ผู้เขียน หัวข้อ: ในเวปนี้มีใครบ้างที่สะสมนาฬิกาข้อมือครับ  (อ่าน 24726 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมสะสมอยู่บ้าง (สมัยก่อน)
ที่มีอยู่ก็
CASIO
- G-SHOCK DW6900
- DW5600 หมุดทองฝาทอง
- Proteck T50
- DW9800 Wademan

SEIKO
- Monster
- 4X4 Flanken style
ตอนนี้ว่าจะหา Luminox มาใส่สักเรือน
อยากคุยแลกเปลี่ยนกับท่านอื่นครับ สะสมรุ่นใหนกันบ้างครับ?
แล้วใส่เรือนใหนบ่อยที่สุด  ;D
ส่วนผมใส่ G-SHOCK DW6900 บ่อยสุดครับ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: ในเวปนี้มีใครบ้างที่สะสมนาฬิกาข้อมือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 00:03:52 »
ที่มีอยู่ก็
- Casio Data bank DB-360G-9ADF
- Casio Data bank DBC-610GA-1DF
- Puma Time Counter
- SEIKO 5 Sports
- Tag Heuer Link Calibre S Chronograph

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ในเวปนี้มีใครบ้างที่สะสมนาฬิกาข้อมือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 02:20:32 »
แค่เรือนเดียวก็ใส่จนไม่รู้อยู่ถึงกี่ปีครับ ตอนนี้ใช้อยู่ก็ G-Shock G-2300 มั้ง (ดูจากด้านหลัง) ซื้อที่ BJ's ใน New Hampshire แต่ดั๊นผลิตในไทย
ก่อนหน้านี้ก็มี G-Shock กับ Baby-G รุ่นเก่าครับ ใช้สลับกันเป็นสิบปี แล้วก็มี Casio แบบไฮบริดจอ/เข็ม อันนั้นเพื่อนพ่อให้มา

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 03:07:34 »
แนะนำนาฬิกา digital ที่ใส่แล้วดูไม่เด็กหน่อย

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 07:17:16 »
ไม่ได้ถึงขั้นสะสมแค่ซื้อปีละเรือน ตอนนี้มีอยู่12เรือนครับ แต่ไม่ได้แพงมาก แพงสุดประมาณ15000กว่าๆเอง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:16:11 »
ของผมมีแค่เครื่องเดียว Casio EF-524SP-1A แฟนซื้อให้ใส่มา 4 ปีกว่าแล้ว แว่วๆว่าซื้อมา 3 พันกว่านี่แหละ ตอนนั้นมีให้เลือก3 เรือนไม่ได้บอกราคาผมเลือกเรือนที่แพงที่สุดซะงั้น 5555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 09:12:07 »
ไม่ได้สะสมหรอกครับ เพราะถ้าจะใช้คำนั้นคงต้องราคาเกินหมื่น
ตอนนี้ผมใช้สลับกัน 3 เรือน
1. Timex รุ่นไรก็ไม่รู้ใช้มา 6 ปีแล้ว ตอนนั้นซื้อประมาณ 8,500
2. casio ไม่รู้รุ่นเช่นกัน ใช้มา 4 ปี ซื้อมาประมาณ 7,000
3. Titus ตัวนี้ได้มาเกิบ 10 ปีแล้ว พ่อซื้อให้

นาฬิการที่เคยซื้อแพงสุดเป็น Tag มือสองซ้อมา 2 หมื่นกว่าๆ แต่โชคร้ายที่หายไปตอนย้ายมาอยู่ชล
หายังไงก็ไม่เจอ นับตั้งแต่เรือนนั้นมา เมียบอกว่าห้ามซื้อเกินหมื่น หายจะได้ไม่เสียดายมาก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 10:11:38 »
เป็นความชอบฝังใจตั้งแต่เด็กเลย ถึงขนาดเก็บ catalog เลย 555

1  Citizen เรือนแรกนี่ใส่บ่อยสุด เพราะแฟนซื้อให้  ;D
2. J spring
3 ML นี่เก็บตังค์ซื้อเอง รักมาก เพราะมันดูคลาสสิค
4 Breitling colt
5.Rolex Sub
The love of automobile will be never cease

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:51:56 »
แนะนำนาฬิกา digital ที่ใส่แล้วดูไม่เด็กหน่อย

