ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายอดขายรวมรถกระบะเป็น Isuzu D'Max 1.9 อันดับ 1 ทั้ง 12 เดือน ถือว่าแปลกไหมครับ  (อ่าน 11032 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
ชาวบ้านทั่วไป ช่างอู่ซ่อมรถ ร้านขายอะไหล่ ฯลฯ
ที่ไม่ได้เล่นเน็ตเรื่องรถ (ซึ่งมากกว่าพวกเราเยอะนัก)

ยังยึดติดความเชื่อเดิมๆอยู่ครับ

เช่น
เก๋งยุโรปต้อง Benz
เก๋งญี่ปุ่นต้อง Toyota
กระบะญี่ปุ่นต้อง Isuzu
เป็นต้นครับ

ไม่จริงครับ
1-2ปีที่ผ่านมา คนจำนวนมากเริ่มรับรู้ข้อมูลข่าวสารมากขึ้นแล้วครับ
เด๋วนี้ ลูกหลานก็แชร์ข้อมูลให้พ่อแม่ ลุงป้าน้าอามากขึ้น
แถมช่วงปีที่ผ่านมานี้ ข้อมูลเชิงลึก ล้นทะลักมากๆ
โตโยต้าถึงใช้มุขเก่าแล้วแป๊ก ขายไม่ออกไงครับ
เพียงแต่ตอนนี้ fortuner ยังไม่เจอคู่แข่งที่สูสี ครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ถ้า REVO ไม่เปลี่ยนหน้า ถ้าไม่มีหน่วยงานราชการเปลี่ยนรถกระบะยกล็อตติดต่อกันในช่วง 8-9 เดือนต่อจากนี้

ผมว่า Isuzu ทำได้แน่ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ส่วนตัว เป็นงี้เพระาโตโยต้าทำตัวเอง  บวกอีซุซุ ทำการบ้านมาดีด้วย

ส่วนตัวผมว่ายอดโตโยต้าหายๆไปนั้น เพราะไปตกที่ค่ายรองด้วย

รอดูปีหน้า รถคันแรกปลดล๊อกแล้วคิดว่าตลาดอาจจะมีการเปลี่ยนมาทางรถกระบะเพิ่ม

ชาวบ้านทั่วไป ช่างอู่ซ่อมรถ ร้านขายอะไหล่ ฯลฯ
ที่ไม่ได้เล่นเน็ตเรื่องรถ (ซึ่งมากกว่าพวกเราเยอะนัก)

ยังยึดติดความเชื่อเดิมๆอยู่ครับ

เช่น
เป็นต้นครับ

ไม่จริงครับ
1-2ปีที่ผ่านมา คนจำนวนมากเริ่มรับรู้ข้อมูลข่าวสารมากขึ้นแล้วครับ
เด๋วนี้ ลูกหลานก็แชร์ข้อมูลให้พ่อแม่ ลุงป้าน้าอามากขึ้น
แถมช่วงปีที่ผ่านมานี้ ข้อมูลเชิงลึก ล้นทะลักมากๆ
โตโยต้าถึงใช้มุขเก่าแล้วแป๊ก ขายไม่ออกไงครับ
เพียงแต่ตอนนี้ fortuner ยังไม่เจอคู่แข่งที่สูสี ครับ

PJS ผมว่าสูสีนะถ้าตัดเรื่องศูนย์ไป

Mu-x 1.9 ก็ดูแป๊กๆ

ส่วนเรื่องยี่ห้อผมว่าความเชื่อยังมีโดยเฉพาะเรื่องอะไหล่ ที่ว่ายี่ห้อเจ้าตลาดราคาถูกกว่า -..-

ต้องยอมรับว่า Isuzu ทำการบ้านเรื่องเครื่องยนต์มาดีจริงครับ แต่ผมไม่ชอบภายใน และช่วงล่าง isuzu มากๆ ขนาดเป็นคนขับรถยังเมาเลย แต่คนสูงอายุส่วนมากจะชอบช่วงล่างแบบนี้
ส่วน revo ผมว่ามาตกม้าตาย ตรงราคากับออฟชั่น โดยเฉพาะไฟหน้า โปรเจคเตอร์ ซึ่งตัว 2.4 ไม่มีตัวไหนได้ มันทำให้ ดูไม่ส่วนเลย แต่ตัว 2.8ที่มีไฟหน้าโปรเจคเตอร์ก็สวยอยู่นะครับ

