ผู้เขียน หัวข้อ: >>ช่วยด้วยครับ สมุดเล่มทะเบียน สีเขียว(จักรยานยนต์) หาย ครับ<<  (อ่าน 35577 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
หาไม่เจอเลยครับ ย้ายที่พัก แล้วหายครับ พลิกแผ่นดินหาก็ไม่เจอเลยครับ เมื่อหายอย่างนี้แล้ว ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ แจ้งความก่อนหรือเปล่าครับ แล้วทำอย่างไรต่อครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ....ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
แจ้งความก่อนเลยครับ 

ไปที่ขนส่ง พร้อม สำเนาใบแจ้งความครับ   
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Au

• Jr. Member
  • **
แจ้งความก่อนครับ แล้วถ้ามีเวลานำรถพร้อมใบแจ้งความไปขนส่ง ขอทำใหม่
แต่ถ้าไม่มีเวลายอมเสียเงินหน่อย ไปตามร้านขายมอเตอร์ไซค์ที่รับต่อทะเบียนครับ เค้ารับไปทำให้ประมาณอาทิตย์นึงได้เล่มครับ

ออฟไลน์ fahsai@2011

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นเจ้าของรถเองไปยื่นเรื่องที่ขนส่งได้เลยครับ ขอเล่มใหม่ทดแทนเล่มเดิมที่สูญหายแล้วเขาจะมีใบให้กรอกรายละเอียดไม่จำเป็นต้องแจ้งความ ผมเคยไปทำมาแล้ว ถ้าเป็นชื่อคนอื่นต้องมีสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน พร้อมใบมอบอำนาจพร้อมบัตรประชาชนตัวจริงไปด้วย