ผู้เขียน หัวข้อ: แท็กซี่เลือดร้อน ปาดหน้าโชว์เก๋าใส่คู่กรณี เจอคนจริงเข้าให้งานนี้เลยจบไม่สวย  (อ่าน 8027 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member

เรื่องของเรื่องคือพี่แท็กซี่เค้าจะเข้ามาช่องเลนขวาแต่จังหวะพี่เค้าไม่อำนวยนะ ก็ยังจะดันทุรังเข้ามาเบียดรถทางขวาเค้า แถมไม่พอใจที่เค้าไม่ยอมให้เข้า จอดรถขวางหน้า ลงมาพร้อมทำท่าเหมือนจะหยิบอาวุธ แต่คดีพลิก ตอนที่พี่รถเก๋งก็ไม่ยอมเหมือนกับเลยเกิดศึกไทยไฟท์ขึ้นกลางถนนบอกเลยงานนี้เละ

https://youtu.be/MQvmiEgKb2I?t=15

Cr.agosocial.com

อยากเตือนใจสมาชิกทุกท่านครับ
คนเราเดี๋ยวนี้ใจร้อนขึ้นทุกวัน ก่อนจะทำอะไรคิดหน้าคิดหลังใจเย็นลงนิดหนึ่ง เพื่อความปลอดภัยในชีวิตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2015, 18:54:57 โดย Rock795 »
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ถึงเวลาจะเจ็บตัว หรืออาจจะถึงตายกันได้ง่ายๆ สมัยนี้

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member

ออฟไลน์ mozart

ตางคนต่างแรงครับ ไม่ยอมกันเลย แท๊คซี่เยอะที่มีน้ำใจนะครับ แต่ก็มีบางที่ทำให้ผมปวดหัวแต่ส่วนน้อยครับที่ผมเจอ

ออฟไลน์ JDM

ผมแนะนำว่า ใครจะมาทำร้ายเรา อย่าลงจากรถนะครับ

มันเสี่ยง

ขับชนแม่มเลย

ล้อเล่นนะครับ
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ Tomz

เท่าที่ดูคลิป ลุงแท้กซี่แก ทิ่มหน้าเข้ามาเลยนะนั่น ฟงไฟก็ไม่เปิด บอกได้คำเดียว ถ้าพี่ที่ขับนิสสันเค้ามีแปปเหล็ก หรือมีปืน คงได้ตายฟรีกันแน่ครับงานนี้
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ tierak

คนเราสมัยนี้ความอดกลั้นมันน้อยลงทุกที อารมย์ร้อนๆกันทั้งนั้น

แท็กที่นี่ก็ขาประจำเลยกั๊กเลนบ้าง เสียบแบบน่าเกลียดบ้าง เจอประจำ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
สำหรับผม ใครทำถูกมารยาทเปิดไฟขอทางมา ผมจะให้ครับ
ส่วนคันไหนไม่เปิดไฟ ก็ขออภัยที่ผมจะจี้จนไม่เปิดช่องให้นะครับ  8)
(ไม่ได้อยากเห็นแก่ตัว แต่อยากสนับสนุนคนทำถูกมารยาทครับ)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คลิปใหม่ที่ไฝว้กับสองแถว
โคตรจะเกินไปเลยจริงๆ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
คลิปใหม่ที่ไฝว้กับสองแถว
โคตรจะเกินไปเลยจริงๆ

มีวาร์ปไหม

ออฟไลน์ basboths

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
ผมว่าน่าจะมีบทลงโทษกับแทกซี่ที่พกของแล้วจะลงมาหาเรื่องพวกนี้ขั้นเด็ดขาดนะครับ

ปรับให้หนักแล้วห้ามขับแทกซี่ตลอดชีวิต ถ้าจับได้ว่าแอบกลับมาขับอีกจำคุกกี่ปีว่าไป

เห็นมาหลายคลิปมากแทกซี่ควงไม้ลงจะฟาดคนอื่นก่อน มีของไงเลยเก๋า

ผมว่าพวกนี้ไม่เหมาะมาทำอาชีพนี้ครับเกิดวันไหนนั่งๆไปทะเลาะผู้โดยสารเอาไม้/เหล็กออกมาตีเค้าแบบนี้

ต้องคาดโทษหนักๆครับจะได้ลดจำนวนแทกซี่ลงไปด้วย

ออฟไลน์ madnug

เจอคนจริงเข้าแล้ว เจอคนจริงเข้าแล้ว

ผมชอบคันนิสสันนะ ดุดันดี  :-* :-*

ออฟไลน์ Newhang

ใจร้อนกันจังครับ ผมว่าแท๊กซีไม่ควรหาเรื่องเขานะ ของแค่นี้ผมขับรถเนี่ยเจอวันนึงกี่ครั้ง

