ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการประกันรถหน่อยครับ ทำกับเจ้าไหนดี  (อ่าน 10463 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากสอบถามครับว่า ผมใช้ march วิ่งมาจะครบ 1 ปี วิ่งปีละไม่เกิน 8000 กิโล ขับในเมือง

จะต้องต่อประกัน อยากถามว่า ควรทำแบบไหนดีครับ

ระหว่าง แบบซ่อมห้าง หรือ อู่

กับระบุคนขับ ไม่ระบุคนขับ

และค่าเบี้ยน่าจะตกประมาณเท่าไรนะครับ ทุนประกันผม 310,000 เอง (น้อยจังเลย)

เท่าที่มีเสนอมา ของ วิริยะ อยู่ที่ 15000 กว่าๆ สินมั่นคง 14,000 กว่าๆ
ทั้งสองที่ซ่อมห้าง

ส่วนของไพบูลย์ ซ่อมห้าง อยู่ที่ 11800 กว่าๆ อู่อยู่ที่ 10300 กว่าๆ

รวมพรบ. และไม่ได้ระบุผู้ขับขี่นะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ซ่อมห้างครับเต้ เลือกได้เอาซ่อมห้างไว้ก่อน กระบะเชฟผมใช้ประกันซ่อมห้างเจ้าเดิมมาตลอดปีนี้ปีที่7แล้วก็ยังซ่อมห้างอยู่ครับ ลองโทรไปเช็คราคากับบริษัทประกันโดยตรงดูเบี้ยถูกกว่าโบรกเกอร์จมเลย ที่แนะนำมี
- MSIG
- LMG
- ธนชาติ
3เจ้าข้างบนนี้เบี้ยไม่แพงเว่อร์เกินไป และเวลาเคลมก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับ ยกเว้น LMG ที่แผนกอนุมัติเคลมเขี้ยวไปหน่อย

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
     เรื่องทุนประกันจะลดลงทุกๆปีครับ เป็นเรื่องปกติครับ สมมติปีแรกทุนประกัน560,000 ปีที่สองทุนประกันก็จะเหลือ520,000 ส่วนการต่อประกันนั้นแนะนำประกันที่มีอยู่ในจังหวัดท่าน เรียกแล้วมาได้ มีอู่รองรับเยอะดีกว่าครับ ถ้าใช้รถคนเดียวระบุคนขับก็จะได้ราคาประหยัดลงนิดนึงครับ ถ้าไม่ระบุราคาก็จะแพงขึ้นนิดนึงครับ   ส่วนเรื่องราคาประกันสามารถต่อรองราคาได้นะครับ เพราะคนขายประกันจะได้เงิน30%จากเบี้ยประกันที่เราเสียให้บริษัทอยู่แล้วครับ พี่ที่ผมทำกับเค้าด้วยราคาประกันเต็ม+ซ่อมห้าง 21,xxx เค้าคิดราคาแค่ 18,xxx ครับ เพราะรถที่บ้านผมทุกคันต่อประกันกับเค้าเลยมีส่วนลดให้

ออฟไลน์ YenChar

LMG หนีให้ห่างเลยครับ

เมื่อก่อนผมชนบ่อย ทั้งมีและไม่มีคู่กรณี กว่าจะเคลมได้ นานมากๆ ลูกเล่น ลูกไม้เยอะ น่ารำคาญ
แถมด่าคนขับด้วย ด่าไปเรื่อย ทั้งพนักงานก็แย่ คอลเซ็นเตอร์ก็ห่วย ฝ่ายเคลมก็ห่วย

รถคุณพ่อผม ตั้งแต่ทำกับ LMG 3 ปีไม่เคยชน เบี้ยลดน้อยมากๆ
พอชนครั้งนึง ชนเพราะประตูบ้านดีดกลับ เคลมไม่มีคู่กรณี
เล่นตัวมากกกกกกกกๆๆ รอเป็น 2-3 ชั่วโมง หาว่าผมแกล้งชนกันเอง โทษประตูบ้านบ้างล่ะ

ปีสุดท้าย เลย"จัดหนัก" เคลมมันรอบคัน กับรถทั้งสองคัน ประเมินรวมกันเป็นแสน
ตั้งแต่กันชนหน้า แก้มข้าง ประตู กันชนท้าย ฝากระโปรงหลัง แก้มหลัง กาบข้าง
รอยนิดๆหน่อยๆ ผมเอาหมด
อยากเล่นตัวเล่นไป ผมไม่สนใจ บีบจนถึงที่สุด ยอมรอ ยอมทน เอาให้เข็ด

........

