ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนในกรุงเทพฯ หลุมบ่อเยอะมาก ล้อใหญ่ๆขับระวังด้วยนะคับ  (อ่าน 3387 ครั้ง)

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
ผมวิ่งแถว วงรจักร เยาวราช แม้นศรี สวนมะลิ ราชดำเนิน รอบๆนั้นอ่ะคับ หลุมเยอะมากกกก มันไม่เชิงหลุมแต่เป็นรอยแยกของรอยต่อถนน แต่เป็นหลุมสี่เหลี่ยมผืนผ้าไม่ใหญ่แต่ลึกและเป็นสันทั้งนั้น :'(

แค่2วัน เล่นล้อผมดุ้งไป3ล้อ พอวันนี้เอากระบะไป มีรอยซ่อมหมดแล้วทั้งนั้น  >:(  มันน่าโมโหยิ่งนัก

ล่าสุดวันนี้ รอยแตกทางเข้าถนนวิภาวดี หน้าศูนย์ BMW แถวๆ เซ้นท์จอห์น กับถนนวิภาวดีเลนทางด่วนช่วงเกษตร ที่มันกระโดดๆน่ะคับมีหลุมดักควายอยู่ ผมลงไปเต็มๆ ล้อคดเลย  >:( >:( >:(
.
.
.
มาเตือนด้วยความเป็นห่วงคับ ยิ่งไครที่ยางบางๆนี่ควรระวังเลยคับ ต่อให้ล้อ Forged ก็รอดยากล่ะคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ใหนๆคุณ จขกท. เตือนเรื่องถนน ผมเลยขอฝากเตือนซักนิดนึงนะครับ

หลายๆพื้นที่ ตอนนี้น้ำลงจนอยู่ที่ระดับเลยฟุตบาทมาหน่อยถึง ซึ่งก็พอที่จะเดินได้ หรือขี่จักรยาน มอเตอร์ไซค์บนฟุตบาทได้

เข้าใจว่าหลายๆคน คงอยากจะกลับเข้าไปดูบ้านของตัวเองว่าเน่าเฟะขนาดใหน แต่อยากจะให้ระวังซักนิดนึงครับ คือ

"ฝาท่อ" โดยเฉพาะฝาเหล็ก หายไปเยอะมาก เดินหรือขี่รถอาจจะมองเห็นยาก เพราะน้ำดำมาก มองเห็นพื้นยากมาก อาจจะตกท่อได้
โดยเฉพาะวัชรพลเส้นในๆนี่ หายไปหลายฝาแล้วครับ แล้วก็มีมอเตอร์ไซค์ตกท่อ คนขี่ม่องเท่งมาแล้วด้วย
ผมเองเมื่อหลายวันก่อนเดินออกไปซื้อกับข้าวก็เกือบตกท่อเช่นกัน ระวังกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
แค่ฟุดบาตในบ้านผม
ก็เล่นสะเป็นรอยหมดแว้ว 555+
ระวังบางช่วงที่ถนนทรุดนะ บางทีน้ำท่วม มองไม่เห็น
ผมโดนติดหล่มไปละรอบนึง 555 ดีนะเค้ามาช่วยดึงรถ

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
ไม่อยากจะคิดในแง่ร้ายว่า
ฝาท่อนั้นหายไปตามน้ำ
หรือมีไอ้มหาเวรตะลัย .... ลักเอาไปขาย - * -

แถวบ้านผมเคยมีหาย (ตอนหลังเจ้าหน้าที่โปกปูนเลย)
แล้วใครซวย เดินตก ขับรถตก ... น่าจะเป็นใครซักคนในบ้านมันนะ
(แต่ไอ้พวกนี้คงไม่มีครอบครัวหรอกมั่ง ใครมันจะเอาไปขยายพันธุ์)