ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Hyundai H-1 Limited II หลังคา Sunroof คู่ จอหลัง 2 จอ //  (อ่าน 7778 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Hyundai H-1 Limited II

ราคาอย่างเป็นทางการ Hyundai H-1 Limited II : 1,649,000 บาท
สีตัวถังภายนอก สีขาว, หลังคา Sunroof คู่ ด้านหน้า - ด้านหลัง,
จอหลังหัวหมอน 10.1 นิ้ว 2 จอ, เบาะหนังเจาะรูสีเทา, Cruise Control ฯลฯ

อ่านรายละเอียดทั้งหมดได้ที่
http://www.headlightmag.com/hyundai-h-1-limited-ii-official-price-spec/

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
คหสต. นี่มันปี 2017 แล้วนะ รถคันละตั้ง 1,649,000 บาท ระบบความปลอดภัยยังมีแค่ เบรก ABS / EBD / BA กับถุงลมนิรภัยคู่หน้า 2 ตำแหน่ง ยังไงผมก็ไม่เอาชีวิตของคนทั้งครอบครัวไปเสี่ยงบนรถคันนี้เป็นแน่แท้

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เอาตัว ELITE มาแต่งต่อนี่เอง เลยไม่มี ESP ประตูหลังไฟฟ้า และกล้องรอบคัน

แต่ หลังคา Sunroof คู่ กับสีขาวนี่ดูสวยงามจริงๆครับ

เอาจริงๆ ผมว่าเอารุ่น Deluxe มาเสริมถุงลมรอบคันนี่จะน่าสนใจกว่ามากครับ
ผมว่าแย่งยอด ALPHARD/INNOVA ได้อีกมากครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ผมว่ารถไม่พอขาย คนส่วนมากเห็นตัวจริงกับออปชั่นแค่นี้ก็ซื้อแล้วครับ

เรื่องความปลอดภัยลืมไปหมดละ

ออฟไลน์ Nikle_pk

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ซันรูฟ สำคัญกว่า แอร์แบ็ค  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ผมว่าถ้ายอดขายยังขายดีแบบปัจจุบัน คงยาก เพิ่มถุงลม (แต่อาจเพิ่มesp ได้เพราะตัว grand strex  มีใส่มาให้)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เอาที่เพิ่มมาออกแล้วไปใส่ ESP ดีกว่ากับ Airbag รอบคันดีกว่าครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Grand Starex ต้องเสียภาษีแบบรถส่วนบุคคลไม่เกิน 7 ที่นั่ง ถ้าจำไม่ผิดมีข้อกำหนดว่าถ้ารถมีระบบ ESP จะได้ลดภาษี 5% เลยใส่มาให้

ส่วนที่ H1/Grand Carnival/Ventury ไม่ใส่มาให้ คงเพราะเสียภาษีสรรพสามิตรถตู้ 11 ที่นั่งต่ำอยู่แล้ว ซึ่งใน segment นี้มีแค่ Ssangyong Stavic Turismo ที่มี ESP มาให้ครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ the kit

มุมมองคนซื้อ เท่าที่เคยถามมาว่าทำไมถึงซื้อ H1 (ทั้งคนฐานะปานกลาง - คนรวยมากแต่ขี้เหนียว)

"มันเหมือน Alphard แต่ถูกเกินครึ่ง!!"
"จ่ายแพงทำไม ให้คนรถขับ"
"เปลี่ยนยางนิด ทำช่วงล่างหน่อย Alphard ดีๆ นี่เอง"

ความปลอดภัยคนซื้อกลับมอง ไม่ได้เทียบ Alphard แต่เทียบ โตต้า คอมมิวเตอร์ ว่าไม่ได้ต่างกัน

ไม่งั้นมันคงไม่ขายได้ค่อนข้างดีต่อเนื่องขนาดนี้ครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าจะเอามาใช้ในครอบครัว เป็นผม ซึงจำกัดด้วยเรื่องงบ  ผมจะไป Innova  ตัวท็อป  เอาเงินส่วนต่างเกือบๆ 3 แสนเป็นค่าน้ำมันและค่าดูแลได้อีกหลายปี
แม้นั่งไม่ได้ 11 ที่นั่ง เท่าเจ้าคันนี้  แต่อุปกรณ์ความปลอดภัยมาเต็มพิกัด แถมอะไหล่เรื่องเกียร์ เครื่องยนต์ ใช้ร่วมกับรีโว้ ฟอร์จูนเนอร์ได้อีก

