ผู้เขียน หัวข้อ: ++UPDATE!! Honda Brio ฟื้นกำลังผลิต กันยายนนี้ ++  (อ่าน 7344 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
++UPDATE!! Honda Brio ฟื้นกำลังผลิต กันยายนนี้ ++
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:28:10 »
จากสถานการณ์เดิมที่ต้องหยุดรับจอง Brio เพราะ มีปัญหาด้านชิ้นส่วน

แต่วันนี้ท่านประธาน อาซึชิ ฟูจิโมโต กล่าวเพิ่มเติมว่า

Brio จะเดินเครื่องตามปกติภายในเดือนกันยายนนี้

ก็มีความเป็นไปได้ว่าอาจจะเปิดรับจองได้ช่วงเดือนกรกฎาคมเป็นต้น

http://www.thaiday.com/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000066016

ออฟไลน์ MoLee

Re: ++UPDATE!! Honda Brio ฟื้นกำลังผลิต กันยายนนี้ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:34:43 »
ทำไมผมรู้สึกไม่ค่อยจะดีใจ เท่าไรเลยแหะ? :-\ อืมประหลาดดี  ::)

เอ้าแต่ยังไงก็ดีใจด้วย สำหรับคนที่รออยู่แล้วกัน  :)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: ++UPDATE!! Honda Brio ฟื้นกำลังผลิต กันยายนนี้ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:54:56 »
เหมือนคุณ Moza เลย เฉยๆแปลกๆ ไม่ตื่นเต้น หรือเพราะ เลื่อนเปิดตัว มันเลย เป้นแบบนี้??
//อมฮอลล์ ตะไคร้

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:45:10 »
จะเลื่อนเร็วเลื่อนช้าผมก็คงไม่ได้ใช้บริโอ้อยู่ดี อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ยังไงก็ดีใจสำหรับคนที่รอรถด้วยนะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:45:39 »
มาแล้วๆ เพื่อนผมได้มีรถขายได้ซะที  ;D ;D ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:46:34 »
มาแล้วๆ เพื่อนผมได้มีรถขายได้ซะที  ;D ;D ;D

แล้วที่รักล่ะคะ  ดูสิ เป็นเซลล์ โตโยต้า หน้าโทรมไปเยอะเลยนะคะ ?

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 12:08:10 »
เป็นอีกรุ่นที่ผมไม่ค่อยรู้สึกยินดียินร้ายกับมันเช่นกัน 5555

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 12:29:12 »
จากสถานการณ์เดิมที่ต้องหยุดรับจอง Brio เพราะ มีปัญหาด้านชิ้นส่วน

แต่วันนี้ท่านประธาน อาซึชิ ฟูจิโมโต กล่าวเพิ่มเติมว่า

Brio จะเดินเครื่องตามปกติภายในเดือนกันยายนนี้

ก็มีความเป็นไปได้ว่าอาจจะเปิดรับจองได้ช่วงเดือนกรกฎาคมเป็นต้น

http://www.thaiday.com/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000066016

แสดงว่าใครอยากได้ คงต้องรอรถกันถึงปลายปีกันละมั้งเนี่ย

แต่เฉยๆ แล้วอ่ะ รถรุ่นนี้ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไร ตอนนี้รอ Nissan L02B, Mitsubishi Global Small Car แล้วก็ Suzuki Swift ดีกว่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 13:05:20 »
ผมเฉยมากกกกกเลยครับ
ถ้าออปชั่นดี ประกอบดีคงเฮเล็กๆแล้วแหละ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng33

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 13:32:37 »
เฉยๆ มากสำหรับรุ่นนี้
ตอนรอดูของ Nissan  Mitsu  Suzuki

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 16:28:22 »
แต่ผมกลับดีใจกับเจ้าบริโอแฮะ..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:07:32 »
ผมก็รู้สึกเฉยๆๆเหมือนกันคับ
แบบว่าออฟชั่นมันน้อยไปป่าวหง่ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:40:22 »
ดีใจแทนคนที่รออยู่ครับ
รถแต่ละคัน มีดีของมันอยู่ อาจไม่ถูกใจเราๆท่านๆ
แต่เมื่อคนซื้อถูกใจ คนขายยินดี ก็ปิดการขายได้

ประสาอะไร ฮอทด๊อกสีแดงผสมแป้งเยอะๆ โลละ40-บาท
หลานผมมันยังชอบกินมากกว่าบีลักกี้ ขีดละ35-บาท

ซื้อบีลักกี้มาทอดให้กิน มันร้องจะกินฮอทด๊อกแบบหน้า รร.

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 18:24:12 »
ผมก้งั้นๆเหมือนกัลแหละ เพราะไม่ถูกใจตั้งแต่แรกแล้ว รถบ้าไรก้ไม่รู้ ค้ากำไรเกินควรได้โล่จิงๆ ดูโหลไร้ราคาเกิ๊นนนน

ไว้รอให้ประกาศเพิ่ม option แบบจัดเต็มก่อนนั่นแหละ อันนี้จะดีใจอยู่
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:09:19 »
ในความเป็นจริงบริโอ้ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร แต่เพียงแค่ออฟชันมีน้อยกว่าชาวบ้านเค้าก็เท่านั้นเอง แต่ผมเชื่อนะว่าในความเป็น ฮอนด้า ยังงัยก็ขายได้แน่นอนครับแต่ต้องเพิ่มรุ่นย่อยให้มากกว่านี้อะไม่ใช่มีแค่ 3 รุ่น
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:36:06 »
ผมรู้สึกดีใจนะครับ อย่างน้อยผมจะได้มีโอกาสสัมผัสมัน หรือ เห็นมันบนท้องถนนบ้าง
เพราะผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงมันเลยนะ ให้ตายสิ :(

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 00:14:16 »

แล้วที่รักล่ะคะ  ดูสิ เป็นเซลล์ โตโยต้า หน้าโทรมไปเยอะเลยนะคะ ?

ช่วงนี้ฟิตหุ่นค่ะ ลดไปหกโลแล้ว!!!  อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:55:04 »
ดีใจแทนคนที่รอรถด้วยครับ

ของแบบนี้ก็ต้องดูกันต่อไป
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