ผู้เขียน หัวข้อ: (ขอนอกเรื่องได้?) อยากประณามบอลไทยและแฟนบอล เผื่อมีผู้ใหญ่เข้ามาอ่านเจอ  (อ่าน 5845 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ถ้า Admin เห็นว่าไม่สมควรก็ลบได้เลยนะคะ
ส่วนตัวแล้วเล่นเว็บนี้เป็นหลัก (แอบเล่นเวลาทำงาน) เลยขอใช้พื้นที่นี้ประณามแฟนบอลและนักบอลไทยคู่ ชลบุรี - ราชบุรี (ดูข่าวเมื่อเช้า)
เหตุการณ์นี้เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่ จขกท. เคยอยู่ในเหตุการณ์ลักษณะแบบนี้มาแล้ว
ขอบอกว่า น่ากลัวมาก พ่อกับแม่เราไม่อนุญาติให้เข้าดูบอลไทยอีกเลย (ตอนนั้นพาท่านไปดูคู่ โคราช-......)
จึงอยากขอให้ท่านนักบอลทั้งหลายว่า ท่านคือ นักกีฬาอาชีพ ถ้าไม่ใช่มืออาชีพ ก็อย่ามาเล่น  (หวังว่าคงไม่ดรามานะคะ)
ดิฉันจึงขอประณามการกระทำของท่าน

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member

ผิดห้องนะ .....
ค่ะ ขออภัยด้วยค่ะ
พอดีคิดว่าห้องนี้สมาชิกเยอะ เผื่อได้ช่วยกันประณาม 

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ย้ายห้องก็ดีนะคร้าบ ทุกอย่างจะได้เป็นระเบียบเหมือนกฎของเจ้าของเว็บ ไม่งั้นเดี๋ยวคนอื่นก็โพสเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับรถตามๆกันมา

และควรโพสข่าวให้ดูด้วยก็ดีนะคร้าบ :)

ย้ายห้องก็ดีนะคร้าบ ทุกอย่างจะได้เป็นระเบียบเหมือนกฎของเจ้าของเว็บ ไม่งั้นเดี๋ยวคนอื่นก็โพสเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับรถตามๆกันมา

และควรโพสข่าวให้ดูด้วยก็ดีนะคร้าบ :)
ok ค่ะ
รบกวน admin ด้วยนะคะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
1. ถ้าคุณ Kris-lack มองหาคนช่วยประนาม อย่าดีกว่านะ
ผมมองว่าการจับหัวเรื่องมาแล้วให้คนช่วยกันด่า ไม่เกิดประโยชน์
ทุกวันนี้สังคมมีคนมากมายพร้อมจะด่า คนจำนวนน้อยนิดพร้อมที่จะเสนอแนะแนวทางแก้ไข และแค่หยิบมือเดียวที่จะลุกขึ้นมาปรับปรุงแบบบูรณาการ

2. ขอย้ายไปห้อง Relax

3. ความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้

ผมกำลังมองไปที่ความบริสุทธิ์ของกีฬา ซึ่งทุกวันนี้ไม่ว่าชาติไหนๆ มีความรุนแรงฝังอยู่ในใจกันทั้งนั้น
ดังที่เราจะเห็นได้บ่อยๆจากการยกพวกทำร้ายกันในระหว่างการแข่งขันกีฬา

การตรวจอาวุธอะไรต่างๆคงช่วยได้บ้าง แต่ไม่มาก ร่างกายนี่ล่ะอาวุธอย่างดี มีหมัดก็ชก มีเท้าก็เตะไป
ก็คงต้องว่ากันที่บทลงโทษ อย่างที่อิยิปต์ ตัดสินประหารชีวิตหัวโจกจลาจลหลังงานกีฬานั่นไง
ถ้าสมมติว่ามีใครสักคนโดนอย่างนั้นบ้าง อีกหน่อยคงเรียบร้อยเสื้อพับในกางเกงผมเรียบแปล้เชียร์บอล

แต่เราไม่ต้องไปถึงจุดนั้นได้ไหมล่ะ? ถ้าสมมติว่า ลงโทษติดรายชื่อห้ามเข้าชมกีฬาทั่วประเทศไปสัก 2 ปี
ประสาทจะกินกว่ามั้ยสำหรับตัวก่อเรื่อง  ทำอีก ก็เพิ่มเป็น 4 ปี ทำอีก เพิ่มเป็น 16 ปี อีกหน่อยดูบอล
จากหน้าจอ มีปัญหาก็ต่อยหน้าจอแตกไม่ต้องไประบาดอาละวาดชาวบ้าน?