คือ ISUZU ช่วงล่างห่วยจริงเหรอครับ
ผมขับ รู้สึกว่ามันนุ่มไป ขับเรื่อยๆ สบาย สไตล์รถกะบะ
ไม่ทราบ ลักษณะการขับขี่ คุณ xman2029 เป็นแบบไหนครับ

DMAX สี่ประตู 4X4 ขับขึ้นลง เขา คิชฌกูฏ เป็น หลายร้อยคัน ทุกคนประทับใจ ช่วงล่าง DMAX นะครับ
หลายๆ คนกลับมา ไปออก DMAX กันเพียบ
ปีล่า สุด Revo เลยเอารถไปโฆษณา ขับรับคนขึ้น คิชฌกูฏ  มั่ง

จากปสก.ที่บ้านผมมี D-Max ของพ่อ
เคยขับ Triton ตัวใหม่ ครั้งหนึ่งเส้นทางสระบุรี-ศรีสะเกศ/ T6 ขับสั้นๆ ยุดยา-อ่างทอง 2-3ครั้ง / BT ขับบ่อยตอนเป็นเซลล์

พอตัดสินได้ว่า D-Max ถ้าไม่เจอถนนที่เป้นลูกคลื่น(ถนนที่โดนรถบรรทุกบดจนจะพัง) หรือขับในเขตเมืองการจราจร หนาแน่น ขับโอเคอยู่ครับ

แต่ความเร็วสูง (เกิน100ขึ้นไป)ผมว่าโดดๆโยนๆไป ถ้าเปลี่ยนโช๊คไม่รู้จะดีขึ้นแค่ไหน ถ้าเทียบกับเจ้า 3 ตัวที่ผมเคยขับ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ DriveOnly

ถ้าซื้อผมจะไป Revo ผมเห็นอะไรที่คนอวยเยอะๆแล้วจะไม่ชอบซื้อเลย ไม่รู้ทำไม 555+

ผมก็ชอบมวยรอง แต่คู่นี้ผมไม่เลือกทั้ง 2 ยี่ห้อเพราะขายดีพอๆ กัน
แต่ถ้าต้องเลือกรถเพื่อใช้ในธุรกิจก็คงไม่พ้น 2 ยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ส่วนตัว จขกท เอง ก็กำลังดู Isuzu Dmax 1.9 ไว้เหมือนกันครับ  อาจจะได้เป็น 1 ในจำนวนยอดขายรวม ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าใครเคยขับรีโว่-ดีแม็กซ์ จะรู้ว่ามันต่างกันพอสมควร ทั้งบรรยากาศในห้องโดยสาร ความเงียบ ช่วงล่าง(บนทางเรียบ) ฟิลลิ่งพวงมาลัย เบรก เรื่องประหยัดน้ำมันไม่หนีกันมากน่ะครับ รีโว้ล้อ17" หน้ายาง265 ใช้จริงไม่ดูเลขบนมาตรวัดได้ประมาณ 14-15 ส่วนดีแม็กซ์ล้อ 16/18" หน้ายางแคบกว่าที่255 ได้ประมาณ 15-16
รูปลักษณ์ภายนอก อีซูสุทำได้น่าดึงดูดใจกว่าโตโยต้าจริงๆ เหมือนเขาชกถูกจุดว่ามีคนไม่น้อยให้ความสำคัญมากๆกับโคมโปรเจ็คเตอร์ เดย์ไลท์LED ไฟท้ายLED ล้อ18" ดูเท่กว่า
ผมขับโตโยต้าทุกวันนี้เห็นโคมไฟหน้าฮาโลเจนรถตัวเองยังตลกเลยครับ เหม่..สมัยนี้มึงช่างกล้าทำมาขาย แต่ส่วนดีของมันก็มี

ออฟไลน์ dht_tubes

Isuzu ตีเหล็ก ให้ตีตอนร้อน หลังจากเปิดตัว 1.9 ไปแล้ว มีใครพอทราบข่าวเรื่องเครื่องยนต์ใหม่ ที่จะมาแทน 3.0 บ้างครับ

ได้ยินแว่วมาผสมเดาเอาเองส่วนนึงว่า อีซูซุเก็บตัว 2.5 ไบเทอโบไว้แก้เกม ถ้าโดนพี่โตถล่มอย่างหนักจนจะโดนน๊อคครับ

ถ้ายอดยังเดินดี คงไปอย่างนี้เรื่อยๆครับ เพราะจะว่าไปเครื่องบล๊อค 3.0 ตอนนี้ไปอู่ไหน สำนักไหน ใช้เงินไม่เยอะก็แรงได้แบบไม่ธรรมดาแล้ว ยอดนิยมสำหรับคนซื้อมาใช้งาน + แรงไม่ธรรมดา หาที่ซ่อม ที่โมง่าย มีเพียบในตลาดครับ

ออฟไลน์ xman2029

ต้องยอมรับว่า Isuzu ทำการบ้านเรื่องเครื่องยนต์มาดีจริงครับ แต่ผมไม่ชอบภายใน และช่วงล่าง isuzu มากๆ ขนาดเป็นคนขับรถยังเมาเลย แต่คนสูงอายุส่วนมากจะชอบช่วงล่างแบบนี้
ส่วน revo ผมว่ามาตกม้าตาย ตรงราคากับออฟชั่น โดยเฉพาะไฟหน้า โปรเจคเตอร์ ซึ่งตัว 2.4 ไม่มีตัวไหนได้ มันทำให้ ดูไม่ส่วนเลย แต่ตัว 2.8ที่มีไฟหน้าโปรเจคเตอร์ก็สวยอยู่นะครับ

คือ ISUZU ช่วงล่างห่วยจริงเหรอครับ
ผมขับ รู้สึกว่ามันนุ่มไป ขับเรื่อยๆ สบาย สไตล์รถกะบะ
ไม่ทราบ ลักษณะการขับขี่ คุณ xman2029 เป็นแบบไหนครับ

DMAX สี่ประตู 4X4 ขับขึ้นลง เขา คิชฌกูฏ เป็น หลายร้อยคัน ทุกคนประทับใจ ช่วงล่าง DMAX นะครับ
หลายๆ คนกลับมา ไปออก DMAX กันเพียบ
ปีล่า สุด Revo เลยเอารถไปโฆษณา ขับรับคนขึ้น คิชฌกูฏ  มั่ง
ผมก็ไม่ได้พุดว่าห่วยนะ แต่ผมไม่ชอบ ช่วงล่าง isuzu ทุกรุ่นเลย เลยเพราะผมขับรถด้วยความเร็ว 100-120 แล้วมันรู้สึกไม่โอเค มันโยนๆ โดยเฉพาะเวลาขับทางไกลในภาคอีสาน ที่มักจะเจอถนนไม่เรียบหรือเป็นลอนคลื่น มันจะรู้สึกตัวตัวรถโยนๆอย่างบอกไม่ถูกทำให้รู้สึกเหนื่อยหรือเพลียกว่า ถ้าเทียบกับช่วงล่างกระบะ toyota mitsu mazda ที่ผมเคยขับแทบทุกรุ่น ยกเว้น BT-50 ตัวธรรมดา มันรู้สึกเหมือนตัวรถ มันไปนิ่ง มันไม่สบายสำหรับตัวผม แต่คนสูงอายุรอบตัวผมส่วนใหญ่จะชอบแบบนี้ เพราะเขาขับแค่ในเมือง

ออฟไลน์ mamaman

ผมก็ไม่ได้พุดว่าห่วยนะ แต่ผมไม่ชอบ ช่วงล่าง isuzu ทุกรุ่นเลย เลยเพราะผมขับรถด้วยความเร็ว 100-120 แล้วมันรู้สึกไม่โอเค มันโยนๆ โดยเฉพาะเวลาขับทางไกลในภาคอีสาน ที่มักจะเจอถนนไม่เรียบหรือเป็นลอนคลื่น มันจะรู้สึกตัวตัวรถโยนๆอย่างบอกไม่ถูกทำให้รู้สึกเหนื่อยหรือเพลียกว่า ถ้าเทียบกับช่วงล่างกระบะ toyota mitsu mazda ที่ผมเคยขับแทบทุกรุ่น ยกเว้น BT-50 ตัวธรรมดา มันรู้สึกเหมือนตัวรถ มันไปนิ่ง มันไม่สบายสำหรับตัวผม แต่คนสูงอายุรอบตัวผมส่วนใหญ่จะชอบแบบนี้ เพราะเขาขับแค่ในเมือง

