ผู้เขียน หัวข้อ: // Teaser : NEW Honda CR-V เวอร์ชั่นไทย ยืนยันเบาะ 3 แถว 7 ที่นั่ง มาแน่นอน ! //  (อ่าน 102245 ครั้ง)

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
เหมือนว่า legroom เบาะแถว 2 จะแคบลงจากตัว US ?
ถ้าพับแถว 3 แล้วแถว 2จะเลื่อนไปข้างหลังได้ไหม ?
คนที่ไม่ต้องการ 7ที่นั่ง ต้องมาเสียพื้นที่เบาะแถว 2 ?

ส่วนผม  จะเริ่มพิจารณา CRV ก็ตอนมี 7 ที่นั่งนี่หละครับ รถลักษณะนี้ มีแค่ 5 ที่นั่ง ขับเก๋งดีกว่า

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
เกียร์ปุ่มกด ระบบไฟฟ้ามากขึ้น ก็เสี่ยงปัญหามากกว่าเกียร์ระบบธรรมดาเช่นกัน

อ่านแล้ว ผมนึกถึงสมัย ที่ทีวีรุ่นมีรีโมท ออกมาใหม่ๆ

เครื่องยนต์เบนซินหัวฉีด ออกมาใหม่ มาแทนคาร์บูเรเตอร์

ก็จะได้ยินคำพูดทำนองนี้ครับ รีโมทไม่ทน หัวฉีดเดี๋ยวก็ตันง่าย

ผมแค่อยากบอกว่า อย่าไปกังวลนักเลยครับ เทคโนโลยีมันพัฒนาไปข้างหน้าตลอดเวลา เราต้องปรับตัวตามมันไปครับ :D

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
เห็นด้วย

แต่จะเสียดายมาก หากPanoramic Sunroofไม่มาด้วย เพราะเหตุผลผู้บริหารค่ายรถคิดว่าเมืองไทยร้อนบ้าง แต่อยากจะบอกเลยว่าฟิลม์ปัจจุบันก็พัฒนาไปมากเช่นกัน กันร้อนได้ดี ร่วมถึงมีม่านไฟฟ้าอีกชั้นช่วยได้เยอะ
และลูกค้าคนไทยรุ่นใหม่บางคน ต้องการออฟชั่นนี้เป็นทางเลือกซื้อ มิเช่นนั้นเขาก็ไปค่ายยุโรปที่มีออฟชั่นนี้ให้เลือกซื้อกันหมด ทั้งนี้ก็ไม่อยากขับรถยุโรปเพราะค่าซ่อมแพง

เกียร์ปุ่มกด ระบบไฟฟ้ามากขึ้น ก็เสี่ยงปัญหามากกว่าเกียร์ระบบธรรมดาเช่นกัน

อ่านแล้ว ผมนึกถึงสมัย ที่ทีวีรุ่นมีรีโมท ออกมาใหม่ๆ

เครื่องยนต์เบนซินหัวฉีด ออกมาใหม่ มาแทนคาร์บูเรเตอร์

ก็จะได้ยินคำพูดทำนองนี้ครับ รีโมทไม่ทน หัวฉีดเดี๋ยวก็ตันง่าย

ผมแค่อยากบอกว่า อย่าไปกังวลนักเลยครับ เทคโนโลยีมันพัฒนาไปข้างหน้าตลอดเวลา เราต้องปรับตัวตามมันไปครับ :D