ผู้เขียน หัวข้อ: รู้...ว่ารำคาญรถขับช้าแช่ขวา แต่ตอนแซงซ้ายขับไม่ต้องเร็วมากก็ได้ ผมเสียว ??  (อ่าน 9378 ครั้ง)

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ถนนบางเส้นอย่างถนนกาญจนาฯรอบ กทม. ทางด่วน หรือถนนสายเอเชียช่วงออกจาก กทม. ที่จะเป็นถนนฝั่งละ 3-4 เลน
บางทีช่องขวาสุดมันจะมีรถช้าแช่ขวาวิ่งอยู่  น่ารำคาญมาก....... (แต่จะไปสรุปว่าเป็นรถช้าแช่ขวาทั้งหมดมันก็ไม่ถูก ถนนบางเส้นมีที่กลับรถอยู่กลางถนนก็มักจะมีรถชะลอเพื่อเตรียมกลับรถ)

แล้วมันจะมีคนที่ขับมาเร็วๆแต่ไม่ชะลอรถ หักแซงเข้าเลนทางซ้ายไปเลย บางทีก็ปาดท้ายบ้าง มุดปาดหน้ารถอื่นบ้าง จะเปลี่ยนเลนไฟเลี้ยวก็ไม่เปิดบอกล่วงหน้า
บางคันขับแข่งกันมาเลยก็มี แซงซ้ายแซงขวากันให้วุ่นวาย

ผมไม่ได้ขับรถเร็วมากแค่ประมาณ110-120 ช่วงที่ถนนมี3-4เลนผมจะชอบขับอยู่เลน 2-3 เพราะไม่อยากโดนด่าว่าช้าแช่ขวา...แต่ก็ไม่วายมีเพื่อนๆร่วมถนนปาดหน้าปาดท้ายด้วยความเร็วสูงอยู่เนืองๆ
บอกตามตรง.......ผมเสียว 
รถผมยังผ่อนไม่หมดแถมประกันชีวิตก็ไม่ได้ทำไว้ด้วย

เลยฝากแนะนำสำหรับคนขับรถเร็วว่าถ้าจะแซงซ้าย...ลดความเร็วลงมาหน่อยครับ ให้มันสัมพันธ์กับรถทางซ้ายแล้วจะมุดจะแซงได้ง่ายและปลอดภัยกับผู้อื่นมากขึ้น ถ้าเปิดไฟเลี้ยวด้วยก็จะดีมากครับ (บางคันปาดเข้าเลนก่อนแล้วค่อยเปิดไฟเลี้ยวตาม...แก้เขินละมั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่า ที่เลว กว่า แช่ขวา ก็แซง ซ้าย ความเร็วๆ สูงๆ นี่ละ
ยิ่ง มอเตอร์เวย์  เลน นี่ คล้ายเคส เบนส์เลย ซ้ายเค้าขับกัน 80-90

ขอละครับ ขับเท่าไหร่ก็ไม่ต้องแช่ขวาได้ไหมครับ
ถนนมอเตอร์เวย์นี่ 120 ขวากันหมด พวกขาแรง ไม่มี ที่ให้แซงมาแซงซ้าย จะทิ่ม ท้ายรถผมเหมือนกัน ปาดหน้า ปาดไป ปาด มา เลนกลาง แบบ ผม เสียวด้วยคน

ออฟไลน์ Auto

ผมพูดจริง ๆ  นะ  ถ้าคิดว่าช้าถึงแม้ขับตามคนอื่นก็เปิดไฟเลี้ยวเข้าซ้ายเถอะ   เพราะผมมีเหตุต้องแซงซ้ายเพราะคนอื่นข้างหน้าขับแช่ขวาผมอาจจะปาดหน้าหรือบีบแต่  หรือบางทีก็กระทืบเบรคหลังจากแซงได้     
คืออารมณ์มันโมโหน่ะเข้าใจไหม     ผมเชื่อว่าคันอื่นก็คงเป็นเหมือนกัน       ทางที่ดีหลบอย่าแช่ขวาดีที่สุดเพราะมีรถคันอื่นที่เร็วกว่าเราอยู่แล้วที่ขับมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2016, 15:37:24 โดย Auto »

ออฟไลน์ alpha14

พวกอยากตายแต่ไม่อยากตายเดี่ยว!