แนะนำพวกตระกูล เรือนเหล็กสายเหล็กครับ
แต่ถ้าชอบโหดก็เรือนเหล็ก ชุบPVDเป็นสีดำ แลดูด้านๆ คล้ายๆการ รมดำปืน
ถ้าชอบฟั่งชั่นเยอะ และชอบเรือนใหญและนำตระกูล casio protrek ครับ
อย่าซื้อตามร้านครับ ราคาจะโหด 10,000 อัฟ แต่หาร้านตามเวปแล้วนัดเจอจะได้ที่ 7,000-8,000 ไม่ต้องกลัวปลอมครับ เพราะจีนก๊อประบบเข็มทิศติจิตอลไม่ได้

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:57:30 »
เป็นความชอบฝังใจตั้งแต่เด็กเลย ถึงขนาดเก็บ catalog เลย 555

1  Citizen เรือนแรกนี่ใส่บ่อยสุด เพราะแฟนซื้อให้  ;D
2. J spring
3 ML นี่เก็บตังค์ซื้อเอง รักมาก เพราะมันดูคลาสสิค
5.Rolex Sub

โอ้ มี Rolex ด้วยเทพจริงๆ
แต่ส่วนตัวผมถ้านาฬิการะดับ ฟรีเมี่ยมผมชอบ OMEGA
สงสัยดูเจมส์บอน มากไปหน่อย ;D

ส่วน Citizen ระบบข้างในทนมาก พ่อผมใส่ทำงานเป็น 10 ปี(งานเกษตรกับรถแทรกเตอร์  9ล9)
ตอนนี้ยังเดินได้อยู่เลย :D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:59:56 »
ที่มีอยู่ก็
- Casio Data bank DB-360G-9ADF
- Casio Data bank DBC-610GA-1DF
- Puma Time Counter
- SEIKO 5 Sports
- Tag Heuer Link Calibre S Chronograph

เล่น Tag ซะด้วย หรูมากครับ  ;)
ผมก็ชอบนะแต่กำลังทรัพย์ผมคงไม่ไหว จะซื้อมือ2 ก็กลัวโดนหลอกขายของปลอม เลยหันไปหา SEIKO แทน :D

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:02:54 »

แนะนำพวกตระกูล เรือนเหล็กสายเหล็กครับ
แต่ถ้าชอบโหดก็เรือนเหล็ก ชุบPVDเป็นสีดำ แลดูด้านๆ คล้ายๆการ รมดำปืน
ถ้าชอบฟั่งชั่นเยอะ และชอบเรือนใหญและนำตระกูล casio protrek ครับ
อย่าซื้อตามร้านครับ ราคาจะโหด 10,000 อัฟ แต่หาร้านตามเวปแล้วนัดเจอจะได้ที่ 7,000-8,000 ไม่ต้องกลัวปลอมครับ เพราะจีนก๊อประบบเข็มทิศติจิตอลไม่ได้

ขอรุ่นด้วยได้ไหมครับ
ไม่ได้เรื่องมากนะ แต่ไม่เจอถูกใจสักที

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:22:43 »
สะสมของ mido ครับ

MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m83404b11
MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m83404b81
MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m83304111
MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m73304181
MIDO MULTIFORT m0054302203102
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:40:20 »
ไม่ได้สะสมหรอกครับ เพราะถ้าจะใช้คำนั้นคงต้องราคาเกินหมื่น
1. Timex รุ่นไรก็ไม่รู้ใช้มา 6 ปีแล้ว ตอนนั้นซื้อประมาณ 8,500
2. casio ไม่รู้รุ่นเช่นกัน ใช้มา 4 ปี ซื้อมาประมาณ 7,000
3. Titus ตัวนี้ได้มาเกิบ 10 ปีแล้ว พ่อซื้อให้

นาฬิการที่เคยซื้อแพงสุดเป็น Tag มือสองซ้อมา 2 หมื่นกว่าๆ แต่โชคร้ายที่หายไปตอนย้ายมาอยู่ชล
หายังไงก็ไม่เจอ นับตั้งแต่เรือนนั้นมา เมียบอกว่าห้ามซื้อเกินหมื่น หายจะได้ไม่เสียดายมาก

ของสะสมผมว่าไม่ได้วัดกันที่ราคานะ วัดกันที่คุณค่าทางจิตใจมากกว่า
ตัวผมเองไม่มีเรือนไหนถึง 1 หมื่นเลย แต่ผมก็มีความสุขเวลาที่เอาจับขึ้นมาดู ;D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:42:19 »
สะสมของ mido ครับ

MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m83404b11
MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m83404b81
MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m83304111
MIDO CHRONOMETER AUTOMATIC m73304181
MIDO MULTIFORT m0054302203102

