ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนรถโดนทุบกระจกหมู่บ้านเสนา1 (เขตลาดพร้าว)  (อ่าน 6120 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ใครอยู่แถวหมู่บ้านเสนานิเวศโครงการ 1 หรือพื้นที่ใกล้เคียง โปรดเพิ่มความระมัดระวังโจรทุบกระจกรถขโมยทรัพย์สินนะครับ

พอดีเมื่อกี้เดินออกไปซื้อของที่เซเว่นเมื่อกี้ (ประมาณเที่ยงคืน) เห็นรถ honda city zx มีเศษกระจกแตกเกลื่อนถนน
ก่อนหน้านี้ประมาณเกือบห้าทุ่มผมก็เดินผ่านคันนี้เหมือนกันรอบนึง แต่สภาพกระจกยังดีอยู่
เลยคิดว่าโดนทุบกระจกแน่ๆ ซึ่งตอนนี้ได้โทรแจ้งตำรวจ และแจ้งเจ้าของรถเรียบร้อยแล้วครับ
ส่วนรูปถ่ายไม่มีครับ เดินตัวปลิวถือแบงค์ยี่สิบไปสองใบเท่านั้นเอง ^^"

ยังไงก็ช่วยเพิ่มความระมัดระวังให้มากขึ้นนะครับ ไม่รู้ว่าโจรที่โดนจับไปเมื่อหลายเดือนก่อนถูกปล่อยออกมาแล้วหรือยัง ถึงได้กลับมาเกิดเรื่องแบบนี้อีก - -
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Fly to dream

เกลียดชิบ ให้พวกถ่อยนั่น ขอให้มันรูกรถเหยียบมือให้ขาด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ roj

• Jr. Member
  • **
บ้านพ่อผม ซอยศูนย์วิจัย
รถพ่อผม โดนไปแล้ว ขนาดรถเก่าๆ
ไม่มีของในรถ มันยังทุบกระจกเลย

บ้านน้องสาว  ถนนนาคนิวาส
จอดรถมอเตอร์ไซด์ ไว้หน้าบ้าน
คนพลุกพล่าน กลางวันแสกๆ ยังโดนขโมยเฉยเลย มีกล้องวงจรปิด
เห็น คนใส่หมวกกันน๊อค ใช้เวลาไม่ถึง 1 นาที ก็เอารถไปได้แล้ว
แจ้งความแต่ก็จับตัวขโมยไม่ได้

ออฟไลน์ YenChar

ขอส่งแถวบ้านผมเข้าประกวด

สถานีหัวหมาก แอร์พอตลิ้ง
หมู่้บ้านแถวนั้นช่วงนี้โจรชุมมากๆครับ
ตั้งแต่มีแอร์พอตลิ้งมา ยิ่งหนัก T^T

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ภาวนาให้นรกกินกบาลพวกมันโดยเร็ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไอ้พวกนี้มันเลวจริงๆ
ขอให้ตำรวจจับได้ไวๆครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

หมู่บ้านผมเลย

โดนจนชินแล้วครับ

รถผมเคยโดนทุบตรงที่จอดรถหน้าสนามบอลหญ้าเทียมตรงข้าม Yes Indeed ไปเมื่อ 2 ปีก่อน
บ้านผมขโมยเพิ่งขึ้นบ้านไปเมื่อช่วงปีใหม่
คาดว่ารายเดียวกับเมื่อ 3 ปีก่อนที่ โดนไป 2 รอบ เพราะขโมยตัดเหล็กมุดเข้าช่องเดิม ค้นลิ้นชักเดิมๆ

สรุปว่าทำใจอย่างเดียว เพราะเหตุการ์ณที่ว่าทั้งหมดเกิดตอนกลางวัน
มันแค่ดูว่าไม่มีรถจอดในบ้านมันก้อลุยได้แล้ว

