มาก ผมไปช่วง 15-17 ธ.ค. สัปดาห์หลัง Bigmountain พอดีครับ นอนฝั่งสระบุรีครับ กะจะขับขึ้นไปบ่ายๆ วันเสาร์ ลงมาก่อน 17.00 คิดว่าจะขับกินลมชมวิว เปิดกระจกไปตลอดทางครับ ไปทริปนี้กะว่าจะไปสบายๆชิวยาวเลยครับ 
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
ไม่ยากครับ ขึ้นลงใช้เกียร์ต่ำ(ดูสถานการณ์เอาครับ ว่าควรใช้เกียร์ไหน) ถ้ามีตัวแพนเดิ้ลชิฟยิ่งสบาย ใช้นิ้วในการกำหนดเกียร์

จังหวะทางลงและโค้งพยายามใช้เกียร์และเครื่องยนต์เป็นตัวเบรคความเร็ว แตะเบรคเหยียบ-ปล่อย เหยียบ-ปล่อย อย่าแช่เบรคครับ