ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว Teaser Honda Mobilio !!! ได้เวลาใช้ชีวิตยุคใหม่ที่ใหญ่กว่า  (อ่าน 9240 ครั้ง)

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ในคลิปเห็นตัวรถชัดเจนว่าเป็นรุ่นท็อป RS แน่ๆ ดูดีกว่าตัวธรรมดาเยอะ
แต่ก็ยังไม่ลงตัวในบางจุดอยู่ดี เพราะต้องการแชร์ชิ้นส่วนตัวถังกับบริโอ้และอเมซให้มากที่สุดเพื่อควบคุมราคา
สังเกตุจากแก้มข้างและประตูคู่หน้าที่มีเส้นสายชี้ขึ้นแบบนี้ ทำให้เส้นขอบหน้าต่างด้านล่างต้องหยักลงมา ซึ่งบางคนอาจจะไม่ชอบ
ตอนนี้รอดูราคา ถ้าฮอนด้าตั้งราคามาสมเหตุสมผลมันก็น่าจะพอขายได้นะ
สำหรับคนชอบความเอนกประสงค์ เน้นการใช้งานเป็นหลัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 15:27:02 โดย TLX »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับ ตกลงเจ้านี้ประกอบในไทยจริงๆ หรือครับ :o

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
กรรมเลยนะครับ เส้นขอบหน้าต่างแบบนี้ ยังกะรถบุบ

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
กรรมเลยนะครับ เส้นขอบหน้าต่างแบบนี้ ยังกะรถบุบ
 กระจกแบบนี้เหนตั้งแต่ตัวที่ขายอินโดแล้วครับมันคงแก้อะไรไม่ได้มั้งครับ คุณ
 activehybrid

แต่ที่ผมว่าคนคงจะโอเคที่จะซื้อเพราะมันภายในสีดำ ที่แน่ๆในกลุ่มเจ็ดที่นั่งขนาดเล็กต้องติดท็อปทรีชัวร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 12:30:31 โดย beebokung »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตุตุ  ;D

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ถึงแม้จะแชร์ชิ้นส่วนตัวถังจากบริโอ้ แต่ผมว่ามันสวยกว่าอาแวนซ่านะ มีใครคิดเหมือนผมไหมครับ
เดี๋ยวรอดูรถจริงอีกที

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เหมือนจะสวยนะ  ;D

ออฟไลน์ Sappe!

ท่าทางจะสวยนะครับ

อ๊อฟชั่นน่าจะเต็มน่าดู  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
avanzai ertiga spin คงมีหนาว
ที่เปิดประตูดูจะแข็งแรงกว่าbrio
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
 :-* :-* :-* ราคาจะเบียดๆ แจ๊ส ครับ ส่วนตัวชอบแต่สีช็อคโกแลตของเมืองนอกครับ ตัวรถไม่สนใจเลย

ออฟไลน์ mewkuzzo

• **
ถ้าไฟหน้ามาแบบนี้จริง
จะขอเอามาใส่บริโอ้เลย ;D

ออฟไลน์ MystogaN

จากไฟหน้า และแมก นี่มันโฉม RS นี่นา สวยดีเหมือนกันแหะ !! :o

ออฟไลน์ ChotLife

ผมฟันธงเลยว่า Mobilio เมืองไทย ตัว Top เป็นแบบ RS ที่เมืองนอกแน่นอน

ดูจากคลิปของ Honda Thailand ที่พึ่งปล่อยออกมา
สังเกตุ ไฟหน้า , กระจังหน้า , สเกิร์ต+สปอยเลอร์หลัง , ล้อแม็ก
มันแบบเดียวกับ RS ของเมืองนอกชัดๆ แต่ที่เห็นแตกต่างคือ
ที่จับประตู ของไทยเราเป็นโครเมียม แต่ของต่างประเทศเป็นสีเดียวกับตัวรถ
แล้วก็ราวบนหลังคา เมืองนอกมี แต่ของไทยไม่มี
ซึ่งผมว่า ถ้าตัว Top ของไทย ราคาไม่แพงเกินไป เติม E85 ได้ แล้วออกมาในแบบ RS เมืองนอก
รับประกัน ขายดีกว่า Toyota Avanza , Suzuki Ertiga , Chevrolet Spin แน่ๆ เผลอๆดึงยอด Freed ตกลงมาด้วย

แต่ผมว่า ถ้ารุ่นถูก ก็คงเป็นแบบนี้แหละ ซึ่งคงมีไม่กี่คนที่จะซื้อรุ่นถูก คง+เงิน ไปเอารุ่น Top แน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 18:55:06 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไม่ชอบภายในแหะ น่าจะทำให้ต่างจาก Brio จะดีกว่านิดนึงนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Biteonehand

• **
ไฟหน้าสวยดีอ่ะ  :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ได้ไฟหน้า ชุดแต่ง และล้อแบบนี้ ดูดีมีแวว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Puitam

ผมว่าสวยน่าใช้เลย อย่าตั้งราคาแพงเกิน. 7แสน น่าจะขายดี

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สวยใช้ได้นะ ดูน่าใช้

ออฟไลน์ domy_3950

• Newbie
  • *
ดูใน youtube ของอินโด ภายในทำไมมันคล้าย Ertiga จังเลย ต่างแค่คอนโซลหน้าเอง

ออฟไลน์ OHMMY

สวยและลงตัวกว่าบรีโอ้ เยอะเลย สวยกว่าอ้วนซ่านะในสายตาผม แต่ที่เปิดประตูเดี่ยวกันกับบรีโอ้รึปล่าวครับ กลัวบาดมือครับ บางมาก ;D :D ;D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 23:02:56 โดย OHMMY »

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
สวยครับดูมีน้ำมีนวลขึ้นเยอะ ;D โดยเฉพาะ RS 8)

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
แล้วถ้า ด้านหน้า บริโอ แต่ภายใน city หละครับ พอมีหวังขายได้ป่าว
ก็เรายังไม่เห็นภายในของเขาเลย รู้ได้ไงว่าเหมือนบริโอ้
เดาผิดกันตั้งแต่คาดว่าจะนำเข้าจาก อินโด แต่นี่ made in thailand
้ก็รู้ๆ คนไม่ชอบภายใน บริโอ้ กับเอมซ ฮอนด้าก็คงต้องทำไรสักอย่างบ้างสิ

แพลมๆว่า คอนโซล ซิตี้ ภายนอก บริโอ้ ...
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ jajaboss

livina ตายยยย555555

ออฟไลน์ O_o"

หน้าตาแบบนี้ไม่นานก็ตามมาครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
รายละเอียดในไฟหน้าตัวท็อปโอเคเลยทีเดียว
อยู่ที่ราคาแล้วหละ จะดังรึจะดับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อยากรู้ราคา :-\

ออฟไลน์ Ohmohmz

• **
สูงสุดe20  e85ยังเติมไม่ได้

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าโดยรวม ยังไงมันก็ยังดูดีกว่า Avenza Ertiga Spin ทุกตัวนะครับ ถ้าราคาโอเคร ก็น่้าใช้นะครับสำหรับคนที่มีสมาชิกในครอบครับเยอะ ต้องการความคุ้มค่า ใช้ในเมืองเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดเป็นครั้งคราว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ออฟชั่นจัดเต็ม e85ได้ ขายดีอยู่แล้ว