ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องเคลมยาง  (อ่าน 5061 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
สงสัยเรื่องเคลมยาง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 13:47:57 »
คือว่าผมใช้ CLA 250 ทำประกันของไทย...ภัย ประกันชั้นหนึ่ง ถ้าซ่อมศูนย์ สามารถซ่อมสีที่ศูนย์ตลิ่งชันได้เท่านั้น

ถ้าศูนย์อื่นต้องจ่ายเพิ่ม เบี้ยปีละสี่หมื่นกว่าบาท เคยเคลมเรื่องยาง ผมสามารถเคลมได้ครึ่งหนึ่งของราคายาง

บ้านติดกัน ใช้ CLA 250 เหมือนกัน เค้าทำประกันวิ...ชั้นหนึ่ง เบี้ยปีละเกือบสี่หมื่น

ข้อความแก้ไขเพิ่มเติม (เพื่อนบ้านเค้าไปค้นดูแล้ว เบี้ยปีละ 42,000 บาท)

ยางรันแฟลตบวม สามารถเคลมได้ 100 %

ผมสงสัยว่า ประกันชั้นหนึ่ง มันมีหลายเงื่อนไขหรือครับ ผมเคยเคลมเรื่องยางทำไมไม่ได้ 100% เหมือนเพื่อนบ้านผม

หรือว่าผมโดนเซลส์หลอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:06:12 โดย keng »

ออฟไลน์ United

• Jr. Member
  • **
Re: สงสัยเรื่องเคลมยาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 13:51:47 »
ของผมก็ชั้น 1 ..เนย์ ก็ต้องจ่ายเองครึ่งนึงครับ ช็อคอัพ ก็เช่นเดียวกัน พึ่งเคลมไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 14:58:20 »
ประกันชั้น 1 เหมือนกัน แต่รายละเอียดแตกต่างกันได้ครับ

วงเงิน เงื่อนไข การคุ้มครองยางและอุปกรณ์ส่วนควบที่เสื่อมสภาพได้

แต่ก็พึ่งเคยเจอแบบว่าบังคับให้ทำอู่สีนี้เท่านั้น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:08:40 »
ประกันชั้น 1 เหมือนกัน แต่รายละเอียดแตกต่างกันได้ครับ

วงเงิน เงื่อนไข การคุ้มครองยางและอุปกรณ์ส่วนควบที่เสื่อมสภาพได้

แต่ก็พึ่งเคยเจอแบบว่าบังคับให้ทำอู่สีนี้เท่านั้น

คือว่าเข้าอู่สีในเครือได้ แต่ถ้าซ่อมศูนย์ เข้าได้ศูนย์เดียวคือที่ตลิ่งชันครับ (รถผมออกที่ตลิ่งชัน)
เหมือนว่าตอนขายประกันให้ผม แล้วบอกผมว่าซ่อมศูนย์ แต่เฉพาะศูนย์นี้เท่านั้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:13:01 »
เกี่ยวมั้ยครับที่เพื่อนบ้านผมเป็นหมอ อาจได้ประกันภัยรถยนต์เรทพิเศษ

เพราะตอนซื้อรถ เค้าก็ได้ส่วนลดเรทพิเศษของวิชาชีพแพทย์

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:39:34 »
เกี่ยวมั้ยครับที่เพื่อนบ้านผมเป็นหมอ อาจได้ประกันภัยรถยนต์เรทพิเศษ

เพราะตอนซื้อรถ เค้าก็ได้ส่วนลดเรทพิเศษของวิชาชีพแพทย์

เคยเห็นเงื่อนไขพิเศษตอนซื้อรถ มี แพทย์ กับ นักบิน ประกันไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 16:03:07 »
ประกันอุบัติเหตุแบบเดิมๆ ถ้าชนล้อพัง ยางแตก จ่ายค่าล้อยาง 50% แต่หลังๆเห็นมีบางประกันให้ 100% ต้องดูเงื่อนไขให้ละเอียดครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 18:46:07 »
ถูกต้องครับเงื่อนไขของเเต่ละเจ้าไม่เหมือนกันต้องลองดูดีๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 21:40:04 »
ต่างกันครับ แต่ละเจ้าต่างกันแน่นอน

ผมเดาว่า จขกท ไม่ได้ผ่อนกับ Benz leasing ด้วย แต่ข้างบ้านอาจจะผ่อน

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 22:32:11 »
มี 3 ที่ กรุงเทพ วิริยะ อลิอันซ์ ที่เคลมยางและล้อได้ 100% เรียก MB Protection

ที่อื่นๆลองหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ จะได้ไม่รู้สึกเหมือนถูกบริษัทรถยนต์นี้หลอก

เพราะ ยังมีอีกหลายเรื่องที่ลูกค้าที่ยังไม่ได้ซื้อและลูกค้าที่ซื้อไปแล้วจะโดนหลอกได้เรื่อยๆ จากบริษัทรถยนต์นี้

