ผู้เขียน หัวข้อ: มีทานใดเคยขายรถผ่าน Carsome ไหมครับ เป็นอย่างไรบ้าง  (อ่าน 4650 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
1.ราคาที่ขายผ่านระบบ Carsome เทียบกับราคารถที่เราขายเองตามราคาอ้างอิงตลาด
2.ความสะดวกจริงไหม
3.การชำระเงินค่ารถของผู้ซื้อ
4.การโอนทะเบียน เช่น สมมติถ้าอยากเก็บป้ายทะเบียนไว้สำหรับรถคันใหม่
5.ค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่ายให้ Carsome
6.ทำสัญญาซื้อขายอย่างไร ระหว่างเรากับ Carsome หรือกับผู้ซื้อ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
เมื่อ 4 ปีที่แล้วของผมเคยจะขายรถ 2 คัน ฝากเรื่องไว้ แล้วก็มีเต็นรถโทรมา ให้ราคาขายตามเต็นรับเข้า ราคาที่บอกหน้าเวปที่บอกเคยขายได้ราคานี้ไ ไม่ใกล้เคียงเลย สุดท้ายเลยขายเองตาม ตลอดรถ, ขายดี, one2car ครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
มันก็เป็นราคาที่เต๊นท์รับซื้อเข้ามาแบบกดนิดนึงอ่ะ   ไม่ได้มีอะไรพิเศษ   สู้ขายเต๊นท์เองโดยตรงยังดีกว่า

ออฟไลน์ PetchPP

• Full Member
เคยจะขายครับแต่ไม่ได้ขาย
ก็สะดวกดีครับ แต่กดราคาหนักมาก
2012 Volvo S60 T4F (Discharged)
2015 Mazda 2 1.3
2019 Benz C220D (W205)
2020 BMW X1 18D (F48)
2022 Honda Civic Turbo RS (FE)

ออฟไลน์ apinui

5555 อย่าให้แฉ .....

ออฟไลน์ axister

1. ไม่จริงครับ ถูกกดกว่าพอสมควร กดกว่าเต็นท์ เพราะคนที่เป็นลูกค้า carsome คือ เต็นท์ครับ แต่เราสามารถตั้งราคาขั้นต่ำได้ว่า ต่ำกว่านี้ไม่ขาย เท่ากับว่าเค้าก็จะมาประเมินรถเราฟรีๆ ของผมเรียกมาที่คอนโด เปิดกุญแจให้ถ่ายรูป เวลาจะขาย แต่ไม่เคยขายได้สักคันเพราะ กดราคาถูกกว่าเต็นท์ข้างบ้านอีกครับ
2. สะดวกครับ
3. ติดไฟแนนซ์ก็ปิดให้เลย อันนี้สะดวกเหมือนกันครับ
4. ต้องไปขอป้ายใหม่มาแทน แล้วเอาป้ายเก่าไปฝากรถคันอื่นก่อนครับ ถ้าป้ายประมูลก็ไปทำชุดสงวนไว้เลย
5. ไม่รู้เพราะไม่เคยปิดดีลได้
6. เหมือนกับข้อ 5

rx270 ตอนผมขายราคาอยู่ 1.5-1.6 carsome ให้แค่ 1.15 ครับ ขับเข้าเต็นท์ยังให้ 1.25 เลย

ออฟไลน์ TeslaX

โคตรกดราคา

ออฟไลน์ Sit: )

เคยไปลองตีราคา
ราคาที่ C  ให้ต่ำกว่าราคาที่ผมขายเองใน week เดียวกัน 90,000 (25% ของราคาที่ผมขายเอง)
และรู้สึกว่า ไปเต๊นท์จะเร็วกว่าด้วย

ในทางตรงข้าม เคยคิดว่าถ้าว่างๆจะไปยืนมองว่ามีรถอะไรมาตีราคาบ้าง ถ้าชอบใจจะได้เดินเข้าไปเจรจาเจ้าของรถ เพราะดูๆแล้วรถบ้านจริงๆ

ออฟไลน์ tessa

• Jr. Member
  • **
เคยขายไปคันนึง ปีที่แล้ว jazz ge 2008 ตัว top  วิ่ง 2 แสนเก้า  heat ไปที ซ่อมเสร็จเลยขาย ลองไปที่นี่ เพราะขี้เกียจประกาศขาย และขี้เกียจไปเต้นท

1. โดนกดแน่ๆ เท่าที่ฟังตอนขาย คือเค้าดู แล้วก็ปล่อยให้เต้นทที่ co กับเค้านั่นแหละ  ยังไงขายเองก็ราคาดีกว่า ถ้าขายเองแล้วไม่ใช่พวกเต้นมาหาซื้อ  ตอนขาย ก็ดูๆราคาที่เต้นขายรุ่นนี้ แล้วก็เดาๆราคาเข้าเต้นเอา   ตอนตีราคา ดูรถ ถ่ายรูปรอบคัน เปิดยางดูจุดเชื่อมมั้ง ไม่ได้ลองขับตอนตีราคา แต่มีลองขับตอนส่งรถ พอถ่ายเสร็จส่งไปให้ส่วนกลางมั้งดู คงมี เต้นทที่ co  ด้วยหรือเปล่าไม่รู้ เสร็จแล้วก็มาบอกราคาเรา ถาม ok มั้ย มีราคาในใจมั้ย ก็ต่อรอง จบก็จบ ไม่ขายก็กลับ  เห็นมีบอกว่า ไม่พอใจ ก็เอาเข้าประมล แต่ผมไม่เอา

2. สะดวกดี  พนักงานพูดดี

3. โอนเข้าบัญชีเราเลย ตอนส่งรถ นั่งรอดูเงินเข้าที่สำนักงานเลย กอนกลับ

4. โอนลอย ถ้าจำไม่ผิด เรื่องสับเลขทะเบียน กรณีทะเบียนประมูลผมไม่ทราบ

5. จำไม่ได้ ค้นๆว่าจะไม่เห็นนะ

6. ทำโอนลอย แต่มีสัญญากับ carsome

ผมเคยทั้งประกาศขายเอง เคยตีที่เต้น  แต่รอบนี้ที่ขาย carsome เพราะขี้เกียจ เต้นท พูดไม่ดี ถ้าขายเอง ก็จะคอยดูคนที่มาลองรถ  ต้องไปโอนขนส่งอีก

เลยเปลี่ยนมาใช้ออันนี้ 

Jazz ตอนนั้นขายไป สองแสนมั้ง รับได้ + ขี้เกียจยุ่งยาก

ออฟไลน์ XyteBlaster

โดนกินค่าหัวคิว 2 ต่อครับ .. เคยมาถ่ายรูปไปโพสต์ทีนึง สุดท้ายไม่ได้ขายครับ เตนท์มาต่อราคารับเข้าปกติแทน ซึ่งก็กดมาก ๆ
สุดท้ายก็ เติมตัง kaidee ไปไม่กี่ร้อย ได้ขายราคาปกติครับ