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
55555เออน่าคิดนะครับ ต่อยหน้าจอแตกบ้าง ทำลายข้าวของอยู่บ้านบ้าง สังคมไทยคงดีขึ้นไม่น้อย ไม่ต้องมาทำให้คนอื่นเดือดร้อน

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
ผมเห็นบอลไทยแล้วทำให้ผมนึกไปถึงผมตอนเด็กๆ เล่นบอกกินเงินตามชยบท ลงคนละ 5 บาท 10 บาทใครมีมากก็ลงมาก จะมีปัญหากับกนนมการอยู่ล้ำไป เพราะเรื่องเช็คล้ำหน้า อยากบอกว่าบอลไทยไม่ค่อยเชื่อกรรมการ มาตั้งกะเด็กๆแล้วมั้ง ;D ;D ;D

ออฟไลน์ marsstone

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ nok

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
บ้านเราขาดความมีน้ำใจของนักกีฬากันการยอมคือการเสียศักดิ์ศรีบอลแพ้คนไม่แพ้โว้ย ดูอย่างบอลโลกหรือบอลยูโรหรือแอฟริกันเนชั่นคัพก็ได้ ลูกมีปัญหาให้โต้เถียงกันในระดับโลกเค้ายังเล่นกันต่อได้ ทีมที่ผมซูฮกให้ในเรื่องนี้ทีสดุคือบราซิล ไม่ว่าจะสู้ไม่ได้ ตามกี่ลูก คู่ต่อสู้ตุกติกขนาดไหน กรรมการจะตัดสินเอนเอียงเพียงไรเค้าก็ยังเล่นอยู่ในเกมเท่านั้น

อีกอย่างไม่เห็นด้วยกับการตั้งกระทู้เพื่อให้คนมาช่วยกันรุมประนามเลยครับรู้สึกไม่ดียังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ คนกรุง

ลองไปเว็ปเขียวดู  :D รับรองมีมาม่าทุกรสเพียบ 5555

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ตามพี่แพนว่านะครับ ความรุนแรง มีอยู่ทุกหนแห่งทุกเชื้อชาติ
ไทยลีค เพิ่งเป็นลีคอาชีพจริงๆแค่ 4-5 ปี ความเป็นมืออาชีพของ นักกีฬาและกองเชียร์
ของเรายังมาแบบค่อยเป็นค่อยไป
ส่วนสำคัญคือผู้จัดการแข่งขันต่างหาก ที่ต้องเป็นมืออาชีพคนแรก เพราะท่านทราบกฎเป็นอย่างดี
การ์ดที่คอยควบคุม มีมากพอและแข็งขันพอรึยัง
การแบ่งโซนแฟนทีมเหย้า /แฟนทีมเยือน ห่างกันพอไหม กฎที่ให้แยกทางออกของทั้ง2ฝ่าย
ให้ไปคนละทางและต้องมีการ์ดคอยป้องกันฝั่งทีมเยือนทำจริงรึเปล่า
หากมีการป้องกันที่เข้มพอ ปัญหาย่อมควบคุมได้
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ kengmania

หลายสนามดื่มเหล้าเบียร์บนอัฒจันท์กันเพลินเลยครับ
เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยก็มีน้อยมาก

ต้องเข้มงวด รณรงค์หนักๆ และลงโทษแรงๆให้สโมสรและแฟนบอลขยาด

ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
หลายสนามดื่มเหล้าเบียร์บนอัฒจันท์กันเพลินเลยครับ
เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยก็มีน้อยมาก

ต้องเข้มงวด รณรงค์หนักๆ และลงโทษแรงๆให้สโมสรและแฟนบอลขยาด

ถูกต้องครับ หากพื้นที่รอบสนามแข่ง ทำเป็นเขตห้ามขายเหล้าเบียร์ ได้ก็จะดีมาก
แล้วการตรวจตราเครื่องดื่มของ กองเชียร์ ก่อนเข้าสนามอย่างเข้มงวด ว่าไอ้ที่ใส่ถุง ใส่กระติกมา
นั้นเป็นน้ำโคล่า,น้ำเก็กฮวย จริงๆจะช่วยได้อีกเยอะครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน