ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเคลมเปลี่ยนกระจกบังลมหน้า ร้านไหนดี (ทิพยะ)  (อ่าน 5411 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
 ขอข้อมูลด้วยครับ สำหรับคนที่เคยเปลี่ยนกระจกไปแล้ว โดยเป็นร้านกระจกในเครือทิพยประกันภัย (พื้นที่ กทม หรือ ระยอง)

พอดีว่ารถของผม กระจกบังลมหน้ามีรอยร้าวเพราะโดนหินจากรถบรรทุกหล่นใส่ ทีนี้ เลยต้องการข้อมูลว่าควรจะไปเปลี่ยนที่ไหนดี

เพราะว่าร้านที่อยู่ในเครือทิพยะ ในพื้นที่ระยอง ชื่อเสียเยอะมาก จึงกลัวปัญหาในระยะยาวในเรื่องของการติดตั้ง ส่วนร้านที่ดี (THAI CAR GLASS)

ก็ดันไม่ได้ดิวช์ด้วย ก็อยากขอข้อมูลจากท่านผู้ที่ได้เคยเคลมกระจก จากร้านในเครือทิพยะ ว่าร้านไหนทำผลงานดี ไม่มีปัญหา เรื่องเสียงลม หรือว่าน้ำซึมตามมา

ที่น่าเป็นห่วงอีกเรื่องคือ รถของผมไม่น่าจะมีสต็อกของ เพราะว่าใช้ MAZDA3 5 ประตู รุ่นที่มี RAIN SENSOR ด้วย ไม่แน่ใจว่าต้องรอของนานมั้ย

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ขอข้อมูลด้วยครับ สำหรับคนที่เคยเปลี่ยนกระจกไปแล้ว โดยเป็นร้านกระจกในเครือทิพยประกันภัย (พื้นที่ กทม หรือ ระยอง)

พอดีว่ารถของผม กระจกบังลมหน้ามีรอยร้าวเพราะโดนหินจากรถบรรทุกหล่นใส่ ทีนี้ เลยต้องการข้อมูลว่าควรจะไปเปลี่ยนที่ไหนดี

เพราะว่าร้านที่อยู่ในเครือทิพยะ ในพื้นที่ระยอง ชื่อเสียเยอะมาก จึงกลัวปัญหาในระยะยาวในเรื่องของการติดตั้ง ส่วนร้านที่ดี (THAI CAR GLASS)

ก็ดันไม่ได้ดิวช์ด้วย ก็อยากขอข้อมูลจากท่านผู้ที่ได้เคยเคลมกระจก จากร้านในเครือทิพยะ ว่าร้านไหนทำผลงานดี ไม่มีปัญหา เรื่องเสียงลม หรือว่าน้ำซึมตามมา

ที่น่าเป็นห่วงอีกเรื่องคือ รถของผมไม่น่าจะมีสต็อกของ เพราะว่าใช้ MAZDA3 5 ประตู รุ่นที่มี RAIN SENSOR ด้วย ไม่แน่ใจว่าต้องรอของนานมั้ย
ประกันเข้าศูนย์ได้ม๊ครับยิ่งมี RAIN SENSOR ต้องใช้กระจกศูนย์นะครับเดี่ยวจะมีปัญหาเพราะถ้ากระจกเทียมจะไม่มีที่ยึดตรงจุดนี้ปัญหาคือมันจะใช้งานได้ไ่ปกติ
กระจกนอกส่วนใหญ่บางกวาครับคุณภาพสู้ไม่ได้ถ้าโดนหินอีกอาจจะแตกง่ายกว่าเดิมนะครับยังไงเปลี่ยนเป็นของศูนย์ดีกว่าให้ร้านข้างนอกสั่งก็ได้เพราะส่วนใหญ่
ทำในศูนย์จริงแต่ศูนย์ก็ไปจ้างข้างนอกมาทำอยู่ดีพวกงานระจกนะครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ติดกระจกใครก็ติดได้ แต่จะติดให้เนียนต้องดูดีนะครับ ร้านใหญ่ๆเราสามารเคลมประกันได้ที่นั่น

ผมเคยบริการ ร้านกระจกตรงกันข้ามโรงพยาบาลจุรารัตน์9 ถ.กิ่งแก้ว อ.บางพลี ผมว่าทำได้ดีนะครับลองแวะดู

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ขอบคุณทุกท่านครับผม

สรุปว่าจบกับ Thai Car Glass ครับ นัดเปลี่ยนพรุ่งนี้ แล้วเดี๋ยวจจะรีวิวให้อ่านกันขำๆครับ