ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดรถ เปลี่ยนนิสัย???  (อ่าน 7827 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: ขนาดรถ เปลี่ยนนิสัย???
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 09:40:31 »
น่าจะมาจากอายุที่เปลี่ยนไป + การได้เจอประสบการณ์ตรงกับตัวเองที่มากขึ้นมากกว่าครับ

ที่สำคัญเปลี่ยนจากใจร้อน เป็น ใจเย็นลง มีเหตุผล และความอดกลั้นมากขึ้น นั่นแหละสุดยอดครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 09:46:26 »
อายุและวุฒิภาวะ เพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ เลยขับรถเซฟชีวิตมากกว่าเดิม    ;D ;D ;D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 14:28:45 »
เห็นด้วยครับ ผมว่า อายุนี่แหละ

ส่วนใหญ่ขับ เฮ้วๆนี่ วัยรุ่นทั้งนั้น เมื่อก่อนผมก็เป็น เดี๋ยวนี้เฉยๆ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 16:11:29 »
ส่วนตัวผมคิดว่าเกี่ยวกับประสบการณ์มากกว่าหากเคยเกิดอุบัติเหตุหนักๆแล้วรอดหวุดหวิดสักครั้งก็จะคิดได้เองครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 09:07:23 »
ความเห็นผม นิสัยขับรถที่อาจจะเปลี่ยนไป ก็คงขึ้นกับสามปัจจัยครับ
1. อายุ
2. ประสบการณ์
3. ลักษณะและนิสัยของรถ

เมื่อก่อนตอนอายุช่วง ยี่สิบกว่า ถึง ประมาณซัก 37 ได้มั้ง ผมขับรถเร็วครับ
แล้วพอได้รถ bmw มาใช้ ก็ยิ่งขับเร็วขึ้นไปอีก จากประมาณ 120 -140 มาเป็น 140-160 บางทีรีบ ๆ ก็อัดไปถึง 180 ก็มี

ประสบการณ์ที่ผันแปรนิสัยผมไปตลอดกาลก็คือ ผมขับรถชนมอเตอร์ไซด์ หลายครั้ง มีคนเจ็บ
จนกระทั่งครั้งสุดท้ายก็มีคนเสียชีวิต มันเป็นความรู้สึกผิดในใจมาจนถึงทุกวันนี้ ยังไง ๆ ก็ลบภาพออกไปไม่ได้

ตั้งแต่นั้น ผมเลิกขับเร็ว อายุก็มากขึ้น มีภาระทั้งภรรยาทั้งลูก  ก็มาขับแค่ 90 ครับ จะเร่งขึ้นไปบางครั้งเป็น 120 ก็เต็มที่ของผมแล้วครับ
มาใช้รถ suv และ mpv ก็ทำให้ขับรถใจเย็นมากขึ้นไปอีก ขับทางไกลไปแบบสบาย ๆ พักระหว่างทางบ่อย ๆ

ก็อยากฝากเอาไว้ครับ อย่าขับรถเร็วกันนัก อย่าคะนอง และควบคุมอารมณ์ให้ดี ใครขับกวน ขับท้า ก็ปลอ่ยเค้าไปครับ อย่าไปโต้ตอบ
มันไม่คุ้มครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 11:10:08 »
ใครอยากแซงผมหลบให้เลยครับ ตีไฟบอกทางข้างหน้าด้วย

ผมไม่รีบแล้วครับ ( อายุเยอะ )

;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 20:11:40 »
ไม่เกี่ยวหรอก จะเล็กใหญ่ ผมก็ขับมันเหมือนเดิมแหละ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011