ออฟไลน์ 2k

ทุกวันนี้เจอเยอะเลยพวกทำตัวเป้นรถแข่งแซงซ้ายขวาปาดหน้าคนโน้นคนนี้ไปทั่วด้วยรถขับหน้าบ้านๆ ไอ้พวกนี้พลาดสะกิดมาโดนเมื่อไหร่กระทืบให้เจ็บหนักๆไว้ก่อนเรื่องอื่นไว้ตกลงกันทีหลัง  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่ หลบให้ตลอดถ้าหลบได้

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
เวลาแซงผมจะแซงขวาเสมอ จำเป็นต้องแซงซ้ายก็คือแซงพวกแช่ขวาไม่ยอมหลบนี่ละ แต่จะแซงเมื่อคิดว่าปลอดภัยจริงๆ

ส่วนพวกมุด ปาด ผมว่าเขาไม่สนใจเรื่องนี้หรอก จะซ้าย จะขวาไปหมดขอให้มีช่อง

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
บางทีมีเหตุจำเป็นคือขับแซงรถทางซ้าย ก็ว่าเร็วแล้วนะ มีรถขับมาจี้ตูดกระพริบไฟ เราแซงพ้นก็เปิดไฟเลี้ยวจะชิดซ้ายให้ ห่าราก(โทษทีพูดไม่เพราะ)ปาดเข้าซ้ายจะชนตูดตรูอีก มันจะรีบไปไหน และเห็นมันทำแบบนั้นกับรถข้างหน้าด้วย ล่าสุดที่เชียงใหม่บ่าย 3 เป็น mazda 2 รถเต็มถนนมันก็ทำแบบนั้นได้ แหมะ คิดละอารมณ์เสีย เพิ่งพาพ่อแม่ไปโรงพยาบาลมา เลยยั้งๆไว้หน่อย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขับช้าแช่ขวา หน้าเขาโล่ง ทั้งจี้ท้าย เปิดไฟสูง กดแตรไล่ ก็ยังไม่หลบให้

เราจะต้องทำอย่างไรครับ ถ่ายคลิป ระบุความเร็วที่เราขับ และคันหน้าขับช้าไม่ยอมหลบ
แล้วถ้าเรามาคนเดียวถ่ายคลิปเองจะโดยตำรวจเล่นไหมครับว่าใช้โทรศัพท์ระหว่างขับรถ

สุดท้ายก็ต้องแซงซ้ายอยู่ดีครับ จบๆ ไป ช่างหัวมัน แต่ก็ต้องเกรงใจและระวังรถเลนซ้ายที่เรากำลังจะเปลี่ยนไปหาเขาด้วยครับ
 :( :( :( :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Darkart

เมื่อรถช้าวิ่งขวาเกาะกลุ่มกัน บางครั้งแซงซ้าย ไปได้เร็วกว่า แช่ซ้ายยาวๆ เจอรถช้าแล้วค่อยเปลี่ยนหาเลนที่ว่าง ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

จริงๆแล้วแต่จังหวะนะ มาเร็วๆแล้ว ซ้ายโล่งก็ไม่ผ่อนเลย ไปทั้งแบบนั้น หรือบางจังหวะ วิ่งมาติดขวาแล้วค่อยๆออกซ้ายได้ความเร็วมันก็ไม่เยอะ

ประมาณนี้ครับ จริงๆไม่ได้ชอบแซงซ้ายนะ แต่จะไปจี้ๆ แวปไฟทองไม่รู้ร้อนทำไมเสียอารมณ์เปล่าๆ