สำหรับผมนะ ถ้าใครร้อนมา คือจบในครั้งนั้น ไม่มานั่งเอาคืนกันหรอก ดีหรือไม่ดีผมก็ปล่อยผ่าน แต่ในรถคงมีด่าพ่อล่อแม่แน่นอน ผมเชื่อว่าคนที่โดนด่าพ่อล่อแม่มากๆ ทำอะไรไม่ค่อยขึ้น เดี๋ยวก็ไปเจอคนอื่นด่าอีก

ใครซ่า ผมก็ปล่อย ปล่อยให้ไปเจอคนจริงเข้าให้ 

ออฟไลน์ JeansZ

แท็กซี่ส่วนใหญ่มี​อาวุธครับ จุดประสงค์คือเอา​ไว้​ป้องกันตัวจากมิจฉาชีพที่มา​ใน​คราบผู้โดยสาร แต่​พอ​เกิด​ปะทะคารมกับเพื่อนร่วมทาง ก็ทำให้เกิด​อารมณ์มาก​พอที่​จะ​หยิบ​อาวุธขึ้น​มา
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Micjty

สำหรับผม ใครทำถูกมารยาทเปิดไฟขอทางมา ผมจะให้ครับ
ส่วนคันไหนไม่เปิดไฟ ก็ขออภัยที่ผมจะจี้จนไม่เปิดช่องให้นะครับ  8)
(ไม่ได้อยากเห็นแก่ตัว แต่อยากสนับสนุนคนทำถูกมารยาทครับ)

+1เหมือนผมเลยครับ เกลียดมากเลยครับไอพวกไม่เปิดไฟมาปุ๊บก็ทิ่มเข้ามาดื้อๆเนี่ย
อีกประเภทนึงคือเปิดไฟปุ๊บเข้าปั๊บ แทบจะไม่ต่างอะไรกับไม่เปิดเลย

ปล.ฮาเจ้าของคลิปพากษ์มากเลย เจอคนจริงเข้าแล้วครับ เอาละครับไม่ต้องไปไหนกันแล้ววันนี้

ออฟไลน์ 2k

เดี๋ยวนี้บนท้องถนนมีเยอะแยะเลยครับประเภทที่เข้าเลนไม่ได้แล้วต้องหาทางปาดหน้าเบรคใส่หรือจี้ท้ายบีบแตรท้าทาย มันเป็นการกระทำที่ยั่วยุเร้าอารมณ์ให้ฝ่ายที่โดนกระทำเค้าเกจความอดทนทะลุจุดเดือดได้ภายในหนึ่งนาที  :-X แต่ทีนี้หลังจากที่เกจท่าไม้ตายเค้าเต็มแล้วอีกที่ยั่วยุทำไงดี? ส่วนใหญ่มักจะอยากจบที่แค่มองหน้ากันแล้วไปกันคนละทางทั้งนั้น แต่ความเป็นจริงมันไม่ได้จบง่ายๆแบบนั้นน่ะสิ อย่างในกรณีนี้แทกซี่กะจะข่มด้วยท่าทางเปิดท้ายรถกะจะให้ตัวเองจบง่ายๆแบบไม่มีอะไรแต่อีกฝ่ายเค้าต่อยเข้าให้ผัวะๆๆๆไปแล้ว เป็นบทเรียนให้แทกซี่ไปว่าทีหลังไม่พร้อมสู้อย่าออกตัวแรง  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
1. ถนนสายไหนคับเนี่ย รถเยอะตลอดเวลาเลย
2. ฮาอิคนถ่ายคลิป ไม่ณุ้ว่าหักออกซ้ายไม่ได้เพราะรถไหลมาตลอด หรือ ตั้งใจจอดดูสถานการณ์กันแน่เนี่ย แถมพากษ์ให้เสร็จสรรพเลย  :)

ออฟไลน์ somsak

• Newbie
  • *
ผมแนะนำว่า ใครจะมาทำร้ายเรา อย่าลงจากรถนะครับ

มันเสี่ยง

ขับชนแม่มเลย

ล้อเล่นนะครับ
ท่าน JDM ตอบตรงใจผมเลยครับ ถ้าผมเป็นคนขับ NISSAN ผมจะไม่ลงจากรถครับ เมื่อเห็นคนขับแท็กซี่เปิดฝากระโปรงหลังเพื่อหยิบแป๊บ ผมขับชนเลยครับ เอาทีเดียวให้อยู่เลยนะครับ จะขาหักหรือสาหัสก็ว่าไป แต่ตัวเราต้องปลอดภัยไว้ก่อนครับ แล้วค่อยเคลียร์ทีหลังง่ายกว่า ถ้าลงไปหาเรื่องชกต่อยมีแนวโน้มว่าเราก็จะเจ็บตัวไปด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ firstime911