สงสัย xman2029 ไม่ชอบ ยวบๆ เห็นว่า ไม่ชอบ BT-50 ที่ คนใช้ก็บอกเป็นเสียงเดียวกัน ว่ารถนิ่มกว่า ค่ายอื่นๆ

ออฟไลน์ O_o"

Isuzu ตีเหล็ก ให้ตีตอนร้อน หลังจากเปิดตัว 1.9 ไปแล้ว มีใครพอทราบข่าวเรื่องเครื่องยนต์ใหม่ ที่จะมาแทน 3.0 บ้างครับ

ได้ยินแว่วมาผสมเดาเอาเองส่วนนึงว่า อีซูซุเก็บตัว 2.5 ไบเทอโบไว้แก้เกม ถ้าโดนพี่โตถล่มอย่างหนักจนจะโดนน๊อคครับ

ถ้ายอดยังเดินดี คงไปอย่างนี้เรื่อยๆครับ เพราะจะว่าไปเครื่องบล๊อค 3.0 ตอนนี้ไปอู่ไหน สำนักไหน ใช้เงินไม่เยอะก็แรงได้แบบไม่ธรรมดาแล้ว ยอดนิยมสำหรับคนซื้อมาใช้งาน + แรงไม่ธรรมดา หาที่ซ่อม ที่โมง่าย มีเพียบในตลาดครับ

เข้าใจว่า Isuzu จะมีแผนโล๊ะเครื่องรหัส 4J แล้วแทนด้วยเครื่องรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Matlab

ผมไปอยู่ในบอร์ด revo มาก่อนรถจะออกประมาณ 1 ปี ได้ ตอนแรกกระแสดีมากคือคนรอพร้อมจะออกกันอยู่แล้ว พอเปิดตัวมาพร้อมกับความผิดหวังหลายๆอย่าง หน้าตา ไฟหน้า ด้านท้าย จอแท็บเบลต ตัวช่วยต่างๆไปกองอยู่ตัวท็อป รุ่น g ใน 2.4 ยังไฟมัลติเลยงั้น มันเลยแป๊กอย่างที่เห็น จนหลายๆคนในบอร์ดไปรอ mc ของ d max เอาตรงๆนะครับมันเหมือนทำตัวเอง ขนาดสาวก toyota อย่างพ่อผมยังบอกไม่ผ่าน ไม่เหวือหวา เหมือน vigo เมื่อ 10 ปีที่แล้วเลย ถ้า d max จะแชมป์ปีนี้ ไม่แปลกหรอกครับ ทุกวันนี้ส่งออเดอร์หมดหรือยังก็ไม่รู้ ยาวไปแน่ๆ

ออฟไลน์ xman2029

สงสัย xman2029 ไม่ชอบ ยวบๆ เห็นว่า ไม่ชอบ BT-50 ที่ คนใช้ก็บอกเป็นเสียงเดียวกัน ว่ารถนิ่มกว่า ค่ายอื่นๆ
bt-50 pro เป็นรถที่ผมเกียจที่สุดแต่ด้วยอะไรหลายๆอย่างทำให้ผมต้องขับมันซึ่งเป็นรถของพ่อผมประจำ ถึงไม่ชอบหน้าตา การออกแบบภายในและอะไรหลายๆอย่างๆในตัวมัน ผมชอบแค่ ช่วงล่างมันที่สุด เพราะ มัน set มากำลังพอดีถูกใจผมที่สุด ในกระบะที่ขายตอนนี้

ออฟไลน์ porcupine

ขอให้ D-max ขายดีครับ

Revo จะได้ออกโปรดีๆ ครับ
ขอด้วยครับ ขอให้ DMAX ขายดีทิ้งห่างหมื่นคันต่อเดือน REVO จะได้ลด 2 แสน ฝันไปป่าวครับ รออยู่น่ะน้องโว้

