ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X3 F25 มือสอง ก่อน LCI ควรจะซื้อปีไหนดีครับ?  (อ่าน 3445 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatchy157

• Newbie
  • *
BMW X3 F25 มือสอง ก่อน LCI ควรจะซื้อปีไหนดีครับ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2019, 00:58:22 »
สวัสดีครับ

ผมอยากรบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกับ BMW X3 F25 ตัวก่อน LCI ว่า ควรจะซื้อปีไหนดีครับ?

แต่ละปีมันมีการเปลี่ยน option เยอะไหมครับ? มีงบประมาณ 1 ล้านต้นๆครับ

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: BMW X3 F25 มือสอง ก่อน LCI ควรจะซื้อปีไหนดีครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2019, 08:12:40 »
ปีไหนก็ได้ครับมันเหมือนกัน

เครื่อง n47 มือสอง ต้องเผื่อซ่อมไว้เยอะครับ เครื่องดีเซล เวลาซ่อมแต่ละรายการมันจะหนักๆ เสียช้าแต่เสียชัวร์  ถ้าไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกแล้วส่งซ่อมแบบหลับหูหลับตา จ่ายหนักแน่นอน

รถยุโรป ขับดูดีหรูหรา แต่เวลาซ่อมก็ต้องแลกมาด้วยเงินหรือความรู้อย่างไดอย่างนึง  ถึงจะขับอย่างมีความสุข

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
Re: BMW X3 F25 มือสอง ก่อน LCI ควรจะซื้อปีไหนดีครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2019, 23:06:13 »
อยากรู้ทำไมซื้อตัวก่อน LCI ถ้าราคาห่างกันไม่เยอะน่าเล่นตัว LCI มากกว่าหรือเปล่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 16:09:42 »
ปีไหนก็ได้ครับมันเหมือนกัน

เครื่อง n47 มือสอง ต้องเผื่อซ่อมไว้เยอะครับ เครื่องดีเซล เวลาซ่อมแต่ละรายการมันจะหนักๆ เสียช้าแต่เสียชัวร์  ถ้าไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกแล้วส่งซ่อมแบบหลับหูหลับตา จ่ายหนักแน่นอน

รถยุโรป ขับดูดีหรูหรา แต่เวลาซ่อมก็ต้องแลกมาด้วยเงินหรือความรู้อย่างไดอย่างนึง  ถึงจะขับอย่างมีความสุข

โอเครครับ แต่สงสัยเห็นเขาบอกว่ามีตัว ธรรมดากับ  highline แล้วหลัวปี 2013 มีตัวเทอร์โบคู่
ผมก็ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วมีรุ่นอะไรบ้างครับ

ส่วนเรื่อง n47 มีอู่รู้ใจแล้วครับ เครื่องเดียวกับ E60 E90 ที่ใช้อยู่ครับ ขอบคุณครับ :)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 16:11:02 »
อยากรู้ทำไมซื้อตัวก่อน LCI ถ้าราคาห่างกันไม่เยอะน่าเล่นตัว LCI มากกว่าหรือเปล่า

พอดีเห็นมันต่างกันอยู่ 3-5แสนอะครับ เลยเลือกตัวก่อน LCI