จริงๆ นะ เบื่อ พฤตกรรม ของคนขับรถไม่ดีสมัยนี้มากเลยครับ
1. กระบะ บ้า แซงซ้ายๆ ขวาๆ ปิดถนน ปาดไปมา แถมควันก็ดำปี๋ พอไม่ให้แซง แซงเสร็จปาดหน้า เลย
2. รถแท๊กซี่ ปาดเข้าซ้ายบ้าง ขับเบี่ยงเลนบ้าง เมาบ้าง.. ยี่งช่วงเช้าๆ นี่ เมาแอร๋มากันเลย
3. รถตู่ วิ่งปิดเลนขวา ผมไม่เข้าใจจริงๆ รถคุณขับช้า ไปอยู่เลนกลางได้ไหม
4. รถสิบล้อไม่บรรทุกของ คือ พอรถเบา ต้องการเปิดเต็ม วิ่งปิดทางขวาเลย
5. พวกกลับรถ เลนสอง คือเราต่อคิวกันมาตั้งนาน ไอ้พวกนี้ อยู่ดีๆ ปาดหน้า มา ปิดถนนกลับรถเลย
6. พวกกลับรถ แต่ไม่ไปจอดแช่ คือ จะกลับรถ อย่าปิดถนนได้ไหมครับ รอรถว่างๆ ไม่ใช่ ยื่นหน้าปิดไปสองเลน แต่ไม่ไป จอดไว้อย่างงั้น
7. จอดกลางแยก ถ้าคุณรุ้ว่า รถ มันสะสมจนสุด ของอีกฝั่งแล้ว จะไปออ กันกลางแยกทำไม ก็จอดเอาไว้พอว่างก็ค่อยไป ไม่ใช่ไปออ ปิดถนน
อีกอย่าง พอผม ไม่ไป คันหลังก็บีบแตร์กันยกใหญ่ ไม่เข้าใจเหรอ ถ้าไป แล้วไปไม่ได้ มันทำให้คนอื่นเขาได้รับความลำบากนะ
8. สามล้อ แท๊กซี่ รถเก๋ง คือคุณจอดบนถนนหลวงอะ ถนนมันมีสองเลน คุณจอดปิดถนน กันเป็นปรกติ รถมันก็ติด (ที่เมืองนอก รถเหล่านี้เขาจอดในห้างกันนะครับ หรือใช้โทรเรียกเอา ไม่มีผู้โดยสารเขาไม่ให้วิ่งใดๆ) ปทไทย ห้างงกที่จอด จะคิดเงินอย่างเดียว แต่ไม่ได้คำนึงว่าคุณทำให้รถติด ที่คุณไปสร้างห้างอยู่ตรงนนั้น

แย่ไปกว่านั้นคนสมัยนี้ พร้อมมีเรื่องกันทันที ... ล่าสุดกระบะปาดหน้า ..! คือ เบียดจะชนรถเรา เราต้องหลบไปอยู่อีกเลน นึง เหตุเพราะ ข้างหน้าเราเขาจะกลับรถ เราก็ต้องหลบซ้าย แล้วไอ้กระบะบ้านี่ มันก็ขับมาจี้ๆๆ พอเราหลบซ้าย มันก็จะแซงซ้าย เหมือนเราไปบังมัน มันก็ออกขวา ไปไม่ได้เจอรถจอดกลับรถ มันก็เลย อารมเสีย แซงปาดหน้าเรา สรุปผมผิด ทีหลบรถกลับรถ

บางทีนะ อยากจะ เอาปืนมายิงยางแx่งให้ระเบิดคว่ำไปเลย หรือถ้ารถผมมี มิสไซล์ กดยิงให้ระเบิดคาแยกไปเลย.. แต่พอจริงๆ ก็ไม่ได้ทำไร แค่ทำใจในรถ
บอกตรงๆ ว่า คนเหล่านี้ ส่วนให่ญ การศึกษา คงยังเข้าไม่ถึง

จริงมันไม่ยาก ผมนั่งคิดแล้ว ลองทำบัตรเหมือนแท๊กซี่ นะ ติดหลังรถ เลย มีรูปให่ญๆ ชื่อผู้ขับ ติดกระจกหลังนะ ...
รับรองคนไทยจะขับรถดีขึ้นเยอะ เพราะตอนนี้เราจะรู้แล้วว่าถ้าเราทำไม่ดีเขารู้ว่าเราเป็นใคร เพราะคนไทยขี้อาย..