ส่วนการมุด บอกตรงๆ ไม่ค่อยสนเท่าไหร่ มีช่องก็ไปขอแค่ห่างแล้วไปได้ ไม่ไปทำให้คันอื่นต้องเบรกก็พอ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ขับช้าแล้วแช่ขวา แซงซ้ายไปเนียนๆมันไม่หลบ
ต้องเตือนสติกันบ้าง มีคนแซงซ้ายหลายคันไวๆ ตัดเข้าต่อหน้ามันหลายๆคัน ไม่ละอายก็ให้ขับต่อไป แต่ที่เท่ามันจะหลบซ้ายทันทีเมื่อว่าง
ผมไม่รำคาญรถแซงซ้ายแซงขวานะ แต่รำคาญรถขับกีดขวางทางจราจร โดยเฉพาะช้าแชขวา

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
และก็พวกเร็วแซงซ้าย พอเข้าใจ แต่แซงซ้ายแล้วไม่มีทางไป เคยเจอไหม ดริฟไฟไล่พวกอยู่ซ้ายสุด คือ จะให้เค้าไปวิ่งบนหญ้ารึ  ทำไปได้   

ออฟไลน์ Harem

พวกแช่ขวาบีบแตรกระพริบไฟไม่หลบนี้ไม่น่ามาขับรถนะครับน่าจะไม่ครบ 32

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดี๋ยวเจอวลี ถ้ารีบทำไมไม่มาตั้งแต่เมื่อวาน
ผมหล่ะหรรมจริมๆ

ออฟไลน์ sajilki

บางคันก็เกินไปจริงๆ  สัญญาณไม่ให้ไม่ชะลอจังหวะไม่ดีทิ่มอย่างเดียว  ผมแซงเรวนะแต่ไม่เคยปาดใครและให้สัญญาณตลอด

ออฟไลน์ Tapanan

เคยเจอพวกรถตู้เช่าเหมาลำอะครับ ชอบวิ่งแช่ขวา ความเร็วก็ไม่สูง ยิ่งมากัน เป็นกลุ่มนี้ กว่าจะแซงได้ก็หลาย กม.
ที่ว่ามานี่ถนน 4 เลนนะครับ ผมกลัวจริงว่า ถ้าเป็นถนน 2 เลนสวนแล้ว กลัวจะลืมตัวชิดขวา ไปวิ่งเลนตรงข้ามแทน.... กลัวจริง

ออฟไลน์ aobness

รำคาญจริงๆแหละครับ ถ้าแช่แบบ 100-120 ผม โอเคนะ
 แต่แช่แบบ 60-70 ขนานเลนส์กลางนี่ไม่ไหว

ออฟไลน์ Mp4_007

ผมว่าบางทีขับเลน กลาง กับ ซ้าย ไปได้เร็วกว่าเลนขวาอีก เจอบ่อยเส้นสายเอเชีย มอเตอร์เว แช่กันจังเลยขวานะ แต่ผมไม่เคยเปิดไฟไล่รถเลนซ้ายนะ เพราะมันเป็นเลนที่ควรขับช้าอยู่แล้ว แต่จะไปเปิดไฟไล่เลนขวานั้นแหละ เจอพวกตีมึนก็เยอะ ไล่ไงก็ไม่ไป ถ้าแซงได้ก็ปาดนิดนึง พอให้รู้ตัว

ออฟไลน์ golf8023

ขอความเห็นหน่อยครับว่า ขับแช่ขวาด้วยความเร็วที่เท่าไหร่จึงเรียกว่า ขับช้าแช่ขวา
บางทีผมขับ100กม/ชม. เจอคันหลังจี้ตูดเปิดไฟไล่ ผมเห็นก็จะเบียงซ้ายให้ ยังไม่ทันจะเบี่ยงพี่แกแซงซ้ายแล้วปาดเข้าขวาหน้าตาเฉย ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด
คือ100กม./ชม.ก็จะน่าจะเร็วแล้วนะครับ แล้วบางทีขับจี้มาคันหน้าเค้าอาจจะไม่เห็น หรือเห็นช้าไปหน่อย คันที่จี้มาก็ควรจะใจเย็นๆแล้วค่อยๆแซงซ้ายไปก็ได้ครับ

