ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดได้อ่านข่าว"เจ้ามะขาม แมวขาเดียว"มั่งครับ  (อ่าน 2872 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ผมได้อ่านหนังสือพิมพ์"คมชัดลึก" ผมสงสารมากๆเลย อ่านแล้วซึ้งเลยในใจผมแค้นแทนแมวมากๆโดนรถทับขาต้องตัดขาทิ้ง3ข้างแถมยังต้องเอาลูกในท้องออกอีกเพราะลูกตายทั้งหมด น่าสงสารมากๆครับ

เครดิต: http://www.komchadluek.net/detail/20121022/142921/มะขามแมวขาเดียวสู้ชีวิต.html#.UIVMhKNhiSM

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เนี่ยล่ะครับคือสัตว์   สัตว์มันไม่ว่าจะเสียขาเสียแขน หรือเสียตา ยังไงมันก็ยินดีกับการได้มีชีวิตอยู่ และพยายามจะปรับตัวให้ใช้ชีวิตอยู่ได้ ผมว่ามันน่าชื่นชมมาก
ขณะที่มนุษย์บางคน สูญเสียอะไรนิดหน่อย บางทีก็ฆ่าตัวตายแล้วซะงั้น

ป.ล.ผมว่ามันไม่น่าสงสารนะครับ เพราะมีคนดูแลมันดี 
วันนั้นผมขับผ่าน BTS อโศก มุ่งหน้าสยาม  ลูกแมวลายวิเชียร พยายามจะวิ่งข้ามถนน (ถนนมันมี3เลนมั้งถ้าผมจำไม่ผิด)  แค่เลนแรกก็โดนแท๊กซี่ชนกระเด็นมานอนชักอยู่เลนสอง ตาหลุดออกมานอกเบ้ากองบนพื้น (คือมันดิ้นเหมือนแบบว่า ตายแน่ๆอ่ะครับ ชักอยู่กลางถนน) เลนกลางเบรคกันตัวเก่ง ผมโคตรหดหู่เลยวันนั้น สงสารมากๆ >_<

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับเรื่องดีๆครับ