Mido คลาสสิคมากๆ เคยเห็นผ่านๆ รู้สึกว่าคนที่บริษัทผมมีใส่อยู่เหมือนกัน  ;D

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:53:20 »

ขอรุ่นด้วยได้ไหมครับ
ไม่ได้เรื่องมากนะ แต่ไม่เจอถูกใจสักที

ลองดูข้อมูลในเวปนี้ดูครับ มีข้อมูลทั้งราคา รูป และอธิบายฟังชั่นเป้นภาษาไทยละเอียดดี
http://www.watch2home.com/product/product_brand.php?pageid=1&brandid=brand-1009292104460011&categoryid=
คือ มันมีหลายรุ่นนะครับแล้วแต่จะชอบ ถ้าผมแนะนำก็ Casio Protrek PRG-80YT-1VDR
http://www.watch2home.com/product/product_detail.php?productid=product-1010161535080183
แต่ไม่ได้หมายความว่ารุ่นนี้ดีที่สุดนะ แต่เพราะว่าเป็นรุ่นที่ไม่เก่ามากใช้พลังงานแสงอาทิคย์ และตัวไม่ใช่แบบพื้นดำตัวเลขขาว
เพราะนาฬิกาที่พื้นดำตัวเลขสีขาวจะดูตัวเลขยากครับ ผมไม่แนะนำ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:58:30 »
นับตั้งแต่เรือนนั้นมา เมียบอกว่าห้ามซื้อเกินหมื่น หายจะได้ไม่เสียดายมาก

ชอบจัง คำนี้

ขลังยิ่งกว่านาฬิกา

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 13:00:10 »
แค่เรือนเดียวก็ใส่จนไม่รู้อยู่ถึงกี่ปีครับ ตอนนี้ใช้อยู่ก็ G-Shock G-2300 มั้ง (ดูจากด้านหลัง) ซื้อที่ BJ's ใน New Hampshire แต่ดั๊นผลิตในไทย
ก่อนหน้านี้ก็มี G-Shock กับ Baby-G รุ่นเก่าครับ ใช้สลับกันเป็นสิบปี แล้วก็มี Casio แบบไฮบริดจอ/เข็ม อันนั้นเพื่อนพ่อให้มา

คือ Baby-G มีรุ่นที่ผู้ชายใส่ได้ด้วยเหรอครับ เท่าที่ผมเห้นมันหวานมากๆ
แฟน CASIO เหมือนผมเลย  ;D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 13:04:48 »
แวะมาบอกว่าจริงๆแล้ว Casio กับ Citizen มันแทบตัวเดียวกันแต่แยกขายคนละแบรนด์เพื่ออัพราคา คงเหมือนโตโยต้ากับเล็กสั้นหล่ะมั้งครับ เพราะถ้าพูดถึง Casio จะนึกถึงนาฬิกาดิจิตอลราคาไม่แพงมากเลยเอา Citizen มาจับตลาดบนกว่าแต่ข้างในเหมือนกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 13:20:28 »
แวะมาบอกว่าจริงๆแล้ว Casio กับ Citizen มันแทบตัวเดียวกันแต่แยกขายคนละแบรนด์เพื่ออัพราคา คงเหมือนโตโยต้ากับเล็กสั้นหล่ะมั้งครับ เพราะถ้าพูดถึง Casio จะนึกถึงนาฬิกาดิจิตอลราคาไม่แพงมากเลยเอา Citizen มาจับตลาดบนกว่าแต่ข้างในเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ ผมเล่น CASIO มาตั้งนานไม่รู้เรื่องนี้เลย  ;)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 13:23:01 »
ไม่ได้ถึงขั้นสะสมแค่ซื้อปีละเรือน ตอนนี้มีอยู่12เรือนครับ แต่ไม่ได้แพงมาก แพงสุดประมาณ15000กว่าๆเอง

มีไว้ 12 เรือนผมว่าก็ต้องมีใจรักแล้วละครับ
ของผมที่มีแพงสุดแค่ 8 พันเอง ;D
แถมบางเรือนเจ้านายญี่ปุ่นให้มาฟรีๆ แต่ใส่แล้วไม่เจอคู่แฝดเพราะเป็นรุ่นลิมิเต็ตขายในญี่ปุ่น  ;)