ถนนวันนี้ ผู้แข็งแกร่งที่สุดจึงจะอยู่รอดได้ นี่ผมขับรถหรือออกไปรบกันแน่

ออฟไลน์ Tomz

เคยเจอพวกไม่สนต่อโลกไหมล่ะครับ ขับขวาแต่แช่ไว้ไม่เกิน 80กม/ชั่วโมง ทั้งบีบแตรไล่ ทั้งยกไฟสูง ซ้ายก็แซงไม่ได้ มีสิบล้อ+สิบแปดล้อ แถมยังขับความเร็วเท่ากับสิบล้ออีก ด้านท้ายไม่ต้องสืบ ติดยาวเป็นหางว่าวเลย  พอแซงได้มองไปในรถก็จะเจอ มนุษย์ลุง-ป้า ขับหลังตรง หน้าตรง ไม่สนโลกข้างหลังอะไรเล้ยยยยย  ผมนี่เจอบ่อยมาก เซงเลย

2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ CATM96

ขอความเห็นหน่อยครับว่า ขับแช่ขวาด้วยความเร็วที่เท่าไหร่จึงเรียกว่า ขับช้าแช่ขวา
บางทีผมขับ100กม/ชม. เจอคันหลังจี้ตูดเปิดไฟไล่ ผมเห็นก็จะเบียงซ้ายให้ ยังไม่ทันจะเบี่ยงพี่แกแซงซ้ายแล้วปาดเข้าขวาหน้าตาเฉย ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด
คือ100กม./ชม.ก็จะน่าจะเร็วแล้วนะครับ แล้วบางทีขับจี้มาคันหน้าเค้าอาจจะไม่เห็น หรือเห็นช้าไปหน่อย คันที่จี้มาก็ควรจะใจเย็นๆแล้วค่อยๆแซงซ้ายไปก็ได้ครับ

ถนนวันนี้ ผู้แข็งแกร่งที่สุดจึงจะอยู่รอดได้ นี่ผมขับรถหรือออกไปรบกันแน่

คือ100ถามว่าช้ามั้ย? มันขึ้นอยู่กับสภาพการจราจรขณะนั้นโดยครับ รถเยอะไหลไปเรื่อยเต็มทุกเลน จะ 80 90 100 จะมุดก็ไปไหนไม่ได้ก็ขับแบบนั้นตามสภาพ แต่ถ้าข้างหน้าว่าง ซ้ายว่างก็ต้องเข้าซ้ายจะที่100 120 140ว่างซ้ายก็ต้องเข้าครับห้ามแช่ขวา ลองดูคลิปที่เขาขับรถautobahnก็ได้ ถ้าบอก180เร็วแล้วมีสิทธ์แช่ขวา?

ออฟไลน์ porasit33

จะ 100, 120, 140, 160 ถ้าผมแซงเสร็จ
เลนซ้ายโล่งผมก็กลับมาช่องเดิมครับ
สำหรับผมจะถือคติ "ช่องขวาสุดมีไว้แซงครับ"

ให้คนอื่นแซงซ้ายมันอันตรายนะ ทางก็เป็นหลุมเยอะยังต้องเร่งแซงอีก
อยากให้ทุกคนกลับเข้าช่องกลางเมื่อแซงพ้นเถอะครับ ถ้ารถเยอะจนทำให้
ต้องไปช่องขวายาวๆ ผมว่าคนจะที่จี้ท้ายมาเค้ารู้ครับ

ว่าแช่โดยข้างหน้าโล่ง หรือรถติด ใช้ทางด้วยกันให้ทสงกันนะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ส่วนตัวผมไม่อะไรกันคนที่แซงซ้ายเมื่อมีเหตุจำเป็นนะ  และไม่สนพวกที่ขับมุดด้วย เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ไม่ทำคันไหนตกใจ ไม่ทำใครเสียจังหวะผมโอเคหมด

