ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจอรถมือ2ที่ขายในเว็บ ป้ายทะเบียนที่ติดไม่ตรงกับรถรุ่นที่ขายคุณจะทำยังไงครับ  (อ่าน 2141 ครั้ง)

ออฟไลน์ Drgozy

• Newbie
  • *
พอดีไปเจอในเว็ปซื้อขายรถมือ2แห่งหนึ่งครับ เจอรถคันหนึงถูกสเปคมาก ราคาดีด้วย
แต่ปรากฎว่าป้ายทะเบียนที่ติดกับรถที่ลงขายนั้น พอเอาไปเช็คในฐานข้อมูล รุ่น/ยี่ห้อ ไม่ตรงกับที่ติดเลย (ป้ายติดใน CRZ แต่ตัวป้ายจริงๆเป็นของ CX3)
แบบนี้แสดงว่ามิจฉาชีพหรอครับ แล้วเค้ากล้าขายหรอครับ เพื่อนๆว่ายังไงบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2015, 02:53:13 โดย Drgozy »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
อยู่ที่กฏของ web นั้นๆครับ
อย่างผมลงขายรถป้ายแดง
ทาง web มีกฏห้ามลงภาพรถป้ายแดง
ผมยังต้องเอาทะเบียนรถอีกคันมาใส่
เพื่อให้ถูกกฏของ web เลยครับ แต่จะมี
อธิบายในรายละเอียดว่าป้ายแดงครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Drgozy

• Newbie
  • *
ข้างในเขียนว่าสภาพป้ายแดงอย่างเดียวนะครับ คิดว่าไม่น่าใช่
แถมวิ่งมา15k โลแล้ว ตัวทะเบียนรถติดกับ CRZ พอเช็คจริงปรากฎว่าเป็นของ Mazda CX3 ซะงั้น
55555

promt

• บุคคลทั่วไป
ไม่ซื้อครับ เพราะ
1. ขโมยรูปมา
2. มักง่าย
3. ลักไก่
4. แอบอ้าง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เริ่มต้นด้วยโกหกแล้วก็ไม่รู้ว่าจะโดนอะไรอีก ผ่านไปก่อนครับรถรอให้ซื้อเยอะแยะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถมือ2 มันก็เสี่ยงอยู่แล้วครับ นี่เป็นอย่างงี้อีก มีเงื่อนงำแน่นอน ผ่านไปเถอะ

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
น่าจะสวมป้ายหรือเปล่า

ว่าแต่ CX-3 มันมีขายแล้วหรอครับ
Puma PoweR 🐯🐯