ออฟไลน์ kittiphat123

D-max ขนาดรถล่างๆ สเปซแคปตัวต่ำ รุ้น6แสนบาท ยังได้ไฟเดย์ไลท์และโปรเจคเตอร์แล้ว
ส่วนรีโง่ เอ้ย รีโว่ ไม่ใช่ตัวท๊อปกับรองท๊อปยังได้แค่ โคมไฟสมัย รถไทเกอร์อยู่เลยครับ = ="
พี่แกไม่พัฒนาตามการบริโภคของคนสมัยนี้เลย ยอดขายเดือนเป็นหมื่น รถบนถนนหลักสิบ นานๆเห็นที
ส่วนD-max เห็นทุกวัน วันละหลายสิบคัน เอาง่ายๆถ้าผมจะซื้อรถกระบะ คงD-max1.9 ไม่ก็เรนเจอร์/ไทรมันละครับ
NP300ยังดูน่าสนใจกว่ารีโว่ตัวนี้เลย ความเห็นของผมรีโว่ตัวนี้ ไม่สวยเลย ถ้าให้เฉยๆก็เอาครับ แต่คงขายต่อแล้วไปซื้อรุ่นอื่นขับ

จากความคิดของผมเองนะครับ อย่าดราม่า ไทรทันมันไม่สวยแต่ก็พยายามปรับความรู้สึกมันก็ไม่ได้ขี้เหร่จนเกินไป เอามาตราฐานรถ
และอุปกรณ์อำนวยความสะดวกต่างๆมาหักล้างกันแล้วมันก็หล่่อเหลาเอาการเลย แต่รีโว่ผมพยายามเปิดใจรับสภาพตัวรถ ยิ่งพยายามเท่าไร
ความคิดยังเห็นว่ามันไม่สวย ตัวTRDออกมาใหม่ ยิ่งเลอะเทอะเลยครับ ผมชอบวีโก้ ตัวTRDก่อนเปลี่ยนโฉมมากๆ ผมว่าสวยลงตัวสุดๆแล้ว
สำหรับรถกระบะของพี่โต ดีไม่ดีตัวMCอาจมาสิ้นปีหรือต้นปีหน้า เปลี่ยนหน้าตาใหม่หมดก็ได้ครับ ถ้ายอดขายกับยอดรถบนถนน ยังสวนทางกันแบบนี้

ออฟไลน์ mamaman

ค่า พัฒนา ไฟหน้า และ กันชนหน้าแบบใหม่ กี่ล้านบาทหนอ
พี่โต เอ้ย พี่โต ทำรถไม่คิด
ยิ่งมอง ยิ่ง อุบาท ลูกกระตา กับไฟหน้า ยื่นๆ ยาว

ออฟไลน์ ps000000

ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ 25,000

วิทยุมีจอสัมผัส + กล้องมองหลัง ก็หลายหมื่นอยู่

รถผมรุ่น 2.4E AUTO รู้สึกออปชั่นโล้นๆมาก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เครื่องยนต์ : T อุตส่าห์ทำ 2.4 ให้ประหยัดกว่า 2.5 แต่ I ออก 1.9 มาต่อยเต็มๆหมัด แถวประหยัดค่าภาษีด้วย
หน้าตา : ตากเดิมที่ผมชอบ Vigo มากกว่า Dmax'12 มากๆ แต่พอออก Revo ออกมาประหลาดๆไม่โดนใจ แถม Dmax'15 ที่ออกแนวดุ แถมเอา sportlight กลับมาให้ใช้งานแถมมี daylight เผื่อหล่อนิดหน่อย กลายเป็นหน้าตาหล่อขึ้น
ศูนย์บริการ : พอๆกัน ก่อน vigo จะออกมา TFR(Isuzu) ก็เหมือนจะนำด้านยอดขายมากกว่า Mighty(toyota) อยู่แล้ว (เพราะเห็นเยอะกว่า)
การใช้งาน : ไม่ต่างกันนัก

คหสต นะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไม่แปลกอะไรนะ แต่ถ้าทำไม่ได้ ก็ไม่แปลกอีกนั่นแหละ