หม๋บ้านนี้มันหมู่บ้านเปิด ไม่มีแลกบัตร ไม่มียาม ทางเข้าออกมากมาย จะจับได้ไง
ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลเรื่องสัญญาณกันขโมยอยู่ ไม่รู้ทำไงแล้ว ได้แต่ทำใจ 555

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
เปงผมๆโดนผมไม่แจ้งหรอกครับพวกตะกวดน่ะ ไร้น้ำยาจะตาย ไม่เคยเหงทำไรเรย ผมวิ่งโล่ไปหาหลวงปู่ที่ผมไปสนิทคุ้นเคยดีกว่าครับ หลับตาแป๊บเดียวก้รู้ตัวขโมยแล้ว ตามจับคืนได้มาเยอะไม่มีพลาด ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ 2k

ย่านหัวหมากใกล้ๆเอแบคและพระราม9ก็ร้ายแรงไม่แพ้กัน ไว้หน้าบ้านแป๊บเดียวทุบของหายหมดเลย ถามดีกว่าว่าในขณะที่มีโจรชุกชุมแบบนี้ตำรวจทำอะไรกันอยู่ทำไมไม่ออกปราบปราม? นานกี่ปีแล้วที่ย่านเหล่านี้มีโจรชุมแต่ไม่เคยมีความปลอดภัยเกิดขึ้นเลย :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SP

ผมก็เคยโดนครับ ด้วยความที่ว่าบ้านผมเป็นตึกแถวแล้วข้างล่้างขายของหน่ะครับ แล้วมีชั้นลอยข้างบน
แล้วพ่อผมด้วยความที่ชอบสะสมพระเครื่อง เลยทำหิ้งพระไว้ชั้นล่าง มีวันหนึ่ง ตอนเย็นๆประมาณ 6 โมงเย็นได้
แม่กับพ่อผมไม่อยู่ แล้วผมก็นอนเล่นอยู่ชั้นลอย ผมก็ได้ยินเสียงคนเดินเข้ามา พอลุกขึ้นไปดู ก็หันหน้ามามอง
แล้วก็รีบวิ่งขึ้นมอไซด์แล้วขับออกไปเลย ในมือเห็นถือของอะไรซักอย่าง ก็รู้เลยว่าเป็นขโมย ผมก็รีบวิ่งตามไปแต่ไม่ทัน
พอมาเช็คดูของในบ้านแล้ว ปรากฏว่าเป็นพระบรมรูปทรงม้ารัชกาลที่ 5 ได้หายไป โดยมันปีนขึ้นมาเอาได้ง่ายๆเลย
เพราะวันนั้นเก็บของแบบที่ว่าเป็นบันไดอย่างดีเลยหล่ะครับ ก็เลยได้บทเรียนมาในวันนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
บ้านผมในซอยตรงข้ามเดอะมอลล์งามวงศ์วาน โจรขึ้นบ้านค่อนข้างเยอะ
เมื่อกลางปีก่อนบ้านใกล้ ๆ กับบ้านผม โดนโจรขึ้น
เหมือน ๆ มันจะมาดูลาดเลาไว้ก่อนว่าบ้านไหน จะไม่มีคนอยู่บ้านช่วงไหนบ้าง
แล้วพอได้เวลามันก็จะมาขนของทำทีเหมือนมาขนของย้ายบ้าน
คนแถวนั้นก็ไม่ได้เอะใจอะไร มาตอนเย็นถึงรู้ว่ามันเป็นขโมยอ่ะครับ
บ้านผมก็เคยโดน ตอนนั้นพ่อกับแม่ไม่อยู่แค่ไม่กี่ชั่วโมงเอง แถมที่เจ็บใจกว่านั้นมันวางยาเบื่อหมาผมด้วย
โคตรแค้นเลย

ไปแจ้งตำรวจ ก็แค่นั้นทำอะไรไม่ได้มาก
เดี๋ยวนี้จะไปไหน ต้องมีคนอยู่เฝ้าบ้านคนนึงเลยอ่ะครับ

นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
หมู่บ้านผมเลย

โดนจนชินแล้วครับ

รถผมเคยโดนทุบตรงที่จอดรถหน้าสนามบอลหญ้าเทียมตรงข้าม Yes Indeed ไปเมื่อ 2 ปีก่อน
บ้านผมขโมยเพิ่งขึ้นบ้านไปเมื่อช่วงปีใหม่
คาดว่ารายเดียวกับเมื่อ 3 ปีก่อนที่ โดนไป 2 รอบ เพราะขโมยตัดเหล็กมุดเข้าช่องเดิม ค้นลิ้นชักเดิมๆ

สรุปว่าทำใจอย่างเดียว เพราะเหตุการ์ณที่ว่าทั้งหมดเกิดตอนกลางวัน
มันแค่ดูว่าไม่มีรถจอดในบ้านมันก้อลุยได้แล้ว

หม๋บ้านนี้มันหมู่บ้านเปิด ไม่มีแลกบัตร ไม่มียาม ทางเข้าออกมากมาย จะจับได้ไง
ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลเรื่องสัญญาณกันขโมยอยู่ ไม่รู้ทำไงแล้ว ได้แต่ทำใจ 555

โอ้ เจอคนอยู่หมู่บ้านเดียวกันด้วย  ;D

สำหรับผมแล้วเคยโดนขโมยเข้าบ้านแค่ครั้งเดียวครับ ดีนะที่เอาไปได้แค่มือถือป๋องแป๋งที่วางไว้ข้างล่าง
ส่วนอีกรอบนึงไม่รู้ว่าใช่คนเดิมไหม ยังเป็นเด็กๆ อยู่เลย
เข็นมอไซมาจอดตรงที่ลับตาหน้าบ้านผมแล้วกำลังทำอะไรกับรั้วซักอย่าง
พอดีว่าตอนนั้นคุณป๋ารู้สึกตัวตื่นขึ้นมาก่อน เลยยิงปืนไล่
ผลเหรอ? โกยอ้าวเลย ทิ้งมอไซไว้เป็นหลักฐานนั่นแหล่ะ เหอๆ
แล้วช่วงที่ตำรวจมาถึงบ้านแล้วก็เห็นเด็กคนนั้นซ้อนท้ายมากับกลุ่มเพื่อนอีกกลุ่มนึงวิ่งผ่านซอยข้างๆ
ส่วนตำรวจกว่าจะขี่มอไซตามนี่อืดมากครับ จับไม่ทันเลย = =

เหตุการณ์ที่เล่านี้เกิดขึ้นหลังจากที่ผมเข้านอนเป็นคนสุดท้ายของบ้านทุกที
เพราะปกติจะเป็นคนนอนดึก ชอบทำงานตอนดึกๆ แหะๆ
เหมือนกับว่าโจรจะดูไฟที่ห้องนอนผมเป็นหลักเลยว่าไฟห้องปิดไปได้พักนึงหรือยัง
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ pithakh

• **
นับวันมันยิ่งรุนแรงมากขึ้้นนะครับเด๋วนี้

ออฟไลน์ Ohmmypp

ก่อนปีใหม่ที่ผ่านมาครับ บ้านผมโดนขโมยสายไฟ!!

ริมถนนปู่เจ้า เยื้องหน้าบ้านมีสะพานข้ามคลองไฟสว่างมากๆๆ  มันคงตัดกันแบบสบาย ไม่มืด 

เหตุเกิดตอนตี 4  มีโทรศัพท์มา ผมตื่นมารับ แล้วยังนอนไม่หลับ อยู่ดีๆ ทุกอย่างก็ดับ แถมหมาเห่า  ตอนผมเดินออกไปดูก็ไม่เหลืออะไรแล้ว  มีแต่สายไฟโดนตัดห้อยโตงเตง
JC TU #54