หากงบไม่ใช่ปัญหา  ผมจะไป เจ้า GRAND CANIVAL ตัวบน แห่งค่าย King In Asia  รูปร่างหน้าตา ทรงรถ มันโดนใจมาก
ถ้าติดตราญี่ปุ่น ป่านนี้ผลิตไม่ทันแน่ๆ 

ออฟไลน์ valent

ด้วยราคานี้ ผมว่า H1 deluxe น่าจะดีกว่า ได้ประตูไฟฟ้ามาด้วย
sunroof น่าจะเป็นแค่ของเล่นกระตุ้นลูกค้า
ว่าไปแล้ว เหมือนที่หลายๆ คนบอก ใส่ระบบควบคุมการทรงตัวมาให้ยังดีกว่าได้ sunroof
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ TRcdi

มุมมองคนซื้อ เท่าที่เคยถามมาว่าทำไมถึงซื้อ H1 (ทั้งคนฐานะปานกลาง - คนรวยมากแต่ขี้เหนียว)

"มันเหมือน Alphard แต่ถูกเกินครึ่ง!!"
"เปลี่ยนยางนิด ทำช่วงล่างหน่อย Alphard ดีๆ นี่เอง"

ความปลอดภัยคนซื้อกลับมอง ไม่ได้เทียบ Alphard แต่เทียบ โตต้า คอมมิวเตอร์ ว่าไม่ได้ต่างกัน

ไม่งั้นมันคงไม่ขายได้ค่อนข้างดีต่อเนื่องขนาดนี้ครับ

ขอเพิ่มมุมมองคนที่ใช้นิดนึงครับ
แต่ผมไม่ทราบว่า ระดับฐานะตามมาตรฐาน
คุณ the kit  เท่าไหร่คือปานกลาง หรือ รวย

แต่ปัญหาหลักของผมที่ไม่ใช้ Alphard
เนื่องจากจำนวนสมาชิกในครอบครัว
ประกอบด้วยผู้ใหญ่ 8 คน เด็กกำลังจะเกิด 2 คน
และชอบเที่ยวด้วยกันทั้งบ้านซะด้วย

เลยเหลือตัวเลือกน้อยมากครับ
รถคันอื่นที่ใช้ประจำคือ xc60 กับ 520d
ก็ทราบครับว่ารถที่มีระบบความปลอดภัย
จัดเต็ม มันอุ่นใจกว่าจริงครับ

แต่เมื่อ H1 ตอบโจทย์การใช้งานของครอบครัว
ผมเลือกใช้ โดยเพิ่มความระมัดระวังในการใช้
มากขึ้น  ขับช้า  ขับไม่ซ่า ขับเจียมตัวๆ

ผมอยากเห็นรถตู้ 9- 11 ที่นั่ง  ราคาเหมาะสม
พร้อมออฟชั่นปลอดภัยครบๆ   ทำออกมาให้เลือกเยอะๆ   เพราะครอบครัวหลายๆ บ้าน อยู่ในช่วง
3 gen  คือ รุ่นอากงอาม่า  รุ่นผม  รุ่นลูกผม
ไปไหนมาไหนด้วยกัน  อบอุ่นดีครับ

ออฟไลน์ the kit

ขอเพิ่มมุมมองคนที่ใช้นิดนึงครับ
แต่ผมไม่ทราบว่า ระดับฐานะตามมาตรฐาน
คุณ the kit  เท่าไหร่คือปานกลาง หรือ รวย

แต่ปัญหาหลักของผมที่ไม่ใช้ Alphard
เนื่องจากจำนวนสมาชิกในครอบครัว
ประกอบด้วยผู้ใหญ่ 8 คน เด็กกำลังจะเกิด 2 คน
และชอบเที่ยวด้วยกันทั้งบ้านซะด้วย