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 15:35:06 »
พอดีแฟนผมเคยทำงาน บ.นำเข้านาฬิกาหน่ะครับตอนนี้ลาออกมาเลี้ยงลูกแล้ว หลายยี่ห้อมากเลยเท่าที่จำได้ก็ Casio Citizen Rado Omega และอีกเยอะครับไม่รู้จัก เลยรู้ว่า Casio กะ Citizen ผลิตที่โรงงานเดียวกัน สามพันกว่าที่แฟนผมซื้อให้เนี่ยราคาตลาดแปดพันแหน่ะรู้แล้วต๊กกะใจ ราคาขายส่งกะขายปลีกต่างกันครึ่งๆได้เลยรุ่นล่างๆเกินครึ่ง ก็เลยจัดให้ที่บ้านคนละเรือนซะเลย 555 น้องทั้ง 3 คน พ่อ แม่เลี้ยง ยาย ลูกพี่ลูกน้องอีกสอง ใส่ Casio กันให้หมด นาฬิกาแขวนที่บ้านก็ยัง Citizen เลย แต่เลิกผลิตล่ะตีตราเป็นยี่ห้ออื่นแต่ข้างในเหมือนเดิม ตอนแต่งงานซื้อมา 10 เรือนมาแจกญาติผู้ใหญ่ ตอนจะลาออกก็อีก 10 เรือนเอามาเป็นของขวัญพวกงานแต่งงานบวช (ประหยัดกว่าใส่ซองแต่ดูดีกว่า) ตอนนี้หมดซะล่ะเอาตังใส่ซองเหมือนเดิม

อ้อไม่ได้นำเข้ารุ่น Baby-G กะ G-Shock นะครับ เห็นว่าประมูลไม่ได้ ส่วนรุ่นอื่นถ้าไม่ได้นำเข้ามาแต่อยากได้ก็สั่งได้แต่ต้อง 5 เรือนขึ้นไป

ป.ล. ถ้าผมเป็นคนบ้าสะสมนาฬิกาคงได้ซื้อเป็นระวิงแน่ๆ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 16:14:39 »
เมื่อก่อนชอบนาฬิกาดิจิตอลมากครับ เพราะมันเป็นตัวเลข ดูง่าย ฟังค์ชั่นเยอะ
ซื้อ G-Shock มาใช้ 2 เรือน ทนมากกกกก แต่มันพังซ่ะแล้ว พังเพราะอุบัติเหตุหนักทุกครั้งครับ แต่ยอมรับว่าทนมากจริงๆ นาฬิกาพังแต่ผมเป๋ไปเป็นเดือน
ตอนนี้เริ่มมีอายุแล้ว ;D ;D ;D เลยชอบนาฬิกาเข็มมากกว่า ปัจจุบันใช้อยู่สามเรือนครับ
1.Seiko Sportura SPC003 ตัวนี้ใส่บ่อยที่สุด ใช้มาหกปีแล้ว ใส่แล้วเข้าข้อมือสุด แต่สายมันขาดง่ายมาก(สายหนัง) ปีละเส้นเลย เส้นนึงตก 1500 แพงไปหน่อย
2.Seiko Velatura Kinetic SUN013P1 เรือนนี้แม่ซื้อให้ แต่ไม่ค่อยได้ใส่ครับ หนาไปหน่อย แม่ซื้อให้ ผมเลยรักษามาก กลัวเป็นรอย
3.Oris WilliamsF1 Chronograph ใส่สลับกับเรือนที่ 1 ครับ แต่ว่ามันดูผู้ใหญ่ไปหน่อย

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 17:16:30 »

2. J spring
5.Rolex Sub

โอ้ มี Rolex ด้วยเทพจริงๆ
แต่ส่วนตัวผมถ้านาฬิการะดับ ฟรีเมี่ยมผมชอบ OMEGA
สงสัยดูเจมส์บอน มากไปหน่อย ;D

ส่วน Citizen ระบบข้างในทนมาก พ่อผมใส่ทำงานเป็น 10 ปี(งานเกษตรกับรถแทรกเตอร์  9ล9)
ตอนนี้ยังเดินได้อยู่เลย :D

มะถึงขนาดนั้นก๊าบ ชอบแล้วต้องพอ มิงั้นเกิกกิเลส 555 ::)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 17:43:22 »
มีอยู่ 3 เรือน ที่มียี่ห้อ 

1. Citizen Eco drive   ไม่เคยใส่เลย เพื่อนพ่อให้มา ผมไม่ชอบสายแบบโลหะ ยังอยู่ในกล่องอยู่เลยครับ

2. Titus  เรือนนี้ใส่ประจำ เป็นสายหนัง ใส่จนหนังลอกแล้วละ   เดือนละ 1-3 ครั้ง

3. Casio Classic เรือนนี้ก็ใส่บ่อย เพราะว่าเป็นสายยาง  เดือนละ 1-3 ครั้ง

เคยมี Nike หายไปแล้วตอนย้ายหอ

ตอนนี้ที่ใส่ประจำ เป็นนาฬิกาแบบทหาร  สายสี Blue Navy แต่ไม่รู้ยี่ห้ออะไร หยิบมาจาก คลองถม กลางคืน  ซื้อมา 150 เอง
ผมชอบทนๆอะ  เบาด้วยใส่ขับรถไม่รำคาญ

