ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นเด็ก ม.6 บางไหมครับ  (อ่าน 14618 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: มีใครเป็นเด็ก ม.6 บางไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 23:37:42 »
ม.6  เหมือนกันครับ  รอสอบ วิศวะ  มข.ครับ  แต่เลือก เทคโนโลยีการผลิต  เผื่อไว้ด้วยแต่ยังไม่รู้จะได้หรือเปล่า

ผมเคยอยู่วิศวะอุตสาหการ สาขาการผลิต เรียนยากพอสมควรครับ แนะนำเป็นอุตสาหการธรรมดาดีกว่าครับผม สายงานในอนาคตกว้างกว่าครับ
เคยเห็นตาม Board รับสมัครงานในคณะ ส่วนใหญ่มากที่เขียนไว้ว่ารับวิศวะอุตสาหการ (แต่ที่ระบุว่ารับสาขาการผลิตชัดเจน เท่าที่เห็นก็มี ISUZU ครับ)

หรือจะเลือกไปก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยย้ายสาขาที่หลัง หากเรียนแล้วไม่ถูกใจ
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่า มข. สามารถย้ายทีหลังได้หรือเปล่า

ลองศึกษาสายงานด้วยก็น่าจะโอเคครับผม  ;) ;) ;) ;)

แล้วอีกอันก็  คณะวิทย์ วัสดุศาสตร์และนาโนเทคโนโลยี  อ่ะ