ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ 320i sport line สีเทาควันบุหรี่ ช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างครับ  (อ่าน 4346 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
คือยืนพื้น ต้องมีอะไรแถมบ้าง ทั้งส่วนรถและบริการ รอรถนานไหมตรับ

พอดีเป็นปัจจัยหลักเลยถ้ารอนานมากๆจะไม่ไหวเอา ;D

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
เห็นเซลว่าบางสีมีรถเลยแต่ไม่รู้ควันบุหรี่มีไหม ถ้าสนใจจริงๆ pm มาขอเบอร์ได้นะ

ออฟไลน์ Parinceo

ควันบุหรี่นี่คือสี mineral grey ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่นี่ตัวดีเซลรอกันนานเลย แล้วแต่ดวงครับ เบนซินน่าจะรอเหมือนกันแต่เห็นเร็วกว่าดีเซลอยู่ครับ
แม่ผมจอง 320d luxury ไปครับ รอมา 5เดือนแล้วยังไม่ทำออกมาเลยซักคัน(รู้จักกับคนที่ศูนย์ครับ)
เดือนที่แล้วโทรมาบอกว่ามี sport ตัวนึง เลยรีบตัดสินใจบอกเซลล์เปลี่ยนครับ ได้รถเดือนหน้าแล้ว

คุยไปคุยมาได้ความมาว่า ไม่มีคิวแน่นอนสำหรับสีนี้ครับ แล้วแต่ว่าจะทำออกมาเมื่อไหร่ ไลน์อะไร พึ่งดวงอย่างเดียวเลยครับ
แนะนำว่าสีขาว ดำ ได้เร็วกว่าเยอะครับ เพราะเป็นรถที่ทียอดจองสุง ยังไงต้องทำออกมาอยู่ดีครับ
ทางที่ดี ลองติดต่อเซลล์แล้วถามดูครับว่าสีนี้ได้เมื่อไหร่

ปล. หรือจะเป็นตัวที่สีอ่อนหว่า???

ออฟไลน์ fishfinger

ควันบุหรี่นี่คือสี mineral grey ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่นี่ตัวดีเซลรอกันนานเลย แล้วแต่ดวงครับ เบนซินน่าจะรอเหมือนกันแต่เห็นเร็วกว่าดีเซลอยู่ครับ
แม่ผมจอง 320d luxury ไปครับ รอมา 5เดือนแล้วยังไม่ทำออกมาเลยซักคัน(รู้จักกับคนที่ศูนย์ครับ)
เดือนที่แล้วโทรมาบอกว่ามี sport ตัวนึง เลยรีบตัดสินใจบอกเซลล์เปลี่ยนครับ ได้รถเดือนหน้าแล้ว

คุยไปคุยมาได้ความมาว่า ไม่มีคิวแน่นอนสำหรับสีนี้ครับ แล้วแต่ว่าจะทำออกมาเมื่อไหร่ ไลน์อะไร พึ่งดวงอย่างเดียวเลยครับ
แนะนำว่าสีขาว ดำ ได้เร็วกว่าเยอะครับ เพราะเป็นรถที่ทียอดจองสุง ยังไงต้องทำออกมาอยู่ดีครับ
ทางที่ดี ลองติดต่อเซลล์แล้วถามดูครับว่าสีนี้ได้เมื่อไหร่

ปล. หรือจะเป็นตัวที่สีอ่อนหว่า???

บนท้องถนนผมเห็นพอๆกันเลยนะ ขาว เทา เทาเข้ม ดำ สงสัยต้องจัดขาว ขี้เกียจล้างรถบ่อยๆครับ

เทาเข้มครับ ความจริงชอบ luxury นะ แต่เบาะมันสีอ่อน ใส่ยีนบ่อยๆแล้ว สีมันจะตกใส่
เบาะรองก็ไม่ด้วยพอดีแพ้ฝุ่น เลยต้องจัด sport

ปล. อยากได้รถคันหนึ่งนี่มันแสนลำบาก น่าจะซื้อขายง่ายเหมือนซื้อขนม ซื้อปุ้บได้ปั้บ อิอิ ;)

ออฟไลน์ Parinceo

สีนี้ป่ะครับ ลองถามเซลล์ดูก่อนครับ เผื่อจะมีคิวเดียวกับผม(เดือนหน้า) เหมือนเค้าจะทำมาทีนึงหลายๆคันแล้วเว้นยาว เพราะ ผมก็เห็นสีนี้ แต่ไม่บ่อย คาดว่าน่าจะออกก่อนผมจอง เพราะตอนจองก็มี sport สีนี้เหลือคันนึงรับรถได้เลย(ตอนนั้นแม่อยากได้ luxury) แต่ไม่เอาเลยรอนานเลย  :(

