ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดรถไฮบริด ยังไฟลุกไหม้ได้เลย มีคลิป (ดีนะตำรวจช่วยได้ทันท่วงที)  (อ่าน 4428 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
น่ากลัวนะครับเนี่ย สาเหตุน่ามาจากอะไรครับ
https://www.facebook.com/ceclip/videos/2045756838878309/

ออฟไลน์ Arado_kung

ตำแหน่งนั้นแบตแน่ๆครับ แต่ไม่รู้ว่าแบตลูกเล็กหรือลูกใหญ่

ออฟไลน์ bingoman

ไฟไหม้ได้ยังไงเนี่ย

ไฟฟ้าลัดวงจรก็เป็นต้นเหตุได้  แต่นี่เล่นติดไฟ ไฟลุกแบบนี้ ดูไฟลามน้อยๆ แบบนี้ก็ไม่น่าใช่น้ำมันรั่วแน่ๆ  แต่เพราะพรมบุท้ายรถเหรอ ที่เป็นตัวติดไฟ  อะไรคือสื่อไฟในเคสนี้ครับ  พรม/ผ้ายางท้ายรถ? งั้นหรือ 

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ตำรวจขับตามมาพอดี โชคดีและชื่นชมครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ถ้าไฟไหม้ จากแบต เป็นผมดับไฟแล้ว ไม่กล้าขับต่อหรอกครับ คงเรียก ศูนย์ หรืออะไรมายกไป ตรวจสอบก่อน
หรือไหม้จากอย่างอื่น

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member
ประเด็นอยู่ตรงที่ดับไฟแล้วขับรถไปต่อ เฮลโหล!!! นี่รถไฟไหม้นะคร้าบบ ต่อให้มันดับแล้วมันก็ไม่น่าเสี่ยงที่จะขับต่อไหมมมม โอ้ยยยปวดใจ แต่สุดท้ายขอชื่นชมตำรวจมาด้วยความรวดเร็วมากคืออยู่ตรงไหนทำไมพุ่งตัวมาได้เร็วมาขนาดนี้ หรือโทรแจ้งก่อน หรือจอดให้พี่ตำรวจพอดี

ออฟไลน์ -Brian

ประเด็นอยู่ตรงที่ดับไฟแล้วขับรถไปต่อ เฮลโหล!!! นี่รถไฟไหม้นะคร้าบบ ต่อให้มันดับแล้วมันก็ไม่น่าเสี่ยงที่จะขับต่อไหมมมม โอ้ยยยปวดใจ แต่สุดท้ายขอชื่นชมตำรวจมาด้วยความรวดเร็วมากคืออยู่ตรงไหนทำไมพุ่งตัวมาได้เร็วมาขนาดนี้ หรือโทรแจ้งก่อน หรือจอดให้พี่ตำรวจพอดี

ผมเดาว่าตำรวจอาจจะขับตามมา หรือไม่ก็เป็นคนขับคันที่มีกล้องแหละครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ดูไม่ออกว่า hybrid แท้มั้ย acv41 เดี๋ยวนี้ไฟท้ายเสียเยอะจับเปลี่ยนเป็นhybrid เลยก็เยอะ
แต่เห็นพี่ตำรวจฮีโร่แล้วน่าชื่นชมครับ

แล้วขยะไฟไหม้ที่เอาลงมาจากรถใครเก็บ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2016, 09:05:46 โดย beeinspire »

ออฟไลน์ h0661036

ถังดับเพลิง ซื้อติดรถไว้ก็ดีนะครับ  ^^

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์

ใช่เลยครับ ไฟไหม้น่ะ แค่ดับแล้วก็ขับต่อไปเลย???
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ yourturle

One Day.

ออฟไลน์ SM.

อยากทราบว่าจบยังไงครับ

เคลมได้ 100%????

ออฟไลน์ 2k

ขับต่อดีกว่าจอดอยู่ตรงนั้นแล้วรอรถยกครับ  :-X ผมเคยเจอรถติดๆแบบนี้แหละแล่นสัก60ได้มั้งแล้วไหล่ทางมีZ4กับซีวิคesขับไล่ตามกันมาที่ความเร็วน่าจะเกิน120ขึ้นไปได้เพราะผ่านวุ๊บไปเร็วมาก ถ้ามีรถเสียโดนไอ้เปรตสองคันนั้นชนขึ้นมาตายคาที่แน่ๆ  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ huiimanoid

น่าจะเกิดจากไฟฟ้าลัดวงจร อาจจะเกิดจากสิ่งของท้ายรถ ไปพาดถูกขั้ว หรือสายไฟที่มีจุดทองแดงเปลือยลงกราวน์ครับ (เดา)

ออฟไลน์ oatekung

เมืองไทยอากาศร้อนมากเกี่ยวป่าวหว่า

ออฟไลน์ Chris Evn

ดูแล้ว ไฟไหม้ของที่หลังรถ

ไม่ได้ไหม้ระบบขับเคลื่อน

เจ้าของเลยกล้าที่จะขับไปต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2016, 17:40:14 โดย Chris Evn »

ออฟไลน์ northu

ดูแล้ว ไฟไหม้ของที่หลังรถ

ไม่ได้ไหม้ระบบขับเคลื่อน

เจ้าของเลยกล้าที่จะขับไปต่อ

หรือแบตร้อนมาก จนทำให้ของที่อยู่ท้ายรถติดไฟ !?

ออฟไลน์ Micjty

ผมว่ามันไม่ใช่แบตเตอร์รี่ที่เกิดไฟไหม้นะ เพราะถ้าใช่
1.เจ้าของรถจะกล้าหยิบมันออกมาจากท้ายรถหรอ
2.ดับไฟง่ายขนาดนั้นเลยหรอแบตทั้งลูกเลยนะ เห็นคุณตำรวจฉีดถังดับเพลิงทีเดียวเอง
3.ถ้าแบตไหม้แล้วรถจะขับต่อได้หรอ
4.คุณตำรวจเค้าก็คงไม่ให้เจ้าของรถเค้าขับไปเสี่ยงต่อมั้งครับ ทั้งเสี่ยงรถเกิดไฟไหม้อีก และเสี่ยงต่อเพื่อนร่วมทาง

ผมคิดว่าน่าจะเป็นกล่องใส่อะไรซักอย่างวางไว้ท้ายรถใกล้แบต แล้วร้อนมากจนเกิดไฟลุกมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ หมูปิ้ง

• Jr. Member
  • **
  • "น้ำใจบนท้องถนน"
ถังดับเพลิง ซื้อติดรถไว้ก็ดีนะครับ  ^^