ปัจจุบันผมใช้ฟอลคอนกับรถที่บ้านทุกคัน ทุนประกันน้อยกว่าเจ้าอื่นนิดหน่อย แต่เบี้ยถูกกว่าพอสมควร
พนักงานโอเค ขั้นปกติ ไม่ดีเลิศ แต่ก็ไม่แย่
บ้านแฟนใช้วิริยะ ปีที่แล้วชนไป 3 ครั้ง ดีทุกครั้ง ประทับใจ เบี้ยแพงหน่อย แต่ก็โอเค

ออฟไลน์ Arado_kung

LMG หนีให้ห่างเลยครับ

เมื่อก่อนผมชนบ่อย ทั้งมีและไม่มีคู่กรณี กว่าจะเคลมได้ นานมากๆ ลูกเล่น ลูกไม้เยอะ น่ารำคาญ
แถมด่าคนขับด้วย ด่าไปเรื่อย ทั้งพนักงานก็แย่ คอลเซ็นเตอร์ก็ห่วย ฝ่ายเคลมก็ห่วย

รถคุณพ่อผม ตั้งแต่ทำกับ LMG 3 ปีไม่เคยชน เบี้ยลดน้อยมากๆ
พอชนครั้งนึง ชนเพราะประตูบ้านดีดกลับ เคลมไม่มีคู่กรณี
เล่นตัวมากกกกกกกกๆๆ รอเป็น 2-3 ชั่วโมง หาว่าผมแกล้งชนกันเอง โทษประตูบ้านบ้างล่ะ

ปีสุดท้าย เลย"จัดหนัก" เคลมมันรอบคัน กับรถทั้งสองคัน ประเมินรวมกันเป็นแสน
ตั้งแต่กันชนหน้า แก้มข้าง ประตู กันชนท้าย ฝากระโปรงหลัง แก้มหลัง กาบข้าง
รอยนิดๆหน่อยๆ ผมเอาหมด
อยากเล่นตัวเล่นไป ผมไม่สนใจ บีบจนถึงที่สุด ยอมรอ ยอมทน เอาให้เข็ด

........

ปัจจุบันผมใช้ฟอลคอนกับรถที่บ้านทุกคัน ทุนประกันน้อยกว่าเจ้าอื่นนิดหน่อย แต่เบี้ยถูกกว่าพอสมควร
พนักงานโอเค ขั้นปกติ ไม่ดีเลิศ แต่ก็ไม่แย่
บ้านแฟนใช้วิริยะ ปีที่แล้วชนไป 3 ครั้ง ดีทุกครั้ง ประทับใจ เบี้ยแพงหน่อย แต่ก็โอเค

สงสัยผมจะดวงดีแฮะ LMG ผมเจอแต่แผนกเคลมมันเขี้ยวไปหน่อย เลยให้โบรกเกอร์จัดการ นอกนั้นโอเคเลย แต่ฟอลคอนเพื่อนผมโดนมามันบอกไม่ได้เรื่องทำเรื่องช้าโคตร วิริยะดีจริงแต่เบี้ยแพงเว่อร์ผมก็ไม่ไหวเหมือนกัน

ออฟไลน์ i-din

ผมชับนิสสันมาร์ช ปีแรกกับวิริยะ ปีที่สองผมใช้สินมั่งคงตามไมล์ครับ 10000 บาท ทุนประกัน 340000 ซ่อมห้าง เป็นราคาที่ต่อรองกับคอลเซ็นเตอร์แล้ว เพรารถผมใช้ครบปี เพิ่งจะ 20000 กิโลเอง สินมั่งคงตามไมล์ ใฃ้รถไม่เกิน 28000 กิโลต่อปีนะครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ใช้ กรุงเทพประกันภัย อยู่ก็โอนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Blur

เช็คห้าง(ศูนย์) ว่าใช่ที่ใช้บริการอยู่หรือไม่

บางครั้งได้แค่บางศูนย์เท่านั้น

ถ้าขับคนเดียว ไม่มีคนอื่นมาขับด้วยเลย ระบุชื่อไปก็ได้ครับ ประหยัดไปนิดหน่อย

อยากรู้ว่าเจ้าไหนดีไม่ดี เอาชื่อบริษัทไปถาม Google ดูครับ

ออฟไลน์ marangpor

• Newbie
  • *
ผมก็ไม่รู้เจ้าอื่นบริการไง แต่เคยมีรุ่นน้องชน ประกันของ กรุงเทพประกันภัย มาเร็วมาก 20 นาที จัดการไม่นานคุยง่าย เครื่องไม้เครื่องมือไฮเทค ปริ้นใบตรงนั้นได้เลย รวดเร็วประทับใจมากครับ ปล. ผมไปเป็นคนขับแทนน้องเขา เพราะน้องเขาไม่มีใบขับขี่

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ไม่แนะนำ LMG เด็ดขาดครับ เคลมยาก งี่เง่า อู่ดีมีน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2012, 01:19:14 โดย DEAR[^,^] »