ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องส่วนลด BMW 528i Pre-Lci ที่ควรจะได้ในขณะนี้ครับ  (อ่าน 14462 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
pre lci ถ้าราคาต่างไม่เกิน 2 แสน กับ lci เล่น lci เถอะครับรถปรับโฉมมันแก้ไขมากกว่าที่เราเห็นครับด้วยตาครับ
ราคาซื้อ pre lci อาจจะจ่ายถูกกว่าแต่ถึงเวลาขายที่ลดไปไม่ได้ช่วยเลยครับส่วนเรื่องพวงมาลัยแบบ  Active
เอาเข้าจริงความเร็วที่ใช้ผมว่าไม่ต่างมากนะครับยิ่งเป็นรถรุ่นเดียวกันจะขับเร็วยังไงโดยรวมเฉลี่ยไม่น่าเกิน 150 รึเปล่าครับ

อาจจมีเกินบ้างโดยรวมความสามารถของรถผมว่าเพียงพอแล้วแล้วที่ถอดระบบนี้ออกอาจจะไม่เหมาะกับสภาพถนนเมืองไทยรึเปล่าครับ
รวมทั้งลดต้นทุนเพื่อทำราคาองชั่งใจดูดีๆครับ

ขอบคุณมากสำหรับประเด็นที่ไม่เคยนึกถึงมาก่อนครับผม จะปรึกษากับพี่ชายและอัพเดทข้อมูลให้ทราบหลังตัดสินใจนะครับ

ออฟไลน์ PAN

ต้องถามว่าเคยขับอะไรมาก่อน

pre LCI ราคารวมลดแล้วควรจะประมาณ 3ล้านนิดๆ ไม่ควรเกิน 3.2 เพราะรถค้างสต็อกน่าจะมีน้อยมาก
ส่วนตัว LCI ส่วนลด 300-400k ต้องได้ รวมประกันในนี้แล้วนะคับ

ส่วนความแตกต่าง 
LCI ข้อดี
- ราคาขายต่อตกน้อยกว่าในอนคต
- ไฟหน้า LED
- ไฟท้ายใหม่
- I-drive touch
- ประตูดูด

Pre LCI.
- พวงมาลัย active ช่วยเวลาจอดรถ ขับรถในที่แคบๆความเร้วต่ำ ล้อหลังช่วยเลี้ยว (อันนี้ผมชอบมาก)

ถ้าเทียบกันแล้วราคาที่ จขกท ได้มา ไปเอา LCI เถอะครับ อย่าเอาตัวเก่าเลย คุ้มกว่าเยอะ ออฟชั่นที่ได้มา ประตูดูด ไฟหน้า LED แค่นี้ก็เกือบ3แสนแล้ว

พี่ผมขับรถคันแรกเป็น A170 Avantgarde ปัจจุบันขับ Teana 230JS V6 ครับ เป็นคนขับรถเร็วครับ เลยคิดว่าระบบพวงมาลัยแบบ Active ในตัว Pre-LCI น่าจะมีความสำคัญมากกว่า ระบบไฟหน้าอัจฉริยะ และประตูดูดครับ

แต่หากตัว Pre-LCI หลังหักส่วนลดแล้วราคาแทบไม่ต่างจากตัว LCI ที่ได้ส่วนลดประมาณ 400K อย่างที่คุณ Ongszaa ว่า ก็คิดว่าคุ้มกว่าที่จะข้ามไปตัว LCI เช่นกันครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าขับ Teana js230 อยู่
LCI สบายๆครับไม่มีข้อเปรียบเทียบ พวงมาลัยที่ผมบอกช่วยเวลาจอดเท่านั้น ถ้าขับ J31 ได้ถอยสบายๆ เพราะผมก็ขับ j32 อยู่ด้วยคับ
ปล.ขับสนุกกว่า teana เยอะครับ มุดมันกว่า เครื่องแรงกว่าเยอะ แต่เสียงเครื่องนี่ teana เพราะกว่า 555+ 6สูบ  ^ ^

ขอบคุณมากครับ พี่ชายกะระยะรถเก่งมากครับ ที่อยากได้ระบบเลี้ยว 4 ล้อเพราะคิดว่าน่าจะช่วยได้เวลาเข้าโค้งแรงๆ หรือเปลี่ยนเลนกระทันหันครับ ขอบคุณสำหรับข้อเปรียบเทียบกับ Teana 250XV นะครับ เสียงเครื่อง VQ เพราะและเงียบจริงๆครับผม พี่ผมถ้าได้ 528i มาคงจะมีความสุขน่าดู :D

ออฟไลน์ PAN

การมีพวงมาลัยแบบ active steering นี่มันช่วยในการขับเร็วยังไงครับ ไม่ทราบจิงๆ

ตามที่คุณ NineKlao ได้อธิบายไว้ครับผม :D

ออฟไลน์ PAN

การมีพวงมาลัยแบบ active steering นี่มันช่วยในการขับเร็วยังไงครับ ไม่ทราบจิงๆ

นั้นซิครับ เท่าที่ขับ ผมว่ามันไม่เมคเท่าไหร่คือ

ที่ความเร็วต่ำหักนิดเดีนวมันก็จะปรับให้หักมากขึ้น เหมาะกับกลับรถในซอยครับ

ความเร็วสูงๆ ถึงเราจะหักมาก มันก็จะหมุนน้อย ทำให้พวงมาลัยไม่ไวเท่านั้น

ผมว่ามันมีประโยชน์ ที่ความเร็วต่ำถึงปานกลาง ไม่เกิน 100 เท่านั้นครับ

ผมเลยว่าส่วนต่าง เอา Lci คุ้มกว่าครับ แพงกว่า แสนนึง คุ้ม

ขอบคุณมากครับ หากต่อรองแล้วยังได้ส่วนลดที่ต่างกันเพียง 1 แสนบาท ก็คงไปเอา LCI ครับผม

