ผู้เขียน หัวข้อ: EVEREST ตัวปัจจุบัน กับส่วนลด 1 แสน ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ  (อ่าน 5981 ครั้ง)

ออฟไลน์ anuchitn2

• Jr. Member
  • **
พอดีสอบถามผ่านเซลที่รู้จัก(ศูนย์ฯ ตจว.) ให้ส่วนลดเงินสด พิเศษ 1 แสน (รุ่นไหนก็ได้ แล้วแต่เราจะเลือก)
ถามทุกท่านว่า ยังน่าเล่นอยู่มั้ย และถ้าจะเลือก สมควรจะเลือกรุ่นไหนดีครับ
-สมรรถนะในการขับขี่
-อัตราการบิโภคน้ำมัน
-อุปกรณ์ความปลอดภัย
เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น เป็นงัยบ้างครับ

ราคาหน้าเว็ป        ลด 1 แสน
** 2.5L 4x2 XLT                      989,000.- => 889,000.-
** 2.5L 4X2 LTD NAVI AT     1,169,000.- => 1,069,000.-
** 2.5L 4X4 LTD NAVI AT     1,269,000.- => 1,169,000.-

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไม่น่าเล่นครับ ต่อให้ลด 2 แสน ก็ยังไม่น่าเล่น
ลองค้นกระทู้เก่าๆดูนะครับ เหตุผลมีบอกไว้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ k_newlife

• **
ในความเห็นผมถ้าจะเล่น รถ ppv ที่กำลังจะตกรุ่นใน1-2ปีนี้นั้น ยี่ห้อที่ option และ promotion รวมถึงสมรรถนะตัวรถไม่น้อยหน้าใคร  ผมจิ้มไปที่ pajero sport ตัวไมเนอร์เชนจ์ล่าสุดครับ optionต่างๆจัดเต็มมาหมดแล้ว ตามที่รถsuv ดีๆคันนึงจะพึงมีเลยแหละครับ ถ้าไม่ติดว่าอีกปีกว่าๆจะตกรุ่น ผมให้มันเป็น best choice ในรถประเภท ppv เลยครับ คุ้มค่าทั้งราคาและสมรรถนะ

ส่วนeverest ตัวเก่า นั้นอย่าไปยุ่งเลยครับ ถ้าว่ากันตามตรง พื้นฐานของมันถูกสร้างบนแพลตฟอร์ม รถอายุ เกือบ20 ปีมาแล้วนะครับ  พวงมาลัยยังเป็นแบบลูกปืนอยู่เลย ถ้าใครเคยขับกระบะยุค tiger dragon eye  จะรู้ครับว่าพวงมาลัยลูกปืนนั้นขับเร็วๆแล้วระยะฟรีมันชวนหลอนอยู่พอสมควรครับ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
ความเห็นผมต้องลดเยอะว่านี้ถึงน่าเล่น ควรจะลดราวๆสองแสนบาท

ออฟไลน์ anuchitn2

• **
ขอคุณทุกความเห็นนะครับ
สรุป...ไม่น่าเล่น หรือส่วนลดต้องมากกว่านี้
ที่สำคัญ.. ผมดันลืมปาเจโร่ ไปซะสนิท(ขอบคุณที่เตือนสติ)
...คงต้องกลับไปคิดใหม่แล้วล่ะ  ;D ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ลดแสนนึงมันก็ใกล้เคียงกะปาเจโร่อ่ะครับ..

ผมคงเลือกปาเจโร่ดีกว่า..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Highway Star

ไม่น่าเล่นครับ บอดี้ก็เก่า เครื่องก็ไม่แรง การบังคับควบคุมเหมือนขับกระบะยุคปี2000 ศูนย์ก็ห่วย ลองดูปาเจโรสปอร์ตมั้ยครับ ถ้าอยากได้ส่วนลดเยอะๆ

ออฟไลน์ TorTy

ไม่น่าเล่นเลยครับตัวเลือกอื่นๆในตลาดนี้เพียบมีอนาคตกว่านะครับเหตุผลจากพี่ๆท่านบนเพียงพอที่จะมองรุ่นอื่นแล้ว
ส่วนตัวผมราคาตก ศูนย์ไม่ค่อยดี รถเก่ามากๆ เครื่องยนต์กินน้ำมัน อัตรเร่งไม่ดีแค่นี้ก็เพียงพอมากๆที่จะไปหารุ่นอื่นครับลด 2 แสนก็ไม่คุ้มครับ

