กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Re: ขอแสดงความชื่นชมความทนทานของโตโยต้าขั้นสุด
« กระทู้ล่าสุด โดย apinui เมื่อ วันนี้ เวลา 10:49:36 »
ติดแก็ส วิ่งขนาดนี้ ไม่เคยวาล์วยันวาล์วรั่ว เลยหรอ ... เคยวัดกำลังอัดไหม ...

เอาแค่เครื่องยนต์อย่างเดียว วิ่งขนาดนี้บอกไม่เคบเปิดฝา ตั้งวาล์ว ผมไม่เชื่อครับ

นอกจากว่า เครื่องสั่นก็ชั่ง เบาดับก็ชั่ง ทนวิ่งไปไม่เปิดฝามาตั้งวาล์วเลย อันนี้เชื่อครับ 
2
Discussion Forum / Dating for unattached relationships
« กระทู้ล่าสุด โดย diamondstar เมื่อ วันนี้ เวลา 10:31:19 »
Embrace the freedom of casual encounters on the best dating app in town!
Keep your secret, no strings attached dating
Living Women
Super casual Dating
3
User's Voice / Re: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S
« กระทู้ล่าสุด โดย Bond007 เมื่อ วันนี้ เวลา 10:14:54 »
เป็นรถอีกหนึ่งรุ่นที่ผมว่า สวยลงตัวมากๆครับ

ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ
4
Discussion Forum / Re: มาชม Honda civic facelift 2024 สเปค US
« กระทู้ล่าสุด โดย O_o" เมื่อ วันนี้ เวลา 10:08:57 »
เขาจะยกเลิก 1.5 turbo แล้วด้วยใช่ไหมครับ

hev 2.0 ลิตรตัวนี้ดีทั้งแรงและประหยัดกว่า 1.5 TURBO อยากให้เครื่องอยู่ในรถสูงตัวถังเล็กอย่าง HRV บ้างจังเลย

ใช่ครับ
5
รถเล็กก็เป็นครับ ไม่ใช่มีแต่รถใหญ่อย่างเดียว เลี้ยวซ้ายอยู่เลนขวา เลี้ยวขวาอยู่เลนซ้าย ไม่รู้ว่าเอาแบบอย่างมาจากรถใหญ่หรือเปล่าที่เวลาเลี้ยวต้องตีวงกว้างๆไว้ ไม่ว่าจะรถรุ่นเก่าหรือรถรุ่นใหม่
6
Discussion Forum / ขอแสดงความชื่นชมความทนทานของโตโยต้าขั้นสุด
« กระทู้ล่าสุด โดย nobody123 เมื่อ วันนี้ เวลา 10:06:32 »
หลายท่านก็ทราบมาแล้ว เรื่องความทนของ ICE เช่น เครื่อง 1.8 ติดแก๊ส
คันในภาพ ออกตัวด้วยน้ำมัน วิ่งด้วยแก๊ส (ใช้น้ำมันประจำเพื่อให้ปั๊มติ๊ก และ หัวฉีด ไม่เสีย)
เหยียบหนักแค่นาน ๆ ที
จะวิ่งได้จากคนวิ่งจริง 878,365 กม. ดังภาพ โดยไม่ต้องยกเครื่องแม้ครั้งเดียว
เจ้าของรถบอกว่าซ่อมเครื่องหนักสุด คือ ซีลเกียร์รั่ว รวมประมาณ 10,000 บาท
7
Discussion Forum / Re: ทำไมในประเทศไทยถึงไม่นิยมรถทรง wagon ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย nobody123 เมื่อ วันนี้ เวลา 10:05:07 »
Volvo เป็นเจ้าหนึ่งที่ตรงข้าม

ช่วงหลังโควิด ยอดขาย Volvo เพิ่ม เฉลี่ย ปีละประมาณ 50%
ยอดขายหลัก อยู่ที่ทรง SUV
รองไปคือ Wagon ซึ่ง Volvo เรียกว่า Estate
ส่วน Sedan ยอดต่ำกว่า
ครับ

V60 PHEV มือสอง ราคาลงไม่ต่างกับ 330e / C300-350e เลย
(ผมมีทั้งสามเจ้า และ เช็คราคาขึ้นลงเป็นระยะ ครับ)
8
Discussion Forum / Re: มาชม Honda civic facelift 2024 สเปค US
« กระทู้ล่าสุด โดย boost เมื่อ วันนี้ เวลา 10:03:12 »
เขาจะยกเลิก 1.5 turbo แล้วด้วยใช่ไหมครับ

hev 2.0 ลิตรตัวนี้ดีทั้งแรงและประหยัดกว่า 1.5 TURBO อยากให้เครื่องอยู่ในรถสูงตัวถังเล็กอย่าง HRV บ้างจังเลย
9
Discussion Forum / Re: ทำไมในประเทศไทยถึงไม่นิยมรถทรง wagon ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย boost เมื่อ วันนี้ เวลา 09:53:32 »
มันเตี้ยพอสูงแบบppvก็ขายดี และมันดูกระเดียดไปทางรถตู้ทำให้ดูเป็นคนใช้รถบรรทุกของเยอะแนวพ่อค้าแม่ขาย สรุปว่าดูไม่หล่อและดูไม่เหลือครับ 

แต่ถ้าคนไม่ชอบได้เห็นราคามือสองโดยเฉพาะแบรนด์หรู BM BENZ AUDI เขาจะตกใจ
10
User's Voice / Re: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S
« กระทู้ล่าสุด โดย Edwardsella เมื่อ วันนี้ เวลา 09:42:37 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ อ่านเพลินครับ
จำได้ว่าช่วงออกมาใหม่ๆ ยังบ่นตันจงว่าทำไมไม่เอา 2.0T มา แต่จริงๆ ก็คงไม่ได้ซื้อยู่ดี ณ เวลานั้น
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10