ออฟไลน์ PAN

เล่น LCI เถอะครับเพราะตัว Pre-LCI ไม่มีไฟเลี้ยวกระจกมองข้างเป็นอะไรที่น่าเกลียดมากๆ  ;D แถมราคา+ส่วนลดห่างกัน 1-2 แสนยังไม่เยอะเท่าไร ลองคำนึงถึงราคาขายต่อด้วยครับถ้ายิ่งเป็น Pre-LCI ราคาก็ยิ่งตกลงไปอีก

ครับผม ขอบคุณมากครับ

พอคาดเดาได้ไหมครับว่า ราคา เมื่อผ่านไป 8 ปี ตัว Pre-LCI กับ LCI จะต่างกันเท่าไรครับ ยกตัวอย่าง E60 ราคาของตัว Pre-LCI กับ LCI นั้นมีความต่างกันอย่างมีนัยสำคัญ เนื่องจาก LCI มีการปรับปรุงออพชั่นในทางที่ดีขึ้นทั้งหมด แต่ F10 นั้น Option ที่ปรับในตัว LCI เมื่อเทียบกับตัว Pre-LCI แล้วนั้น ก็คือว่าทั้ง 2 รุ่นมีออพชั่นที่ดีแตกต่างกันไปครับ

E60 LCI,Pre LCI ตอนนี้ที่เห็นมือ2ราคาต่างกัน 2-3แสนครับ
ส่วน F10 Pre-LCI ถ้าได้ราคา 2.9 นี้จึงจะน่าคบหาครับถ้าได้ราคา 3.2กว่าๆ ผมว่าเขยิบเล่น LCI ดีกว่า 

ปล. EXTRA
F10 Pre-LCI มี Option อีกอย่างน่ะครัชนอกจากจะเลี้ยว 4 ล้อแล้วยังมี TV-Function ให้ด้วยน่ะครัช   ;D ตัว LCI อดๆๆๆ

ผมกับพี่จะลองต่อรองตามราคาที่คุณ r4zor แนะนำมา ในรุ่น Pre-LCI ดูครับผม :) แล้วยังไงจะแจ้งความคืบหน้าในกระทู้นี้นะครับ

หมายเหตุ: ลืมนึกถึง TV-Function ด้วยครับ เอาไว้สำหรับดึงดูดผู้โดยสารที่ติดละคร :D

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member
เล่น LCI เถอะครับเพราะตัว Pre-LCI ไม่มีไฟเลี้ยวกระจกมองข้างเป็นอะไรที่น่าเกลียดมากๆ  ;D แถมราคา+ส่วนลดห่างกัน 1-2 แสนยังไม่เยอะเท่าไร ลองคำนึงถึงราคาขายต่อด้วยครับถ้ายิ่งเป็น Pre-LCI ราคาก็ยิ่งตกลงไปอีก

พอคาดเดาได้ไหมครับว่า ราคา เมื่อผ่านไป 8 ปี ตัว Pre-LCI กับ LCI จะต่างกันเท่าไรครับ ยกตัวอย่าง E60 ราคาของตัว Pre-LCI กับ LCI นั้นมีความต่างกันอย่างมีนัยสำคัญ เนื่องจาก LCI มีการปรับปรุงออพชั่นในทางที่ดีขึ้นทั้งหมด แต่ F10 นั้น Option ที่ปรับในตัว LCI เมื่อเทียบกับตัว Pre-LCI แล้วนั้น ก็คือว่าทั้ง 2 รุ่นมีออพชั่นที่ดีแตกต่างกันไปครับ

E60 LCI,Pre LCI ตอนนี้ที่เห็นมือ2ราคาต่างกัน 2-3แสนครับ
ส่วน F10 Pre-LCI ถ้าได้ราคา 2.9 นี้จึงจะน่าคบหาครับถ้าได้ราคา 3.2กว่าๆ ผมว่าเขยิบเล่น LCI ดีกว่า 

ปล. EXTRA
F10 Pre-LCI มี Option อีกอย่างน่ะครัชนอกจากจะเลี้ยว 4 ล้อแล้วยังมี TV-Function ให้ด้วยน่ะครัช   ;D ตัว LCI อดๆๆๆ

ผมกับพี่จะลองต่อรองตามราคาที่คุณ r4zor แนะนำมา ในรุ่น Pre-LCI ดูครับผม :) แล้วยังไงจะแจ้งความคืบหน้าในกระทู้นี้นะครับ

หมายเหตุ: ลืมนึกถึง TV-Function ด้วยครับ เอาไว้สำหรับดึงดูดผู้โดยสารที่ติดละคร :D
tv function ผมว่ามันไม่ค่อยชัดนะครับเคยลองใช้อยู่ทีนึง ขับบนถนนร่มเกล้ากับฝนตก คือมันพอดูได้แต่มันก็ซ่ามาก ดูแล้วเสียอารมณ์

ออฟไลน์ PAN

ปล. EXTRA

tv function ผมว่ามันไม่ค่อยชัดนะครับเคยลองใช้อยู่ทีนึง ขับบนถนนร่มเกล้ากับฝนตก คือมันพอดูได้แต่มันก็ซ่ามาก ดูแล้วเสียอารมณ์

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าจะได้ไม่คุ้มเสียครับ

ได้โฉมเก่ากว่าเวลาปล่อยออก ก็เจ็บกว่า

เอา LCI ไปเลยครับ

ปล.นึกว่ารถหมดสต็อกไปนานแล้วนะครับ 528 pre lci