แต่เกลียดพวกแซงไหล่ทางมาก ถ้ารถไหลจะแล้วมีพวกจะแซงไหล่ทางผมรีบกันท่าเลย

บางจังหวะพวกแซงซ้ายนี่ก็เกินไปครับ ตามถนน ตวจนี่จะเป็น รถบรรทุกแซงรถบรรทุก มันก็เป็นเรื่องปกติที่จะมีคิวมาต่อยาว   แต่พอรถบรรทุกกำลังจะลงซ้าย พวกรีบแซงซ้ายจะรีบชิงลงซ้ายแล้วรถบรรทุกก็เสียจังหวะจะลงซ้าย 

คันต่อมาก็ทำแบบนี้ไปเรื่อย เป็นเหตุให้รถบรรทุกลงซ้ายไม่ได้จริงๆ  ให้พวกรีบแซงซ้ายนี่ละตัวทำรถติดจริงๆ  เจอบ่อยๆสายใต้   

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ zapdos191

สำหรับผมนิยามคำว่า "แช่" นี่คือ ขับช้ากว่ารถคันหลัง แต่ไม่ยอมออกซ้ายโดยไม่มีเหตุอันควรครับ ยกตัวอย่าง

1. ถนนมีสองเลน เลนซ้ายรถบรรทุกวิ่ง 60 เลนมีขวามีรถกำลังแซง 70-80 ถึงแซงช้าผมก็รอนะครับ ไม่จี้ ไม่ไล่ ยกเว้นแต่ว่ามันเท่ากับรถบรรทุกแบบ "จริงๆ" อันนี้อาจจะส่งสัญญาณนิดนึง แตรสั้น หรือ ไฟสูงก็ว่ากันไปครับ แซงเสร็จเข้าซ้าย ไม่มีใครว่าครับแบบนี้
2. ถนนมีสองเลน ขับมา 80 ข้างหน้าโล่ง ซ้ายโล่ง แต่ขับเลนขวา ไม่มีรถตามมา อันนี้อันเชิญครับ แต่หมั่นดูกระจกหลังนิดนึง ว่ามีรถตามมาหรือยัง ถ้ามีแล้วเข้ามาในระยะอันควรแล้ว ก็ออกซ้ายเถอะครับ เพราะท่านทัศนวิสัยดีกว่า ถ้าให้คันหลังที่มาเร็วกว่าออกซ้าย เค้าไม่เห็นซ้ายนะครับ หลายครั้งที่ผมเคยเห็นออกปุ๊บ ซัดตูดสิบล้อเลยก็มีครับ
3. ในกรณีข้อ 2 ถึงขับมา 100 120 140 160 180 อยู่เลนขวา แล้วมีรถตามมาเร็วกว่าเรา ก็ต้องออกซ้ายนะครับ ผมเองก็ยอมรับว่าขับเร็ว แต่ก็มักจะมีคนที่เร็วกว่าเสมอ ผมก็ออกซ้ายให้นะครับ

แต่ในอีกแง่มุมนึงผมก็เข้าใจนะ ถนนเลนซ้ายโดยเฉพาะต่างจังหวัด มันไม่ค่อยดี หลุมบ่อมหาศาล ซ่อมเท่าไหร่ก็พังเหมือนเดิม เอาง่ายๆสายอีสานเส้น โคราช-ขอนแก่น ก็ได้ครับ จะมีบางช่วงที่สิบล้อพร้อมใจกันออกเลนขวาหมดทั้งๆที่ถนนโคตรโล่ง รถเล็กต้องพากันแซงเลนซ้ายหมด เพราะถนนซ้ายหลุมเยอะมาก ใครไม่รู้ออกซ้ายไปก็รับแรงกระแทกไปเต็มๆครับ แรกๆผมก็ไม่เข้าใจ ออกซ้าย ช่วงล่างแทบพัง 555+ หลังจากนั้น ก็ต้องสังเกตุและจำเอาละครับ ว่าถนนช่วงไหนดีไม่ดียังไง

