ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์เผาขน : ชาว HLM เกลียดหรือกลัวอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 9075 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
หลายท่านคงรู้แล้วว่าพี่จิมกลัวงู

แต่จะให้พี่จิมเสียเปรียบอยุ่คนเดียวไม่ได้

ดังนั้นเราจึงจัดเกมส์เผาขนขึ้นมาสไตล์ HLM

ให้บอกสิ่งที่ตัวเองกลัว แล้วก็โพสต์ภาพสิ่งนั้นลงกระทู้นี้ด้วย

(แต่ถ้ากลัวงู ก็ไม่ต้องโพสต์ภาพงูนะ เดี๋ยวจะโดนแอดมินแบน...อิอิ)

กระทู้นี้ให้โพสต์ภาพเพื่อให้เราเกิดความเคยชินตา และลงความกลัวให้น้อยลงบ้าง

ถ้าทำใจได้แล้ว ก็เลื่อนลงมาได้เลยครับ

เอาล่ะ เริ่มจากผมก่อนเลยนะ...

ผมเกลียดหนอนกับไส้เดือนครับ เห็นแล้วสะดุ้งโหยงทุกที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2011, 23:36:07 โดย Chariot »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Editted:ขอลบรูปก่อนครับ ขนาดโพสเองยังขนลุก
กลัวปีเตอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 11:43:52 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ vellcap

อ๊ากกก ไอ้ตัวนี้ล่ะครับ เจองูยังยืนดูได้ แต่เจอไอ้เจ้านี่ผมวิ่งเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ของผมก็คงเป็นตัวนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
มันหลบอยู่ใต้หลังคาบ้าน ร้องแก๊กๆๆ ทุกวัน

เกลียดมันตรงที่ ชอบไปอยู่ใจช่องแคบๆ อุตส่าห์จับได้แล้ว

ว่าจะเอาไปทิ้งวันถัดไป เจือกลอดกรงหนีไปได้อีก  >:(

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ทุกๆสิ่งที่ถูกกล่าวมากผมกลัวหมด
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มันหลบอยู่ใต้หลังคาบ้าน ร้องแก๊กๆๆ ทุกวัน

เกลียดมันตรงที่ ชอบไปอยู่ใจช่องแคบๆ อุตส่าห์จับได้แล้ว

ว่าจะเอาไปทิ้งวันถัดไป เจือกลอดกรงหนีไปได้อีก  >:(

ไอ้ตัวนี้ผมกลัวมากกว่าเกลียดครับ ทั้งสีตา ทั้งลาย แค่คิดก็หยึยๆแล้ว
T^T

ออฟไลน์ MoLee

ผมเกลียดไอ้ปีเตอร์ มากที่สุด!! >:( >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 11:04:54 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
ผมไม่ค่อยกลัวอะไร แต่ขยาด แมงสาบเพราะมันเคยเกาะคอแล้วเอามือปัดออกแล้วแสบคอขามันคมมากเลือดซิบๆเลย ตั้งแต่นั้นเห็นก็เลี่ยงๆ งั้นก้อไปฆ่ามัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กระทู้นี้ ได้โปรด โพสต เฉพาะข้อความ ก็พอนะครับ

นั่งกินข้าวเช้าไปด้วยนี่ อยากจะอ้วกมากๆ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: เกมส์เผาขน : ชาว HLM เกลียดหรือกลัวอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 16:06:02 »
ผม เกลียด แมงกระพรุน !!!! T^T

คือเรื่องมันทีอยู่ว่า เมื่อเมษายนที่ผ่านมาผมกำลังหล่นล้าอยู่ที่หาดชะอำ

กำลังเล่นน้ำเพลินๆ แต่รอบๆ ตัวผมก็มีแมงกระพรุนลอยเต็มไปหมด ผมก็จะว่ายน้ำหนี แต่เท้าซ้ายดันไปโดนหนวดแมงกระพรุน มันแสบมากๆ ครับ

เหมือนกับมีใครเอาน้ำกรดมาราดเท้ายังไงอย่างนั้นเลย แต่พอจะว่ายหนีอีกรอบ เท้าขวาดันไปโดนอีก T^T

ตอนนี้เวลาลงทะเล ถ้าที่ไหนสกปรกแบบสุดๆ (บางแสน เป็นต้น) ผมก็จะหลอนไปเลยอ่ะครับ ไม่กล้าลงเล่นแล้วว TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 18:26:39 โดย Satino 사티노" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Tan Int

Re: เกมส์เผาขน : ชาว HLM เกลียดหรือกลัวอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 16:30:22 »
ผมกลัว E ตัวนี้มากที่สุด......

อาจจะเห็นว่าบ้าไปนิดที่กลัว แต่เรื่องมันมีที่มา.....
ตอนเด็ก พ่อผมจับเจ้านี่โยนใส่ ผมตกใจกลัว ร้องซะสามบ้านแปดเรือนเลย..
จนโตก็ไม่หายครับ..... :P

*อ้อ พี่จิมครับ ถ้าไอ้อย่างอื่นอยากอ้วก แล้วตัวนี้ล่ะครับ  จะอ้วกหรือจะกิน...;D??

