โพลล์

อยากให้ Isuzu ไปอยู่ภายใต้การดูแลของค่ายใด ระหว่าง VW กับ GM ครับ

VW
45 (75%)
GM
15 (25%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 59

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Isuzu ไปอยู่ภายใต้การดูแลของค่ายใด ระหว่าง VW กับ GM ครับ  (อ่าน 9244 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จากหัวข้อ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3812:%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%81%E0%B8%A3%E0%B8%87-GM-%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B8%8B%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%AB%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B9%83%E0%B8%99-Isuzu-%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%98%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B8%B4%E0%B8%8A%E0%B8%A2%E0%B9%8C&catid=47:worlds-news&Itemid=160

ผมอยากให้ ไปอยู่ในค่าย VW เพราะ จะได้เท่าๆกัน ในเมื่อ GM มีรถกระบะ ชำนาญมา 100 ปี แล้ว
จึงควรให้ค่ายรองๆ ในสายนี้ได้ไปบ้าง เช่น VW ที่รถกระบะ ยังไม่เด่นมากนักครับ

คิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
VWครับ อยากให้ Amarok มาไทยครับ T T

keanetona

• บุคคลทั่วไป
VW ครับ

ผมจะได้ซื้อ Amarok มาต่อหลังคาส่งของ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
GM ครับ เพราะในไทยก็ตกลงกันไป

จนผมนึกว่ามันเป็นคันเครือเดียวกันไปแล้ว   :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
อยากเห็นของแปลกใหม่ครับ vote vw  ;D

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่า ต่อให้ GM อะครับ
เพราะ ตอนนี้ GM เคยได้เป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่ที่สุดมาก่อน ก่อนจะขายออกไป

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไทยรุ่ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ baddream11

อิซูซุจะดีหรือไม่ ก็ไม่รู้ แต่ที่รู้มันขายดี ผมไม่คิดว่า Amarok จะมาไทย
ถ้าอิซูซุรวมกะ W จริง คงจะเสริมจุดอ่อนจุดแข็งกันเท่านั้น แต่ถ้า อิซูซุ
เปลี่ยนมาใช้เครื่องของเชฟ จะแหล่มมาก โดยเฉพาะตัว 2.8 L

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าอยากขับ Amarok ก็ขับ Vigo แทนก่อนได้ครับ เพราะใช้พื้นฐานเดียวกันครับ  ;D

แต่ผมก็ยังอยากให้อยู่กับ GM ครับ เพราะ VW เขามีเยอะมากแล้วครับ แต่แบรนด์ในเครือ GM โดนตัดทิ้งเยอะมากครับ
และ ถ้าอยู่กับ GM ไม่แน่เราอาจได้เห็นกระบะ Big-size ในไทยก็ได้  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ถ้าอยากขับ Amarok ก็ขับ Vigo แทนก่อนได้ครับ เพราะใช้พื้นฐานเดียวกันครับ  ;D

แต่ผมก็ยังอยากให้อยู่กับ GM ครับ เพราะ VW เขามีเยอะมากแล้วครับ แต่แบรนด์ในเครือ GM โดนตัดทิ้งเยอะมากครับ
และ ถ้าอยู่กับ GM ไม่แน่เราอาจได้เห็นกระบะ Big-size ในไทยก็ได้  :)

แค่ ไซด์ปกติ ก็ จะล้านแล้ว

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
เราอาจจะได้เห็น Full size trucks ในบ้านเราอย่างที่ท่าน Tan Int โพสไว้ก็ได้
และอาจะได้เห็น ความบึกบึน เทคโนโลยีดีๆ น่าใช้ ใน isuzu ก็ได้

แต่ถ้า vw ซื้อไปก็ไม่นำเข้า Amarok มาหรอก เพราะ ภาษี
และ คนไทยคิดว่าแบน vw เป็นแบนหรูเข้าจึงไม่นำเข้ารถ size เดียวกับคู่แข่งระดับล่าง เทคโนคล้ายกันกับระดับล่าง และคนเข้าไม่ซื้อกระบะมานั่งหรอก คนเค้าก็ไปซื้อ vigo ford mazda กันหมด เดี๋ยวก็ขายไม่ได้ก็เลิกขายไป
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **

