ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่อง"เวลาโพสรูปรถ แล้วต้องเซนเซอร์ป้ายทะเบียน"  (อ่าน 7510 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
อยากถามเป็นความรู้ ถ้าเราโพสแล้วไม่เซนเซอร์ป้ายทะเบียน จะทำให้เกิดผลเสียอะไรขึ้นบ้าง หรือพวกมิจฉาชีพ จะสร้างความเดือดร้อนเสียหายยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
โจรมันก๊อปปี้รูปไปใช้

ออฟไลน์ akewizard

ผมเจอกับมากับตัวเลย  ......
ตอนนั้นลงขายรถใน internet ผ่านไปสักครึ่งเดือนได้มีคนโทรมาบอกว่าเจอคนลงขายรถโดยใช้รูปรถของผมไปลง (รถผมขัดเคลือบบ่อย ในรูปรถมันเลยดูเงาใหม่)
ผมเลยบอกไปว่ารถจริงอยู่ที่ผม คนอื่นน่าจะแอบอ้างเอารูปไปลง ให้ระวังไว้ว่าอาจจะเป็นมิจฉาชีพก้ได้

ออฟไลน์ Stp

เลขทะเบียน = บัตรประชาชนของรถ

ใครเอาไปใช้ประโยชน์ในทางผิดกฎหมาย เราอาจจะงานเข้าได้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

มิจฉาชีพมันเยอะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากให้รู้ว่าขับรุ่นนี้ แต่เวลาเจอกันบนถนนหรือตามที่ต่างๆ จะไม่อยากให้รู้ว่าคันนี้เป็นรถเรา

ออฟไลน์ wa330

ความซวยจะมาเยือนคับอย่างผมลงกระบะพ่นหมึกกลางทุ่งโล่งๆ
ยังมีคนเอาไปลงเว็บจราจรมีใบสั่งมาให้ถึงบ้านเลย

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
สวมทะเบียน ถ้ามีรุ่นรถและสีตรงกับเจ้าของรูป

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ป้ายแดงจำเป็นต้องเซ็นเซอร์มั้ยครับ ไม่ต้องเนาะ?

ออฟไลน์ localgame

ผมว่าเซนเซอร์หรือไม่นี่มีค่าเท่ากัน รถเราจอดเฉยๆ คนมาแอบถ่ายเอาไปลงก็ได้ หรือ จอดล้างรถคนมาแอบถ่ายเอาไปใช้ได้อีกเหมือนกัน

มิจฉาชีพจะโกงไม่ได้ถ้าเราไม่โอนเงินไปก่อนครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ผมว่าเซนเซอร์หรือไม่นี่มีค่าเท่ากัน รถเราจอดเฉยๆ คนมาแอบถ่ายเอาไปลงก็ได้ หรือ จอดล้างรถคนมาแอบถ่ายเอาไปใช้ได้อีกเหมือนกัน

มิจฉาชีพจะโกงไม่ได้ถ้าเราไม่โอนเงินไปก่อนครับ
  ผมเห็นตามนี้แหละครับ เลยสงสัยตามที่ได้ถามไป

ออฟไลน์ tvm

ผมเห็นตามนี้แหละครับ เลยสงสัยตามที่ได้ถามไป

ที่ต้องไม่ลืมคือการละเมินสิทธิส่วนบุคคลของผู้อื่น

เหมือนถ้ามีคนเอารูปคุณไปโพ้สโดยไม่ขอในที่สาธารณะคุณจะรู้สึกอย่างไร???

เรื่องรูปถ้าคนเลวจะเอาไปทำชั่วก็ไปแอบถ่ายตามห้างได้ แต่การเอารูปไปโพ้สในเน็ต โอกาสที่จะเจอกับคนเลวก็เยอะกว่าการไปจอดที่ห้างมากมายยยยยยย
ดังนั้นเรื่องความเสี่ยงต้องดูกับกว้างๆ ทั้งความเสียหายและที่โอกาสที่จะเกิดด้วยครับ

ออฟไลน์ bravo

ผมก็ไม่เซ็นเซอร์ครับ
รถผมจอดในลานจอดรถของห้าง จอดทุกวัน ใครจะมาแอบถ่ายรูปรถตอนไหนก็ได้
ก็เลยไม่รู้จะเซ็นเซอร์ไปทำไม

ออฟไลน์ O_o"

อยู่ที่ความพอใจของแต่ละบุคคลครับ บางคนอยากโชว์รถโชว์ป้ายทะเบียนเลขสวยๆ บางคนแค่อยากให้เห็นแค่รถ

แต่ก็มีบางคนก็ถ่ายรถคนอื่น แล้วมาอ้างว่ารถตัวเองมาลงรูปก็มีให้เห็นบ่อยไปครับ

เคยจำได้ว่าหลายปีก่อน มีกระทู้ในนี้ละครับรถ BMW X6 เป็นกระทู้ในตำนาน หลายๆคนคงจำได้

ออฟไลน์ yourturle

มนุษยแอบอ้างมันเยอะ
ต้องการความปลอดภัย
ปิดไว้สบายใจ
One Day.