ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ impreza gc ครับ รบกวนแนะนำหน่อย  (อ่าน 6723 ครั้ง)

np72

• บุคคลทั่วไป
สนใจ impreza gc ครับ รบกวนแนะนำหน่อย
« เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:01:16 »
รุ่นนี้ต้องดูอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

ใช้งานจุกจิกไหม จะใช้ประจำวัน มีไปตจวมั่ง

ค่าบำรุงรักษา

มีงบอยู่ 5 นิดๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
Re: สนใจ impreza gc ครับ รบกวนแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:27:23 »
งบขนาดนี้หาสวยๆได้สบาย ลองเข้าเวปเขาแล้วหาดูคับ หาข้อมูล เข้าไปสอบถามกันก่อนจะดีมาก

np72

Re: สนใจ impreza gc ครับ รบกวนแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:36:53 »
ขอบคุณครับ เล็งไว้สองคัน เดี๋ยววันนี้จะลองไปดูตัวจริง

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 08:29:47 »
ตอนนี้ราคากำลังดีเลยครับ งบนี้ได้ของดีแน่

เรื่องจุกจิก ถ้าไม่ซน โมเพิ่ม ไม่มีปัญหาเลย ถึกมาก มีแค่ข้อเสียอย่างเดียวคือ ทนจ่ายค่าน้ำมันไหวหรือเปล่า แต่ตอนนี้มีคนเอาไปดมแก๊สกันเยอะแล้วครับ :)

np72

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 13:24:15 »
ขอบคุณครับ ใช้เดิมๆครับ

ค่าน้ำมันก็เสียวอยู่แต่ใช้วันละไม่เยอะครับ :)

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 13:52:44 »
ขอเชิญมาที่ siamsubaru.com ด้วยกันนะครับ :)

np72

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 14:08:25 »
รถก็เล็งๆจาก siamsubaru แหละครับ

ยังไงรบกวนฝากดูนิดหนึ่งครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96702.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=97182.0

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 15:18:18 »
โห เจ้าของรถแต่ละท่านรักรถสุดๆ

ออฟไลน์ Warming

• Newbie
  • *
  • รถเก่า คนแก่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 15:54:03 »
เล็งๆไว้เหมือนกัน

;) ;) ;)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 06:22:09 »
ตอบในฐานะคนใช้อิมนะครับ

ซูบารุเป็นรถที่ไม่จุกจิกครับ แทบไม่จุกจิกเลยด้วยซ้ำไป อะไหล่ต่างๆใช้ได้ทนทานครับ เหมือนโตโยต้าว่างั้นเหอะ
และถ้าเป็นรุ่นที่เจ้าของกระทู้สนใจ เครื่องมือสองเพียบครับ อะไหล่มือสองเยอะมาก และถ้ามันไม่ได้ขึ้นต้นด้วยคำว่า STI
ราคาอะไหล่เทียบเท่ารถญี่ปุ่นรุ่นอื่นๆ และในหลายๆชิ้นแทบจะแจกฟรีกันด้วยซ้ำไปครับ และสามารถเทียบอะไหล่รุ่นอื่น
ใส่ได้อีกตะหากครับ (ในบางตัว) สามารถเอาจากอิมหน้าเหยี่ยว หมู มาใช้ได้

เรื่องการใช้งานในชีวิตประจำวัน ถ้าคุณใช้งานธรรมดา ช่วงล่างธรรมดา ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ แต่ถ้าเป็นช่วงล่างซิ่ง
พวกเฟล็กซ์ หรือโมโนเฟล็กซ์ อาจจะมีปัญหากับชีวิตบ้างเรื่องความกระด้างของรถ (เปลี่ยนออกก็จบ)

การเดินทางออกต่างจังหวัดไปได้สบายๆ แต่อาจจะไม่ประหยัด ทั้งนี้เหตุผลคือมันคือรถขับสี่ตลอดเวลาครับ ดังนั้นต้องทำใจ
เรื่องการกินน้ำมันบ้าง โดยเฉพาะคอแดงที่เกียร์โค้สมา รอบจะจัดมาก วิ่ง 100 รอบ 3,500 ทำนองนั้นครับ แต่ถ้าได้เกียร์ 6 สปีดมาคุ้มมาก
วิ่งทางไกลชิลด์เลย สับขึ้น 6 รอบไม่สูงครับ ไหลๆ ขับสบาย

เรื่องสำคัญที่สุดถ้าจะริ เล่นรถแบบนี้คือ อัตราการกินน้ำมัน ยิ่งวิ่งน้อยๆ ในเมือง คงมีตัวเลข 6 -7 โลลิตรให้เห็นนะครับ
รับได้หรือไม่ ? ถ้ารับได้ ไม่ได้ใช้วิ่งเยอะ ซื้อขับเอาไว้ซิ่งบ้างไรบ้าง ชีวิตได้หลั่งอดีนารีน โอเคครับ

อย่างหมูผมวิ่งอาทิตย์ละ 2 วันเป็นอย่างมาก ผมตั้งกฎไว้ว่า ผมให้ค่าน้ำมันเดือนละ 3,000 จะไปไหนก็แล้วแต่ ได้แค่นี้
มันก็ไม่เปลืองครับ ฮาาาาา แต่ถ้าออกทริปต่างจังหวัดก็ว่ากันไปครับ นานๆไปที เอารถดีๆ ไปวิ่งมันเซฟหลายๆอย่าง

ส่วนรถที่สนใจ เจ้าของเดิมรักษาสภาพใช้ได้ และน่าจะตอบคำถามเรื่องรถได้ดีมากๆ เป็นเพื่อนๆใน SSS
ลองไปคุยดูครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

np72

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 06:30:51 »
ขอบคุณครับ ชัดเจนเลย ข้อเสียทั้งหมดรับได้ครับ

เมื่อคืนไปดูมาคันหนึ่ง เจ้าของให้ลองขับ ติดใจเลยครับ

เคยแต่นั่งหน้าหมูของเพื่อน

เดี๋ยวไปดูให้หมดแล้วคงจะซื้อในอีกไม่กี่วันครับ