ผู้เขียน หัวข้อ: ลมยางอ่อนประมาณ 1-2 สัปดาห์ต่อปอนด์ ถ้าจับกดน้ำจะเห็นจุดที่ซึมไหมครับ  (อ่าน 1128 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
เป็นอยู่ล้อเดียว เลยคิดว่าไม่น่าจะปกติเท่าไหร่ สำรวจภายนอกแล้วไม่เจอว่ามีอะไรปักล้อครับ แต่ด้วยความที่มันซึมน้อยขนาดนี้ ไม่แน่ใจว่าถ้าถอดล้อกดน้ำจะเห็นไม่ครับ (กำลังคิดว่าอาจซึมที่วาวล์ หรือ โอริงรอบๆจุ๊บ)

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ของผมเคยเป็น สรุปเป็นที่วาวครับ ตอนใส่ยางทำไม่ดี
แต่ผมว่าลองถอดจุ่มน้ำดูครับน่าจะเจอ

ออฟไลน์ CMaN20

เป็นอยู่ล้อเดียว เลยคิดว่าไม่น่าจะปกติเท่าไหร่ สำรวจภายนอกแล้วไม่เจอว่ามีอะไรปักล้อครับ แต่ด้วยความที่มันซึมน้อยขนาดนี้ ไม่แน่ใจว่าถ้าถอดล้อกดน้ำจะเห็นไม่ครับ (กำลังคิดว่าอาจซึมที่วาวล์ หรือ โอริงรอบๆจุ๊บ)

(กำลังคิดว่าอาจซึมที่วาวล์ หรือ โอริงรอบๆจุ๊บ)  ผมว่าใช้ครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ tom46

เวลาหารอยซึมก็จะทำแบบนั้นกันละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ kiwiwi

ก่อนจุ่มน้ำลองผสมน้ำกับน้ำยาล้างจาน​หนาๆหน่อยทาในจุดที่พอทำได้ก่อนก็ได้ครับ

ยาง จุ๊บ และล้อ

ถ้าหาไม่เจอจริงๆค่อยถอดล้อ

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
ถ้าเป็นการรั่วขอบแมกดุ้งนิดนึง อาจจะกดน้ำไม่เจอ ต้องล้อลงน้ำหนักตรงจุดนั้นถึงจะรั่ว
อาการจะแบบ บางวันจอด ไม่ลด วิ่งลดนิดนึง แต่จังหวะตรงจุดพอดี จอดเฉยๆลมหายเกือบครึ่ง

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองดู ... กลัวจะเป็นเพราะล้อดุ้งนี่แหละครับ

ออฟไลน์ samaklen

ตอนทดสอบ อัดลมเข้าไปมากๆ นะครับ
จะได้เห็นผลชัดเจน

ตอนทดสอบ อัดลมเข้าไปมากๆ นะครับ
อ่าห์ .. จริงด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
ถ้าหาจุดไม่เจอ ก่อนเดินทางไกล เช็คลมเป็นประจำ ช่วยได้ครับ  8)
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ kiwiwi

สมมติ​เป็นล้อแม็กซ์​นะครับ
ถ้าขอบร้าวนิดหน่อย การอัดลมเข้าไปมากๆจะทำให้ล้อแน่นขึ้นแล้วลมจะซึมน้อยมากจนแทบมองไม่เห็นครับ

พอดีเคยมาแล้วครับ
แบบว่ามันร้าวนิดเดียว ตอนขับมันอาจจะซึมจังหวะที่ตำหน่งนั้นหันลงพื้น พอถึงบ้านก็วัดดู ก็นึกว่าเป็นที่ยาง ไอ้เราก็ลองอัดลมเข้าไปหนักๆ มันก็ไม่ออก

มาเจอตอนที่ลมเหลือ 25 กำลังเอาน้ำยาล้างจานลูบทั่วยาง ปรากฏมันมีฟองที่ขอบแม็กซ์เลย

ช่างเลยสอนมาครับว่าถ้าอัดลมเยอะๆ รอยร้าวอาจจะประกบกันแน่นขึ้นได้

ออฟไลน์ Edwardsella

• Jr. Member
  • **
ของผมเพิ่งเจอไป ผมเจอจากรอยที่เคยปะสตีมเก่า น้ำยาที่สตีมมันเสื่อมครับลมเลยซึมตามออกมาน้อยๆ