ออฟไลน์ Mike

ถ้ามันมี MT ผมเชียร์น่ะ เทียบกับ Ranger 2007 2.5 TDCi MT ขับดีมาก

แต่ไม่รู้ว่า อัตราทดเฟืองท้าย EV กับ RG จะเหมือนกันเปล่า
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขนาด Mitsu ยังลดเยอะกว่านี้เลย

Ford คิดอะไรนี่ หรือว่า ขายเมืองนอกดีกว่า จนไม่ต้องง้อคนไทยครับ ;)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้าเอาความรู้สึกตอนซื้อรุ่นนี้ อย่างต่ำ ต้อง 300000 ส่วนลด อย่างเดียวไม่รวมอย่างอื่น
เคยนั่งอยู่ สองรอบ เหมือนนั่งอยู่ในตู้ปลา เบรคที่น้ำกระฉอก ออกตู้เลย เครื่องดัง เร้าใจมากๆ  
เล่นเอาวิงเวียนศรีษะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 16:07:48 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ mozart

เป็นผมรุ่นนี้ ส่วนตัว สามแสนยังต้องคิดครับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ลองถามว่าลดสัก300,000-350,000 ไหวไหม? แล้วค่อยมาคิดใหม่ (มันเก่ามากแล้ว)

ออฟไลน์ HYDE--

ไม่น่าเล่นครับ ไม่มีอะไรเทียบคู่แข่งได้เลย โดยเฉพาะสมรรถนะเครื่องยนต์ จำได้ว่าเคยอ่านในรีวิว เลข 0-100 อยู่ที่ 17 วิ แบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ

นอกจากว่า ชอบ บอดี้นี้ มากกว่า ppv ทุกรุ่นในตลาดจริงๆ ผมก็ยังแนะนำว่า หามือสองสภาพดีๆ ยังดีกว่าครับ ประหยัดเงินได้หลายแสน
กับรถที่ ควรจะเรียกได้ว่า ตกรุ่นไปนานแล้ว

ออฟไลน์ madboy

ผมยังใช้อยู่ครับ ราคาควรจะถูกกว่า PJS ที่ลดสุดๆแล้ว เป็นแสนครับถึงจะน่าซื้อ เช่น PJS ลด 2 แสน EV ต้องลด 3 แสน อะไรแบบนั้นครับ

เร่งอืด(มากๆ) กินน้ำมัน (ขับดีที่สุดได้ 12 แย่สุด 8) เบรกสู้ชาวบ้านได้ไหมไม่ทราบเพราะไม่เคยขับรุ่นอื่นครับ แต่ต้องระวังตอนความเร็วสูง (120+) เพราะรถมันหนัก
กว่าชาวบ้าน (ข้อมูลจาก catalog ค่ายต่างๆ)
และ มันวิ่งได้แค่ 150 กม./ชม. กว่าๆเท่านั้น (ซึ่งดีแล้ว)  :D :D
ปล. 3.0 4x4 AT ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ panerai

คนจะเสียใจเด้ง 2 เด้งเลยล่ะถ้าซื้อ
เด้งแรก ลดแค่ 1แสน ก็ไม่ได้ต่างจาก pjs เท่าไร ส่วนบอดี้เก่าใกล้เคียง Fortuner แต่ for ยังน่าใช้กว่าเยอะมาก แถมส่วนลดก็ 50,000-60,000 รวมประกันรวมมูลค่าก็เหยียบๆแสนพอกัน
เด้งสอง pototype  EV อันใหม่สวยมากๆ แล้วเป็นไปได้สูงมากที่เทคโนโลยีใหม่จะเข้ามาเต็มๆกับรุ่นใหม่ จนคุ้มกว่าเงินแสนที่ว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่น่าแล้วครับ ถ้าไม่รอรุ่นใหม่

ไปค่ายยุ่นดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตามความรู้สึกผม ลด 3 แสนผมยังไม่เอาเลยครับ จริงๆนะ
มันโคตรจะเก่าเลย ลดแค่ แสนเดียวเปลี่ยนใจไปเอาฟอร์ หรือ ปา ดีกว่าเยอะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ลดสามแสนเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
ถ้าชอบ ford เล่นตัวกระบะ 4 ประตูรุ่นใหม่ดีกว่าครับ แต่ถ้าชอบส่วนลดไปยี่ห้ออื่นดีกว่า
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ Ruksadindan

หนึ่งแสนยังน้อยไป แต่ถ้าเอามาเล่น ก็เล่นได้ครับ