ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 3-4 หมื่น ติดฟิล์ม ใส-ดำ ไม่เอาอมเขียวอมฟ้า ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 1944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dreamer

• Jr. Member
  • **
อยากติดครึ่งหน้าสว่าง ครึ่งหลังมืด เหมือนรถที่ญี่ปุ่น
ด้านหน้าไม่อยากได้ฟิล์มที่อมเขียวอมฟ้ามากครับ
ส่วนด้านหลังมืด ยี่ห้อไหนก็จะไม่ค่อยโชว์ความเขียวความฟ้ามาก

เคยใช้ 3M Crystalline ออกชาๆ
Wincos top ใสแต่อมฟ้ามาก
V-kool vk ใส่อมเขียว แต่สัญญาณแย่มาก

กำลังดู Solargard Xenith ด้วยครับ ถ้าใสก็อมเขียวนิดๆ

รบกวนแนะนำด้วยครับเผื่อมีอันไหนตกหล่นไป

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
VK 70 ผมใช้อยู่มันใสใกล้เคียงกระจกที่ไม่ได้ติดฟิล์มมากๆครับ(เทียบกับรถตัวเอง)
ยี่ห้ออื่นๆ รอพี่ๆท่านอื่นมาช่วยแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

V-Kool VK น่าจะมีปัญหา สัญญานครับ เพราะผสมโลหะ ทำให้สะท้อนความร้อนได้ดี แต่บล๊อคสัญญาณ และขอบจะขึ้นสนิม ไม่แน่ใจว่า Series อื่นของเขาเป็นยังไง... // ผมใช้ VK70 กลางคืนชันมาก แต่กลางวันแสบ... ประมาทแดดเมืองไทยไปหน่อย
ส่วนตัวถ้าไม่ใช้ VK ผมจะไป Crystaline ครับ
มีใช้ C40 อยู่ แต่ตัวนี้ออกโทนชา-น้ำตาลแดง ถ้าจำไม่ผิด ตัวที่มืดกว่าC40 จะได้โทนเทาเข้ม/ดำ อาจต้องลองเชคดูครับ
ถ้าอยากได้โทนดำเลย ผมคิดไปพวก Ceramic น่าจะตอบโจทย์ครับ
กลุ่มนั้น สีค่อนข้างดำลึกๆ แต่ที่แสงส่องผ่านเท่าๆกันกันร้อนสู้ Crystaline / VK ไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2024, 09:41:14 โดย เนื้อน่องไม่หนัง »

ออฟไลน์ Jinch

• Newbie
  • *
ลองดูของ Midas ครับ 3บานหน้า 60 ส่วน 3 บานหลัง 80 แต่ถ้าเป็นรถไซท์ใหญ่ เช่น s class
เฉพาะบานหน้า 60 ที่เหลือ 80 เลยครับ

ออฟไลน์ tom46

มาเพิ่มเติมเรื่อง vkool นะครับ

เขาจะใช้ไม่ได้แค่พวกบัตรทางด่วนนะครับ นอกนั้นใช้ได้หมดครับ กูเกิลแมป ผมใช้ทางมือถือ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ เดินทางไกลแบบเชียงใหม่ นครพนม บึงกาฬ พวกนี้ ก็ใช้มือถือเปิดยูทูป ดูแผนที่ ได้หมดครับ

อาจจะมีบางช่วงที่อับสัญญาณจริงๆอย่างบนเขาอันนี้คิดว่าฟิล์มอะไรก็คงเหมือนกัน เพราะสัญญาณมันจะกลายเป็น 3G ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Tien.W

มาเพิ่มเติมเรื่อง vkool นะครับ

เขาจะใช้ไม่ได้แค่พวกบัตรทางด่วนนะครับ นอกนั้นใช้ได้หมดครับ กูเกิลแมป ผมใช้ทางมือถือ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ เดินทางไกลแบบเชียงใหม่ นครพนม บึงกาฬ พวกนี้ ก็ใช้มือถือเปิดยูทูป ดูแผนที่ ได้หมดครับ

อาจจะมีบางช่วงที่อับสัญญาณจริงๆอย่างบนเขาอันนี้คิดว่าฟิล์มอะไรก็คงเหมือนกัน เพราะสัญญาณมันจะกลายเป็น 3G ครับ

ถ้ารถสมัยนี้ ที่มีกล่องเซนเซอร์ เหนือกระจกมองหลัง เอา easy pass ติดตรงนั้น จบเลย ไม่ต้องกรีดฟิล์มละ แต่ easy pass ต้องใหม่นะครับ ถ้าใช้เกิน 5 ปี แล้ว ต้องเอาไปเปลี่ยนก่อน

รถผมก็วิ่งทั่วไทย เดี๋ยวนี้ ติดดู TV / Youtube โดยใช้มือถือ แชร์ wifi ก็เปิดตลอดทางครับ ขึ้นเหนือ ล่องใต้ สบายมาก

ที่แน่ๆคือ .. วันนี้ บ่ายสองกว่า บนทางด่วน หน้าจอรถโชว์ 41 องศา ในรถเปิด 25 องศา เร่งสปีดพัดลมมากกว่าโหมด auto 2 เบอร์ นั่งหนาวกันในรถ ไม่มีระคาย .. ยกเครดิตให้ฟิล์มแหละ สมัยใช้ crystalline ก็ไม่เคยได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ tswift

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ของ wincos อยู่ครับ ติดกับ c-class มาเกือบสามหมื่น ก็ตอบโจทย์ดีครับ มองจากข้างนอกมืด ข้างในมองออกไปสว่าง ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ tom46

ถ้ารถสมัยนี้ ที่มีกล่องเซนเซอร์ เหนือกระจกมองหลัง เอา easy pass ติดตรงนั้น จบเลย ไม่ต้องกรีดฟิล์มละ แต่ easy pass ต้องใหม่นะครับ ถ้าใช้เกิน 5 ปี แล้ว ต้องเอาไปเปลี่ยนก่อน

รถผมก็วิ่งทั่วไทย เดี๋ยวนี้ ติดดู TV / Youtube โดยใช้มือถือ แชร์ wifi ก็เปิดตลอดทางครับ ขึ้นเหนือ ล่องใต้ สบายมาก

ที่แน่ๆคือ .. วันนี้ บ่ายสองกว่า บนทางด่วน หน้าจอรถโชว์ 41 องศา ในรถเปิด 25 องศา เร่งสปีดพัดลมมากกว่าโหมด auto 2 เบอร์ นั่งหนาวกันในรถ ไม่มีระคาย .. ยกเครดิตให้ฟิล์มแหละ สมัยใช้ crystalline ก็ไม่เคยได้ขนาดนี้

ทนดีด้วยนะครับ ฟิล์ม ยี่ห้ออื่นผมไม่แน่ใจ แต่ vkool นี่ สิบกว่าปีก็ยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN