ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติว่า Brio ทำคะแนนหลบ Moose test ได้ยอดเยี่ยมมาก  (อ่าน 2534 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
สมมตินะครับ ผู้ที่เชื่อถือในมูสเทสต์อย่าโกรธผมนะ
คือ Brio นี่ HLM เคยให้ข้อมูลว่านักแข่งเป็นผู้ช่วย set up การขับขี่ Brio
และมันเป็นรถที่ไม่มีระบบช่วยเหลือใดๆ อยู่แล้ว ถ้าเกิดมันสามารถทำคะแนนมูสเทสต์สูงมาก
กว่ารถคลาสที่สูงกว่า เราจะสามารถสรุปได้ว่า Brio คือยอดรถยนต์ที่มาตรฐานสูงกว่าระดับทั่วไปได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ mamaman

Re: สมมติว่า Brio ทำคะแนนหลบ Moose test ได้ยอดเยี่ยมมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:07:17 »

ไม่ครับ รถหนึ่งคันมีมาตราฐานเป้น 1000

ออฟไลน์ tvm

Re: สมมติว่า Brio ทำคะแนนหลบ Moose test ได้ยอดเยี่ยมมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:58:07 »
ลองไตร่ตรองคำว่ามาตรฐานสูงกับผลการทดสอบมูสเทสต์นะครับ
ส่วนตัวมันสรุปตื้นๆ บางๆ แบบนั้นไม่ได้ล่ะครับ

ปล.
แต่ละคำถาม หลากหลายดี เข้าใจคิดและสร้างสรรค์ได้เรื่อยๆ คารวะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 22:19:59 »
ลองไตร่ตรองคำว่ามาตรฐานสูงกับผลการทดสอบมูสเทสต์นะครับ
ส่วนตัวมันสรุปตื้นๆ บางๆ แบบนั้นไม่ได้ล่ะครับ

ปล.
แต่ละคำถาม หลากหลายดี เข้าใจคิดและสร้างสรรค์ได้เรื่อยๆ คารวะครับ

กระทู้นี้ผมกลัวผู้ศรัทธาในมูสเทสต์กระทืบมากครับ
แต่ในขณะเดียวกัน ทำไมผมรู้สึกว่า Brio ก็น่าจะทำได้คะแนนดีนะ  ;D

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 23:25:54 »
สมมุตินะครับ.

1.บริโอ
2.มารช
3. มิราจ

ทดสอบ. Moose test หรือ Lane change

สมมุติผลลัพธ์
1. รถA. 70km/h ยังไม่คว่ำ
2. รถB. 65km/h คว่ำ
3.รถC. 80km/h

หากชีวิตนึงนี้  คุนกับลุกชาย ต้องเช่ารถไปต่างจังหวัดมีให้เลือก3คันนี้
และมีความเสี่ยงที่อาจจะเกิดการหลบฉุกเฉิน

โดยที่คุนมีข้อมุล ผลทดสอบ ที่ทีมารตราฐานนี้อย่างเดียว ข้อมุลspec ก้อพอกัน เพราะมาตราญารeco car

คุณจะเลือก.....อะไร

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 01:36:11 »
สมมุติ Brio สามารถทำคะแนนมูสเทสต์สูงมากกว่ารถคลาสที่สูงกว่า แต่ทดสอบการชนแล้วได้คะแนนแย่มาก
เราจะสามารถสรุปได้ว่า Brio คือยอดรถยนต์ที่มาตรฐานสูงกว่าระดับทั่วไปได้มั้ยครับ ?? :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 01:42:01 โดย akewizard »

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 07:53:30 »
c350e ยังไม่ผ่านเลย  แต่ชน 5ดาว
ถ้า brio ผ่าน มูสเทส ผมก้อเลือกซีคลาสอ่ะ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 10:41:57 »
สมมุตินะครับ.

1.บริโอ
2.มารช
3. มิราจ

ทดสอบ. Moose test หรือ Lane change

สมมุติผลลัพธ์
1. รถA. 70km/h ยังไม่คว่ำ
2. รถB. 65km/h คว่ำ
3.รถC. 80km/h

หากชีวิตนึงนี้  คุนกับลุกชาย ต้องเช่ารถไปต่างจังหวัดมีให้เลือก3คันนี้
และมีความเสี่ยงที่อาจจะเกิดการหลบฉุกเฉิน

โดยที่คุนมีข้อมุล ผลทดสอบ ที่ทีมารตราฐานนี้อย่างเดียว ข้อมุลspec ก้อพอกัน เพราะมาตราญารeco car

คุณจะเลือก.....อะไร

บางทีการสมมุติ มันก็ต้อง อยู่บนพื้นฐานความจริงบ้างครับ
เพราะ ที่ Moose test  ทดสอบมา ก็ ไม่เกิน 67 กิโลเมตร/ชม
ที่บอก โต้ต้าไม่ผ่านที่ 60 คือ ต่ำกว่านี้ มันก็ผ่าน
หลายๆ คัน ก็ดี หลายคัน ก็ ออกอาการ เสียการควบคุม
Moose test  ไม่ใช่ แค่ Lane change  มัน  change * 2 

ถามว่า Moose test  บอกอะไรผม คือ เค้าเตือนว่า ขับแบบนั้น ที่ความเร็วสูงมันอันตราย

แต่ มันจะดีมากครับ ถ้า มีรถที่ ผ่าน Moose test  ที่ความเร็วสูงๆได้

ผมขอเลือก รถ C. 80km/h ถ้ามันมีจริงนะครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 01:24:46 »
เอาจริง brio MC ปัจจุบันเห็นน้อยมาก แต่น่าขับมากครับ รู้สึก rare มากๆ