เลยเหลือตัวเลือกน้อยมากครับ
รถคันอื่นที่ใช้ประจำคือ xc60 กับ 520d
ก็ทราบครับว่ารถที่มีระบบความปลอดภัย
จัดเต็ม มันอุ่นใจกว่าจริงครับ

แต่เมื่อ H1 ตอบโจทย์การใช้งานของครอบครัว
ผมเลือกใช้ โดยเพิ่มความระมัดระวังในการใช้
มากขึ้น  ขับช้า  ขับไม่ซ่า ขับเจียมตัวๆ

ผมอยากเห็นรถตู้ 9- 11 ที่นั่ง  ราคาเหมาะสม
พร้อมออฟชั่นปลอดภัยครบๆ   ทำออกมาให้เลือกเยอะๆ   เพราะครอบครัวหลายๆ บ้าน อยู่ในช่วง
3 gen  คือ รุ่นอากงอาม่า  รุ่นผม  รุ่นลูกผม
ไปไหนมาไหนด้วยกัน  อบอุ่นดีครับ

ในมุมมองผม
ฐานะปานกลาง คือ มีความสามารถ ซื้อรถ (สด/ผ่อน) ราคา 2 ล้านลงมาได้โดยไม่เดือดร้อนกับค่าใช้จ่ายอย่างอื่น

รวย คือ  มีความสามารถ ซื้อรถ (สด/ผ่อน) ราคา 5 ล้านลงมาได้โดยไม่เดือดร้อนกับค่าใช้จ่ายอย่างอื่น

รวยมาก คือ มีความสามารถ ซื้อรถ (สด/ผ่อน) ราคา 20 ล้านลงมาได้โดยไม่เดือดร้อนกับค่าใช้จ่ายอย่างอื่น

ที่ผมว่า รวยมากแต่ขี้เหนียว คือ กลุ่มคนที่ว่า เขาไม่สนใจหรอกว่าจะ pre-safe, post-safe ยังไง
ขอแค่ให้มันพาจากจุดหนึ่งไปอีกจุดหนึ่งได้เป็นพอ
แต่ถามว่ามันดีไหม ความคุ้มค่าแล้วแต่คนมอง คนให้น้ำหนักในแต่ละด้าน ความปลอดภัยก็มีในระดับหนึ่ง
ดังนั้นรถ H1 มันเลยขายได้ดี เพราะ รูปโฉมที่ดูดีกว่า Commuter รวมถึง Ventury เป็นไหนๆ

รถ 11 ที่นั่ง VW Caravelle หรือ MB Vito ก็มี เพียงแต่ว่า ราคา, ศูนย์บริการ ฯลฯ นั้นผู้ซื้อรับมันได้ไหม
เมื่อเทียบกับ รถที่ตอบโจทย์ได้ใกล้เคียงกันแล้ว อะไรที่มันคุ้มที่สุดที่เราได้ให้ นน.ลงไปแล้ว ก็อันนั้นล่ะครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มองกลางๆ ราคารถไม่สูงมากเมื่อเทียบกับรถในแนวนี้ รูปโฉมดูไม่ขี่เหร่นัก ไม่เหมือนรถตู้สาธรณะ นั่งสบายพอสมควร ไม่หรูหรามากนัก อ็อพชั่นความปลอดภัยอาจน้อย (แต่ไม่ได้ถูกใช้ทุกวันเหมือนภายใน จะรู้และเห็นตอนเกิดอุบัติเหตุ ซึ่ง.บางคนมองเป็นเรื่องรอง เอาแบบจับต้องได้บ่อยๆไว้ก่อน) ถือว่าคุ้มค่าเลยครับ รถ 7ที่นั่ง+ ที่นั่งสบายแทบทุกที่นั่ง เครื่องดีเซลแรงดีพอเพียงกับการใช้งานบนถนนดำ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SM.

ผมคงแปลกกว่าคนอื่นที่ ไม่อยากได้ sunroof กับ จอ TV เนี่ยแหละครับ อย่างอื่นต้องการ  :P :P :P :P