ออฟไลน์ yumenowinds

ผมว่า isuzu มันดู next gen มากกว่า revo

ออฟไลน์ whoami

เช่น
เป็นต้นครับ

แต่สมัย vigo แม้ dmax ตัวใหม่จะสดกว่าก็ยังขายสู้ vigo ไม่ได้นะครับ ^^

มาตอนนี้ isuzu แก้เกมมาดี ก็สมควรได้แชมป์ยอดขายไปครับ

ออฟไลน์ Tomz

สมควรล่ะพี่โต ก็คิดดูล่ะกัน อาผมที่ต่างจังหวัด แกสาวกพี่โตมาตั้งแต่ ไมตี้เอ้ก ไทเกอร์ จนมาวีโก้ พอ รีโว่ ออกมา แล้วอาแกเห็นนะ แวปแรกแกบอกเลยว่า แหม่ โชคดีจัง ที่ถอยวีโก้ ตัว แชมป์ TRD ออกมา สวยกว่าตั้งเยอะ  ::) ::)
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ vellcap

ไม่แปลกหรอกครับ
Toyota  ออกแบบรถมาได้แย่เองครับ  ผมตั้งใจจะซื้อ  พอเห็นตัวจริง เห็นราคา เห็นอุปกรณ์ต่างๆมาแล้ว  ทำใจซื้อไม่ลงครับ
ส่วน D-Max  การขับขี่(เทียบจากตัวก่อน Minor Change นะครับ)  ช่วงล่างนุ่มนิ่ม  ขับในเมืองสบาย  แต่ขับเร็วแล้วไม่ไว้ใจเลยครับ
การเข้าโค้งนี่ไปกันใหญ่เลย ทั้งเอียงทั้งสไลด์ เสียงยางร้องจนน่ากลัว เป็นรถกระบะปี 2013-2014 ที่เข้าโค้งได้น่ากลัวมากๆครับ
Ranger กับ Vigo และ Revo ยังเข้าโค้งได้ดีกว่า  เสียงลมก็เยอะมาก  ระบบแอร์ก็ตัด Spec ลงเมื่อเทียบกับฝาแฝด 
สำหรับผมจุดที่น่าใช้สำหรับ D-Max นี่คือมี ESP ให้ในหลายๆรุ่นครับ  แค่นี่จริงๆครับ
แต่ Revo ถึงแม้การขับขี่จะทำได้ดีกว่า  แต่การออกแบบ  มันแย่เกินกว่าจะรับได้ครับ  ยิ่งพอ Fortuner เปิดตัวมาแล้ว  Revo นี่ยิ่งดูแย่ไปกว่าเดิมอีกครับ

ออฟไลน์ lufy

ตอนที่ รีโว่มีภาพหลุดออกมา ผมยังไม่อยากจะเชื่อเลย ว่าจะเอาหน้าตาแบบนี้จริงดิ วีโก้ยังสวยกว่าเลย ถ้ายอดดีแม้กจะนำตลอดก็ไม่เห็นแปลกเลย ไม่จำเป็นที่เจ้าตลาดต้องเป็นที่หนึ่งตลอด

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ

จากความคิดของผมเองนะครับ อย่าดราม่า ไทรทันมันไม่สวยแต่ก็พยายามปรับความรู้สึกมันก็ไม่ได้ขี้เหร่จนเกินไป เอามาตราฐานรถ
และอุปกรณ์อำนวยความสะดวกต่างๆมาหักล้างกันแล้วมันก็หล่่อเหลาเอาการเลย แต่รีโว่ผมพยายามเปิดใจรับสภาพตัวรถ ยิ่งพยายามเท่าไร
ความคิดยังเห็นว่ามันไม่สวย ตัวTRDออกมาใหม่ ยิ่งเลอะเทอะเลยครับ ผมชอบวีโก้ ตัวTRDก่อนเปลี่ยนโฉมมากๆ ผมว่าสวยลงตัวสุดๆแล้ว
สำหรับรถกระบะของพี่โต ดีไม่ดีตัวMCอาจมาสิ้นปีหรือต้นปีหน้า เปลี่ยนหน้าตาใหม่หมดก็ได้ครับ ถ้ายอดขายกับยอดรถบนถนน ยังสวนทางกันแบบนี้