บริษัทรถยนต์อื่นๆก็ไม่แน่ครับ แต่ที่ผมเจอมากับบริษัทรถยนต์นี้

คือ ลูกค้าต้องมีข้อมูลที่"แน่น"และ"แม่นยำ" "ไร้ช่องโหว่" ไม่เช่นนั้นจะโดน"บริษัทรถยนต์นี้"หลอกได้เรื่อยๆครับ

คือว่าผมใช้ CLA 250 ทำประกันของไทย...ภัย ประกันชั้นหนึ่ง ถ้าซ่อมศูนย์ สามารถซ่อมสีที่ศูนย์ตลิ่งชันได้เท่านั้น

ถ้าศูนย์อื่นต้องจ่ายเพิ่ม เบี้ยปีละสี่หมื่นกว่าบาท เคยเคลมเรื่องยาง ผมสามารถเคลมได้ครึ่งหนึ่งของราคายาง

บ้านติดกัน ใช้ CLA 250 เหมือนกัน เค้าทำประกันวิ...ชั้นหนึ่ง เบี้ยปีละเกือบสี่หมื่น

ข้อความแก้ไขเพิ่มเติม (เพื่อนบ้านเค้าไปค้นดูแล้ว เบี้ยปีละ 42,000 บาท)

ยางรันแฟลตบวม สามารถเคลมได้ 100 %

ผมสงสัยว่า ประกันชั้นหนึ่ง มันมีหลายเงื่อนไขหรือครับ ผมเคยเคลมเรื่องยางทำไมไม่ได้ 100% เหมือนเพื่อนบ้านผม

หรือว่าผมโดนเซลส์หลอก

อย่าไปโทษ Sale ครับ ต้องถามว่า "บริษัทรถยนต์นี้"อบรมและฝึกพนักงานในบริษัทของตัวเองอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2016, 22:34:01 โดย BenzParagon »

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 10:54:36 »
ต้องถามก่อนว่าประกันชั้น 1 ที่ได้มานั้น เซลแถมจากศูนย์ หรือคุณขอเป็นส่วนลดแล้วไปจัดการเอง บางทีไม่อยากจ่ายเบี้ยแพง เซลก็แนะนำบริษัทประกันอีกแบบให้ หรือไม่ก็โดนเซลไม่ดีอย่างที่บางท่านบอกไว้

เงื่อนไขพิเศษ Mercedes Protection จะร่วมโปรแค่ 3 บริษัท คือ กรุงเทพประกันภัย วิริยะประกันภัย และ อลิอันซ์ ซี.พี. ประกันภัย รายละเอียดก็ตามนี้ http://www.mercedes-benz.co.th/content/thailand/mpc/mpc_thailand_website/thng/home_mpc/passengercars/home/financialservices/MB_Protection.html

เพราะแม้แต่ BMW เองก็จำกัดสิทธิ์พิเศษไว้เช่น แอ็กซ่า กับ MSIG ดังรายละเอียด http://community.headlightmag.com/index.php?topic=29685.0 (ผมหาข้อมูลในเว็บ BMW Th ไม่เจอ เว็บใหม่บางอย่างดีขึ้น แต่บางเมนูก็หายากจัง) ซึ่งต่อให้คุณอยากทำประกันบริษัทชั้นนำยอดนิยม เช่น วิริยะ กรุงเทพ คุณก็จะไม่ได้สิทธิ์พิเศษของเขา
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 12:29:29 »
ต้องถามก่อนว่าประกันชั้น 1 ที่ได้มานั้น เซลแถมจากศูนย์ หรือคุณขอเป็นส่วนลดแล้วไปจัดการเอง บางทีไม่อยากจ่ายเบี้ยแพง เซลก็แนะนำบริษัทประกันอีกแบบให้ หรือไม่ก็โดนเซลไม่ดีอย่างที่บางท่านบอกไว้

เงื่อนไขพิเศษ Mercedes Protection จะร่วมโปรแค่ 3 บริษัท คือ กรุงเทพประกันภัย วิริยะประกันภัย และ อลิอันซ์ ซี.พี. ประกันภัย รายละเอียดก็ตามนี้ http://www.mercedes-benz.co.th/content/thailand/mpc/mpc_thailand_website/thng/home_mpc/passengercars/home/financialservices/MB_Protection.html

เพราะแม้แต่ BMW เองก็จำกัดสิทธิ์พิเศษไว้เช่น แอ็กซ่า กับ MSIG ดังรายละเอียด http://community.headlightmag.com/index.php?topic=29685.0 (ผมหาข้อมูลในเว็บ BMW Th ไม่เจอ เว็บใหม่บางอย่างดีขึ้น แต่บางเมนูก็หายากจัง) ซึ่งต่อให้คุณอยากทำประกันบริษัทชั้นนำยอดนิยม เช่น วิริยะ กรุงเทพ คุณก็จะไม่ได้สิทธิ์พิเศษของเขา

ประกันที่ผมทำไม่ได้แถมมาครับ ก็คือตอนออกป้ายแดง ต้องทำประกันอยู่แล้วก็เลือกประกันนี้ตามที่เซลส์แนะนำครับ