**หนอนกับไส้เดือน จับซะบ่อยเลย....เอาไปตกปลา...
จิ้งจก เห็นประจำ
ตุ๊กแก ก็กลัวนะ แต่ไม่มากเท่า......
แมงฉาบ เอ๊ย แมลงสาบ ไม่กลัว เจอทีไรเขี่ยๆ มันก็ไปเอง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 17:20:46 »
ผมกลัวแมงมุม เข็ม เลือดที่ออกมาจากแผลสดๆ มากเลยครับ
แมงมุมมันเคยลงมาที่หัวตอนเด็กๆ  :D :D :D
จากวันนั้นจนถึงวันนี้ ไม่พิสมัยมันอีกเลย

ส่วนที่เกลียดก็ ตุ๊กแกครับ ไอนี้มันจิ้งจกยักษ์พันธุ์หมาบ้า
มันเคยเข้ามาห้องนอนผม รู้สึกขยะแขยงมากเลยครับ เวลามันไต่ข้างฝาเนี่ย
อยู่ในห้องผม 3 วัน 3 คืน ผมก็นอนระแวง ไม่รู้วันไหนมันจะมานอน ข้างๆ (ถ้ามันมาจริงๆ ผมคงช๊อคตายคาเตียง 555+)
เวลานอนแล้วมันรู้สึกเหมือนไม่ได้นอนคนเดียว เหมือนมีอะไรมองเราอยู่ตลอดเวลา

แล้วความอดทนก็ถึงที่สุด คิดว่ายังไงมันก็ไม่ออกจากห้องแล้วหละ
ผมเอาไม้กวาดเขี่ยมันครับ แต่มันไม่หนี มันสู้!!!!!!!!!!!!! กัดไม้กวาดผมด้วย แถมทำท่าจะกระโดดใส่ (ตกใจฉี่แทบราด)
ไม่รู้จะทำยังไงดี นึกขึ้นได้ ก็ เก็บกวาดอุปกรณ์อีเล็กทรอนิคต่างๆออกจากห้อง
แล้วก็ปล่อยแมวเข้าไปเลยครับ ให้มันประจัญหน้าสู้ศึกกันเอาเอง 555+ สำเร็จครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 20:58:12 »
ผมกลัว ช้างกับงู 

หยึย  ใครบอกก็เป็นสัตว์้้้เชิดหน้าชูตาของประเทศไทย  แต่ผมกลัวมาก

ตอนเด็กๆเคยเห็นมันตกมัน  เหวยขนลุก 

ส่วนจิ้งจกจับเล่นได้ กิ้งกือเป็นมิตรกันมาก   แมงมุม สัตว์โปรด ผมชอบแมงมุมมากสวยดี

ตุ๊กแกเคยกลัว วันนั้นเกิดเหตุการณ์ตุ๊กแก ขาหัก ผมเอาแมลงไปป้อน เอาน้ำไปหยด  จนมันเดินได้เลิกกลัวกันเลย 

ส่วนแมงสาบ ผมเคยเอา ๒ ตัวจับหนวดมันมาผูกกัน ตลกมาก ผมไม่กลัวแมงสาบเลยต่อให้มันบินก็ตาม
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 15:44:21 »
ผมกลัวเข็มฉีดยาครับ เห็นแล้วพาลจะหน้ามืดเป็นลมให้ได้ มีแต่คนแปลกใจว่ากลัวเข็มมากขนาดนี้แล้วไปบริจาคเลือดได้ไงตั้ง 7 8 ครั้ง

กลัวเข็มนี่มีที่มานะครับ ตอนเด็กๆผมจะเป็นเด็กที่ดื้อมาก ผู้ใหญ่ก็เลยชอบขู่ สิ่งที่ขู่แล้วได้ผลที่สุดคือ ถ้าไม่เลิกดื้อจะพาไปหาหมอแล้วให้หมอเอาเข็มฉีดยามาฉีด ได้ผลครับอยู่คั่งมั่งเลยทีเดียว พอไม่สบายต้องฉีดยาจริงๆล่ะก็ หึหึหึ ต้องมีผู้ใหญ่ 3-4 คนมาช่วยจับกันผมดิ้นบางทีต้องขอความช่วยเหลือคนที่พาลูกมาหาหมอด้วยเอาไม่อยู่

ดังนั้น ถ้าใครมีลูกก็อย่าเลี้ยงลูกด้วยการขู่ให้กลัวแบบไร้เหตุผลเถอะครับ ผมเคยเป็นเด็ก ผมรู้ดี (พูดยังกะคนอื่นไม่เคยเป็นเด็กงั้นแหละ 555)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 13:03:11 »
กลัวตุ๊กแกที่สุดในโลก  :'(
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 13:33:44 »
เกลียดไส้เดือนมากครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 13:40:29 »
เกลียดคนหลายใจ!  :'(

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 18:41:45 »
เกลียดคนหลายใจ!  :'(
โดนสุด ครับ LIKE !!!!  ;D ;D