จริงๆนะ ผมก็คิดงั้น

ตอนแรกมีแผนจะออกรถกับแฟนเพระาที่บ้านนั้นเค้าขอยรถตู้ จะเอา BT พ่อตาห้ามไว้แกเข็คกับคันที่แกขับ (ก็แกไปเอารถเทสไดรฟ์มาเนอะ)

ผมเลยพยายามโน้มน้าวให้เอาไทรทั้น เพราะพวกอุปกรณ์พื้นฐานที่ได้ใช้บ่อยมันเยอะมาก (ที่ผมอยากได้คือตัวประดับไฟหน้านี้หละ ในแค็บตัวท๊อปมี เจ้าอื่นไม่มี)

เรื่องกระจังมันได้วิธีแก้ง่ายๆคือพ่นดำแบบตัวกัวเดียวเคยเห้นคนเปลี่ยนไปใส่ดุขึ้นเยอะเลย

ส่วนรีโง่ TRD นี้เลอะเทอะอย่างแรง
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Darkart

Isuzu D'Max 1.9 อันดับ 1 ทั้ง 12 เดือน ถือว่าแปลกไหมครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 20:34:52 »
หน้า Revo ความสวยหายไปหมด ตอนนี้อัดโปรโมชั่นน่าดู ลด 1 แสนบาท ผ่อนสบายๆ ลุ้นข้าวสาร
Dmax 1.9 มาถูกที่ถูกเวลา ตามท้องถนนเยอะ รถแต่งเริ่มเยอะ หน้าตามันได้ เสียภาษีน้อย ช่วงล่างเดิมนิ่ม เข้าโค้งกับเปลี่ยนเลนไวๆเสียว
จัดโช๊คยี่ห้อดีๆ 1 ชุด จบเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Tiger3539

ISUZU หน้าสวยกว่า REVO หรา

ไม่แตกต่างกันเลย
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ porcupine

Re: Isuzu D'Max 1.9 อันดับ 1 ทั้ง 12 เดือน ถือว่าแปลกไหมครับ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 22:00:22 »
หน้า Revo ความสวยหายไปหมด ตอนนี้อัดโปรโมชั่นน่าดู ลด 1 แสนบาท ผ่อนสบายๆ ลุ้นข้าวสาร
Dmax 1.9 มาถูกที่ถูกเวลา ตามท้องถนนเยอะ รถแต่งเริ่มเยอะ หน้าตามันได้ เสียภาษีน้อย ช่วงล่างเดิมนิ่ม เข้าโค้งกับเปลี่ยนเลนไวๆเสียว
จัดโช๊คยี่ห้อดีๆ 1 ชุด จบเลยครับ

0ไหนครับลด 1 แสน ชี้เป้าหน่อยครับ ถามๆดูลดแค่ 70,000 เองตอนนี้ สนใจตัว PRERUNNER 2.4G AT 969,000 บาท ถ้าลดแสนน่าสนทันที
Dmax 1.9 แพงไปไม่ไหวอ่ะครับ (หมายถึงตัว 966,000 บาท)

ออฟไลน์ O_o"

ตั้งแต่ Revo TRD ออกมา ยังไม่ค่อยเห็นวิ่งตามท้องถนนเท่าไรเลย หาดูได้ยากจริงๆ

ออฟไลน์ 380Z

ทั้งลดทั้งแถมขนาดนี้ยังสู้ดีแมกไม่ได้ พอจะมองออกเรื่องจุดอ่อนหลายๆจุด

จากรถที่เคยเด่นเรื่องศูนย์บริการ ผมใช้รถโตต้าคันสุดท้ายคือวีออส งี่เง่ากับการเคลมมาก
ทั้งๆที่เป็นดีแฟก เสียงก๊อกๆแก๊กๆภายมนก็ไม่เคลมให้
เล็กๆน้อยๆพวกนี้เป็นปมในใจทั้งนั้น
โตต้าทำร้ายตภัวเองทั้งหน้าตารถ และงานบริการที่กากขึ้น

ดูยอดขายอีสุ ฮอนด้าประกอบเอาครับ ส่วนใครที่เคราะห์ดีไม่เจอบริการกากๆอย่างผมก็คงจะยังรับได้ กับหน้าตาแบบนี้เพราะยังคงความมั่นใจมนแบรนได้อยู่