ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสุราษฎร์ ขับรถหรือนั่งเครื่องไปดี  (อ่าน 7610 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ไปสุราษฎร์ ขับรถหรือนั่งเครื่องไปดี
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:01:36 »
ถ้าไปเครื่องนี่ง่ายเลย แต่หากเอารถจะเอา new cityไป ไปกัน ผม แฟน และลูกสาว 4ขวบ และมีอะไรน่ากิน น่าเที่ยวบ้างครับ ไม่เคยไปเลย เดือนหน้ากลางเดือนละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: ไปสุราษฎร์ ขับรถหรือนั่งเครื่องไปดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:26:05 »
อยู่ที่จุดประสงค์ครับว่าจะเน้นแวะข้างหาร้านอะไรอร่อยทานไปเรื่อยก็เอารถไปก็ได้นะ แต่ถ้าจะเดินทางอย่างเดียวนั่งเครื่องดีกว่า

อีกอย่างถนนเส้นลงใต้มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่เท่าไหรนะ

ออฟไลน์ D17

• Jr. Member
  • **
Re: ไปสุราษฎร์ ขับรถหรือนั่งเครื่องไปดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:41:52 »
มีเวลากี่วันครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:42:01 »
นั่งเครื่องเถอะครับ เหมื่อยล้าน้อยกว่า

นอกจากคุณจะชอบแรลลี่มากๆ ถึงจะขับรถไปครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 11:18:59 »
คุณไปเที่ยวที่นั่นมีญาติรึเปล่าครับ ถ้ามีก็นั่งเครื่องสะดวกครับ ใช้รถญาติ ไปไหนมาไหนได้สบาย
แต่ถ้าไม่ไม่มีญาติแล้วนั่งเครื่องไปลง คุณจะยืนงงที่สนามบิน 10 วิ ว่าจะไปต่อยังไง รถอะไรผ่านที่ไหนบ้าง
เพราะฉนั้น ถ้าไม่มีญาติหรือคนรู้จักอยู่ที่นั่น เอารถไปเถอะครับ เดินทางหลายคนด้วย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 22:19:48 »
ไปกัน 3 คน พ่อ แม่ ลูกครับ ไป 4 วัน 3 คืนครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 16:51:19 »
ผมตอบกลางๆนะครับ
กรณี งบประมาณไม่ใช่ปัญหา นั่งเครื่องไป พร้อมกับไปเช่ารถที่สุราษฯ แล้วก็ขับรถเที่ยวเอา เท่ากับว่าคุณจะมีเวลาราวๆ 3 คืน ขับเที่ยวตัวเมืองซัก 1 วัน แล้วอีก 2 วัน จะข้ามไปดำน้ำเล่น ที่เกาะสมุยก็ได้

หรือ
ขับรถไปเอง แน่นอนว่ากินเวลาไป 2 วันละ แวะตามรายทางไปเรื่อยๆ
จุดแวะมีเยอะแยะ ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะสนใจอะไรบ้าง (หาข้อมูลจากเวปที่เกี่ยวกับการท่องเที่ยวดูก็ได้ครับ) แต่กรณีนี้ คุณจะเหลือเวลาเที่ยวแค่ 2 วันนะครับ

ส่วนตัวผม ถ้าเวลา 4 วัน 3 คืน ผมเลือกนั่งเครื่องไปครับ
ถ้า 5 วัน 4 คืน ผมเอารถไปครับ(เวลาผมไปเที่ยว ชอบขับรถไปมากกว่าขึ้นเครื่องครับ เพราะชอบแวะรายทางเรื่อยๆ)

ออฟไลน์ sanchai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 22:12:00 »
ยังไงก็แนะนำให้นั่งเครื่องนะ

สบายๆ ไม่เหนื่อย มีเวลาเล่นกะลูกอีก ฮ่าๆๆ

ขับรถไปชินเส้นทาง ขับยากครับ ไว้จำเป็นจริงๆค่อยขับดีกว่านะ

ถ้าจะไปเที่ยว เครื่องเลยครับๆ

ออฟไลน์ bangsaen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 13:53:56 »
นั่งเครื่องไปดีกว่าครับ แล้วไปหาเช่ารถที่นู่นเอา