ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่จิมมี่หน่อยครับ เกี่ยวกับการ test drive รถต่างๆอะครับ  (อ่าน 3314 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คืออยากทราบเกี่ยวกับเรื่องของลมยางหน่อยครับ ว่าตอนที่ test drive มีการ set ลมยางหรือเปล่าอะครับ ว่าต้องใช้เท่าไหร่ หรือว่าใช้ตามที่โรงงานเติมมาให้อะครับ

แล้วความเร็ว 110 นี่คือ ยึดตามไมล์ของตัวรถเลย หรือว่ายึดตาม GPS อะครับ(ข้อนี้เหมือนจะเคยถามไปแล้ว แต่ลืมอะครับ แหะๆ)

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ hutzero

สงสัยข้อนี้เหมือนกันครับ 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ลมยางนั้น ถ้ารถเก๋ง 32 ปอนด์ ต่อตารางนิ้ว ทั้ง 4 ล้อ
ถ้าเป็นรถกระบะ 35 ปอนด์ ต่อตารางนิ้ว ทั้ง 4 ล้อ ครับ
ความเร็ว ใช้มาตรวัดของรถแต่ละคันเป็นหลักครับ ไม่ใช้ GPS
เพราะถ้าใช้ตาม GPS ผมอาจจะต้องขับความเร็วมาตรวัด ที่ระดับ 120 ขึ้นไป
ซึ่งค่อนข้างจะเป็นปัญหา เวลาเจอรถที่ช้ากว่า แล้วเขาไม่ยอมหลบให้หนะครับ
ต้องมาไล่ความเร็วขึ้นไปใหม่ เสียจังหวะ รถส่วนใหญ่ที่วิ่งกันบนถนนเส้นที่เราลอง
ก็จะวิ่งกัน 100 - 110 อยู่แล้ว คันไหนเร็วกว่าเราก็ต้องหลบให้เขาไปตามปกติ
อีกอย่างคือ ในชีวิตจริงเรา มีไม่กี่คนมั้งครับ ที่ขับรถโดยใช้ความเร็วที่ยึดตาม GPS เป็นหลัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 11:12:16 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Satanic za'

โอเคครับ ขอบคุณมากครับ