ต่างคนต่างวาระครับ ถนนแบ่งกันใช้ หมั่นมองกระจกหลังบ่อยๆ ออกซ้ายได้ออกเถอะครับ จะบินมาความเร็วเท่าไหร่ก็ตาม แล้วก็คนขับเร็วก็อย่าจี้ อย่าไล่ อย่ากดดันถ้าไม่มีเหตุอันควรจริงๆ ถนนจะน่าอยู่ขึ้นครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เอาเป็นว่าถ้าจะขับแช่ขวาตลอดก็ต้องมองกระจกหลังตลอดครับ หากมีรถที่มีทีท่าว่าจะมาเร็วก็เปิดไฟเลี้ยวซ้ายรอ และก็เข้าซ้ายเมื่อปลอดภัยครับ

แต่ถ้าอย่างขับสบายๆ ไม่ต้องคอยพะวงหลังก็ขับกลางหรือซ้ายเถอะครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราก็ต้องคอยมองหลังเป็นระยะอยู่ดีครับ หากมีน้องแบบคันแดงมาก็จะได้รีบหลบให้เขาไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2016, 23:55:53 โดย Fong »
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ถ้าทุกคนรู้หน้าที่ จบเลย

ออฟไลน์ Jhinz

รำคาญพวกช้าแช่ขวาเช่นกันครับ แช่แบบไม่สนโลก กระพริบไฟก็แล้ว กดแตรเบาๆก็แล้ว ถ้าไม่รีบมากพอแซงซ้ายแล้วกลับมาอยู่หน้าคันนั้นเสร็จผมก็ปล่อยคันเร่งเลยครับแล้วเค้าจะค่อยๆซ้ายไปเอง (แต่ไม่กดเบรคนะครับ อันนั้นมารยาททราม) จากนั้นก็เร่งทำความเร็วกลับไป ยอมรับว่าไม่ดีแต่ผมคิดว่าอย่างน้อยก็ทำให้1คันบนท้องถนนเข้าใจว่าเค้าช้าแช่ขวาอยู่ซึ่งเดือดร้อนคนอื่น

ปล.แม้จะเร็วแค่ไหนแต่ถ้าเลนกลางว่าง/โล่งผมก็ไม่เคยคิดจะแช่ขวาครับ และหมั่นมองกระจกหลังเมื่ออยู่เลนแซงเสมอ
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ Fly to dream

จะ 100, 120, 140, 160 ถ้าผมแซงเสร็จ
เลนซ้ายโล่งผมก็กลับมาช่องเดิมครับ
สำหรับผมจะถือคติ "ช่องขวาสุดมีไว้แซงครับ"

ให้คนอื่นแซงซ้ายมันอันตรายนะ ทางก็เป็นหลุมเยอะยังต้องเร่งแซงอีก
อยากให้ทุกคนกลับเข้าช่องกลางเมื่อแซงพ้นเถอะครับ ถ้ารถเยอะจนทำให้
ต้องไปช่องขวายาวๆ ผมว่าคนจะที่จี้ท้ายมาเค้ารู้ครับ

ว่าแช่โดยข้างหน้าโล่ง หรือรถติด ใช้ทางด้วยกันให้ทสงกันนะครับ

เหมือนกันครับ บางทีขับ 140 เลนซ้ายด้วยซ้ำ ไม่แช่เลนกลางด้วยซ้ำถ้าซ้ายว่าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Aggressor

• Jr. Member
  • **
  • Be CLASSIC
1)ขวาก็มีรถช้าไม่สนโลก ก่อม๊อบหางแถวยาวเป็นกิโล
2)พอแซงซ้ายก็เสียว
3)ไม่เร็วพอมันก็แซงไม่พ้น
4)แซงแบบช้าๆมันก็เฉียดฉิวจนปาดตูดบ้างหน้าบ้างก็เสียว
แล้วจะแซงยังไงดีล่ะเนี่ย?

อยากรู้ต้นตอปัญหาจริงๅให้กลับไปอ่านข้อ1)  ::) ::)
ปล.ไม่นับพวกที่ซิ่งกระจานแบบบ้าบิ่นนะ เพราะพวกนั้นยังไงก็มุดกระจาย ไม่สนใจกระทู้นี้แน่นอน