ทุกวันนี้ผมก็ว่าใหญ่มากกกกกก แล้วนะครับ

ใช่คับ

ไอ้ที่บอก mid ไซด์ ปัจจุบันมันก็ใหญ่มากอยู่แล้วครับ
ขนของได้บาน

จะเอาใหญ่ไปไหนครับ แค่นี้มันก็ใหญ่ยาวเทอะทะมากแล้ว

ออฟไลน์ mengkubs

• **

ทุกวันนี้ผมก็ว่าใหญ่มากกกกกก แล้วนะครับ

+1 รถมันใหญ่จริงๆ เดี๋ยวนี้เวลาเจอกระบะรุ่นใหม่ๆแว่บมาที่หลังรถทีก็เกือบเต็มกระจกมองหลังเลย

VW ครับเพราะชอบของแปลก :D

ขอนอกเรื่องนิดนึง โตโยต้ามีหุ้นอยู่ด้วยแฮะ อย่างนี้จะซื้อ vigo หรือ d max โตโยต้าก็ได้ตัง ;D

ออฟไลน์ porasit33

ถ้า VW ได้เป็นหุ้นส่วนจริง

Amarok Gen ต่อไป ก็น่าจะเหมือนอีซูซุ  มากว่าที่อีซูซุจะเหมือน Amarok น่ะครับ
เพราะเข้ามาถือหุ้น 10% ซึ่งไม่น่าจะมามีอิทธิพลกับอีซูซุเท่าใด
ผมว่าคงเป็นการแชร์เทคโนโลยีมากกว่า

ออฟไลน์ eaowpj

ให้อยู่กับมิตซูคอร์ปเหมือนเดิมหละดีแล้วครับ เพราะไม่ใช่บริษัทรถยนต์โดยตรง กลัวซื้อมาแล้วทำลายแบนด์ ในส่วนที่มาชนกับสินค้าตัวหลักของตนเองครับ โฟล์คถ้าจะมาก็มาลุยตลาดเมืองไทยเต็มตัวเสียทีเหมือนเบนซ์กับBMW  :)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อย่าเอา GM

ดูจาก Saab!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nikraman

• **
เอา VW ดีกว่า อาจจะได้มีรถเก๋งยี่ห้อ ISUZU มาเสริมตลาด มาบ้าง ผู้บริโภคจะได้มีตัวเลือกเพิ่มอีก 1 แบรนด์ ถ้ามาผลิตในไทย ให้ อีซูซุ มาทำตลาดน่าจะขายสู้แบรนด์อื่นได้

ออฟไลน์ apiwattu67

VW+1 จะได้เห็น Isuzu D-Max 2.0Bi-TDI

ออฟไลน์ delete

อยากให้ได้กับ VW มากกว่าอ่ะครับ อยากเห็นโฟล์คเข้ามาปักธงรบในดินแดนไทย
ได้ยินมาว่าจะเป็นค่ายรถที่ใหญ่ที่สุดในโลกให้ได้ แต่กลับมีส่วนแบ่งในตลาดนี้น้อยมาก
และรถระดับพื้นฐานก็ดีมากๆ จนอยากให้พี่โต พี่ฮอน เจ้าตลาดในนี้ ได้รู้สึกบ้างว่าคนไทยต้องการรถที่คุ้มค่าคุ้มราคาดีกว่านี้

ปอลิงจากข่าวหน้าเวบ แอบเห็นพี่โตมีส่วนแบ่งถือหุ้นอยู่ด้วย แต่ฉากหน้าฟาดฟันแย่งส่วนแบ่งกันตลอด

ออฟไลน์ the kit

อยู่กับใครก็ได้  ไม่ดีขึ้นแต่ก็อย่า!! แย่ลง (โดยเฉพาะในไทย)
เหมือน ผกก. ย้ายมาใหม่  ถ้าเราเป็นชั้นประทวน ใครจะย้ายมาเราก็ยังทำงานของเราไปเหมือนเดิม
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
เบื่อ GM  ;)

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
ผมว่าน่าจะไป GM ครับ เพราะตอนนี้ดูแล้ว part บาง part เช่น เบาะรถเค้าก็ใช้ common กันแล้วครับ GM กับ Isuzu

ออฟไลน์ Northbridge

GM น่าจะฮุบได้เหมือนเดิม แต่ไหนแต่ไรสองค่ายนี้ก็มาด้วยกันอยู่แล้ว

แต่เชียร์ VW ครับ เพราะเขาเป็นชาติยุโรป ผมไม่ชอบอเมริกันครับ 8)