ในใจอยากได้ panerai ซักเรือน ชอบเป็นพิเศษ แบรนด์นี้ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 22:48:44 »

ของสะสมผมว่าไม่ได้วัดกันที่ราคานะ วัดกันที่คุณค่าทางจิตใจมากกว่า
ตัวผมเองไม่มีเรือนไหนถึง 1 หมื่นเลย แต่ผมก็มีความสุขเวลาที่เอาจับขึ้นมาดู ;D
ต้องอย่างนี้สิครับ

คือ Baby-G มีรุ่นที่ผู้ชายใส่ได้ด้วยเหรอครับ เท่าที่ผมเห้นมันหวานมากๆ
แฟน CASIO เหมือนผมเลย  ;D
มันเป็นสีเขียว เข้มๆน่ะครับ ใช้ตั้งแต่เด็กแล้ว ป.4-5 ได้ ตอนนั้นเพื่อนก็ใส่เหมือนกัน เป็นผู้ชาย ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ Sykes

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 15:57:56 »
ผมไม่ถือว่าสะสมนะ พังถึงซื้อใหม่ อิอิ

ของผมเป็นแบรนด์แฟชั่นทั่วไปครับ
- Levi's ซักรุ่น หน้าปัดดำ เรือนสแตนเลส ใช้คุ้มมากๆ 4-5 ปีได้ ตอนนี้พังแล้ว แต่บางทีก็ยังเอามาใส่อยู่  ;D
- TCM บางคนอาจไม่คุ้น แต่มันเป็นยี่ห้อเดียวกับรถฟอล์คลิฟที่บ้าน เพราะงี้เลยว่ามันเท่ดี ใส่เอง เท่เอง  ;D ;D

อันแพงก็ได้มาตอนจบป.ตรีคับ พ่อซื้อให้
- Oris ซักรุ่น สายเป็นยางๆ หอมดีนะ ผมชอบดม  :-X หน้าปัดดำ สวยดี
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 19:58:36 »
พอมีครับ ไม่ได้ตั้งใจสะสม แต่ใช้ไม่เคยทำเสียเลย พอเบื่อก็ซื้อใหม่จนมีเยอะ ;D
เท่าที่มีตอนนี้
Casio Edifice แบบกึ่งดิจิตอล-อนาล็อค บอกอุณหภูมิได้ด้วย
Casio Edifice Chronograph Retrograde พื้นหลัง Glass Fiber
Casio Gold Tone เรือนนี้บ้าเห่อสีทอง เลยซื้อมา
Ellesse Chronograph Sportivo เกือบ10ปีละ
Timex Expedition แบบComboกึ่งดิจิตอล-อนาล็อค รุ่นพระเจ้าเหาซื้อสมัยอยู่ ม.ต้น(เกิน10ปี)
Appetime Chronograph Chocolate โคตรคิกขุ แฟนซื้อให้
Alain Delon หน้าเหลี่ยม แฟนซื้อให้เหมือนกัน
Fossil Twist กึ่งออโต้ หิ้วมาเองจากเมกา
Seiko Monster หน้าส้ม JP
Glam Rock GR10109 สายหนังกลับ เป็น Swiss Made เรือนเดียวที่มี

Ps อยากได้ Patek Phillippe  Nautilus ;D
เคยขอแคตตาล็อคเค้าในเว็บ
ส่งมาให้ถึงบ้านเลย หนาพอกับพจนานุกรม ใครสนลองขอดูครับ
เป็นแคตตาล็อคสินค้าที่เจ๋งที่สุดในโลกเลยมั้ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 20:55:23 »
ตอนนี้ยังไม่มีปัญญาหาตังเอง
เลยมีแค่ G-shock mudman เรือนเดียว  ;D
07 mazda 3

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:37:31 »
ตอนนี้ยังไม่มีปัญญาหาตังเอง
เลยมีแค่ G-shock mudman เรือนเดียว  ;D
mudman ก็ใช่ย่อยนะปล่อยซีรีย์ใหม่มาตลอด น่าจะเป็นนาฬิกาอมตะในอนาคต เก็บไว้ให้ดีละ ;D