อ่อ luxury เบาะน้ำตาลก็มีนะครับ

ลองติดต่อหลายๆศูนย์ก็น่าจะช่วยได้ครับ จองศูนย์แถวๆบางนาไม่มีเลย แต่ขับผ่านศูนย์แถวพระราม3 เห็นสีเทานี้แหละ มาประมาณ2-3คัน(ไม่ทราบ line)

ยังไงก็ขอให้มีความสุข ได้รถที่ถูกใจนะครับ  :D

ออฟไลน์ nirvanapoint

รอกันนานจัง
เฮ้อ ผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน
แต่ก็เบื่อตรงรอเนี่ยแหละ
อยากซื้อ ก็อยากได้เลย ไม่รู้ถ้าจองตอนนี้ คิวไปถึงไหนแล้วเนี่ย
ขนาดจองกันตั้งแต่ปีที่แล้วยังไม่ได้รถ
ถ้าจองตอนนี้ไปรถปีหน้าเหมือน สวิฟ เปล่าเนี่ย
หุหุ

ออฟไลน์ Monn

ผมว่าเขาคงดูว่าคนจอง ขาวกะดำ เยอะสุด แล้วก็ sport line เลยขึ้นไลน์การผลิต เน้นไปที่ขายได้มากกว่า
แล้วเดี๋ยวนี้ผมก็รู้สึกว่า คนจะยอม แบบว่า มีสีไร รุ่นไร รับรถได้ ก็เอาไว้ก่อน แปลกมากๆ
แทนที่ตลาดพรีเมี่ยมขนาดนี้ น่าจะเป็นตลาดผู้ซื้อ แต่กลับกันซะละ

ผมจอง ต้นเดือน ออกปลายเดือน เพราะเอาแบบตลาดๆ หนะครับ อิอิ  ขาวเบาะดำ sport  เลยได้เร็ว
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ tu

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งจองไปเมื่อวานเป็น 320d สีขาวเบาะน้ำตาลรับรถเดือน พค. สีเทาเห็นที่ ลาดพร้าวประมาณ 2 คันครับ งงกับตัวเองอยู่เลย เพราะจะซื้อ z4 e85 ที่ตั้งกระทู้ถามเทียบกับ boxster 986 ไปๆมาๆ ซื้อทั้ง z4 กับ f30 เฉยเลย :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
ผมว่าเขาคงดูว่าคนจอง ขาวกะดำ เยอะสุด แล้วก็ sport line เลยขึ้นไลน์การผลิต เน้นไปที่ขายได้มากกว่า
แล้วเดี๋ยวนี้ผมก็รู้สึกว่า คนจะยอม แบบว่า มีสีไร รุ่นไร รับรถได้ ก็เอาไว้ก่อน แปลกมากๆ
แทนที่ตลาดพรีเมี่ยมขนาดนี้ น่าจะเป็นตลาดผู้ซื้อ แต่กลับกันซะละ

ผมจอง ต้นเดือน ออกปลายเดือน เพราะเอาแบบตลาดๆ หนะครับ อิอิ  ขาวเบาะดำ sport  เลยได้เร็ว

เห็นด้วยมากมาย เด่วนี้ซื้อรถคันนึง ถึงจะเป็นรถราคาแพง ก็เหมือนแล้วแต่จะขาย คนซื้อก็อยากได้แล้วก็ไม่ยอมรอ (คนที่บ้านเป็นเหมือนกัน)
BMW หัวใสมาก ทำเป็น line รถมาให้เลือก ตอนเลือกก็เลือกกันไป ตอนรอรถนี่ถ้าผิด line มีรอกันยาวววววววววววววว..... :o
Merc Addicted

ออฟไลน์ Chernyos

• Newbie
  • *
ใจจริงก็ชอบสีเทาเหมือนกันครับ แต่โมเดอร์นไลน์ไม่มีสีนี้ (แอบชอบภายในแบบนี้) ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้าเพราะส่วนมากเหนสปอร์ตกะลักชัวรี่เยอะกว่า แถมจังหวะเซลโทรมาว่าจองวันวาเลนไทน์ได้ไอแพดมินิ+ออกรถภายในกุมภาไดรับทอง1บาท แถมมีรถหลุดจองเปนสีดำโมเดอร์นไลน์ ผมก็เลยได้รถกันบบเร็วๆงงๆ ด้วยประการฉะนี้แหละครับ ;D