ผู้เขียน หัวข้อ: กลิ่นเหม็นเต็มรถ 8 กระบะบุกจอดรถพัก แจ้งความ  (อ่าน 6433 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
เจ้าของรถยนต์กระบะยี่ห้อดัง 8 ราย สุดทน ตั้งแต่ซื้อรถมา เจอกลิ่นเหม็นคล้ายยาฆ่าหญ้าเต็มรถ นำรถบุกจอด สภ.เมือง จ.ศรีสะเกษ แจ้งความ จี้ บริษัทรับผิดชอบ...

วันนี้ (17 พ.ค.56) เวลา 10.00 น. ที่ สภ.เมือง จ.ศรีสะเกษ ได้มีกลุ่มผู้ใช้รถยนต์กระบะยี่ห้อดัง อ้างว่ามีปัญหาภายในรถมีกลิ่นเหม็น ได้นำรถยนต์คันที่มีปัญหา มาจอดที่หน้าสถานีตำรวจจำนวน 8 คัน นำโดย นายอัฒพงษ์ เสนีทัย อายุ 49 ปีอยู่บ้านเลขที่ 5 บ.โนนมะนาว ม.12 ต.ซำ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ ก่อนเข้าพบกับ พ.ต.อ.อัยรัช ชินประยูร ผกก.สภ.เมือง จ.ศรีสะเกษ เพื่อขอให้ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน ก่อนนำสำเนาใบแจ้งความ ไปยื่นเรื่องร้องเรียนต่อ สำนักงานคุ้มครองผู้บริโภค หรือ สคบ. ที่ศาลากลางจังหวัดต่อไป

รายละเอียดกดตรงนี้(พร้อมเครดิต) http://www.thairath.co.th/content/region/345364

*ผมว่ามันคงเป็นแค่บางคันใช่มั้ยครับ ไม่ใช่มีปัญหาช่วงนี้ ผมเงิบเลยนะ อุส่าจองX-seriseไว้(แม้ในข่าวจะเป็นแค่Spacecabก็ตาม) :'(

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: กลิ่นเหม็นเต็มรถ 8 กระบะบุกจอดรถพัก แจ้งความ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 22:40:38 »
 ส่วนปัญหาในเรื่องนี้คือผลิตภัณฑ์ยางปูพื้นรถยนต์ ซึ่งไม่ใช่ของบริษัทผลิตรถยนต์ แต่เป็นของบริษัทนอกที่ติดตั้งให้
โดยเมื่อนำยางปูพื้นนี้ ไปตรวจสอบจึงพบว่าปัญหามาจากยางปูพื้นนี้จริง แต่ทั้งนี้ ทางบริษัทที่ผลิตยางปูพื้นนี้ก็ยังไม่ได้ออกแสดงความรับผิดชอบ
โดยตอนแรกได้เข้ามาช่วยแค่ระยะหนึ่งแล้วก็เลิกไป เบื้องต้นทางบริษัท อีซูซุ ตังปักศรีสะเกษ จำกัดเตรียมที่จะมีการฟ้องร้องบริษัทผลิตยางปูพื้น
 เพื่อเรียกร้องค่าเสียหายแล้ว.

เนื้อหาต่อย่อหน้าสุดท้ายจากใน link ข่าวที่ให้มาครับ น่าจะเป็นที่ผ้ายางที่ศูนย์เอามาแถมลูกค้าครับ
(จะเห็นได้ว่ารถทั้งหมด ออกที่ศูนย์นี้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2013, 23:05:22 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ 6162002

Re: กลิ่นเหม็นเต็มรถ 8 กระบะบุกจอดรถพัก แจ้งความ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 23:28:41 »
ยังงี้แหละครับ ยางปูพื้นมันกำไรสูงมาก ใครๆก็อยากเข้ามาแย่งตลาดตรงนี้ ลองเทียบราคากับเจ้าตลาดอย่าง E.I. ดู แล้วคุณจะรู้ว่า การแข่งด้วยเรื่องราคาทำได้ไม่ยากเลย

แต่มันได้แค่ยางกระดุม (ซึ่งไอ่ยางนี้ กลิ่นแรงมากครับ แรงหลายวันด้วย)   ถ้าเป็นยางรุ่นสูงๆ อย่างมากก็แค่แบบไวนิลดักฝุ่นที่ยังพอมีบริษัทอื่นแข่ง นอกนั้น เจ้าตลาดกินเรียบครับ

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 00:37:30 »
เพิ่งเคยรู้ว่ามีปัญหาอย่างงี้ด้วย

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 00:50:46 »
ยังงี้แหละครับ ยางปูพื้นมันกำไรสูงมาก ใครๆก็อยากเข้ามาแย่งตลาดตรงนี้ ลองเทียบราคากับเจ้าตลาดอย่าง E.I. ดู แล้วคุณจะรู้ว่า การแข่งด้วยเรื่องราคาทำได้ไม่ยากเลย

แต่มันได้แค่ยางกระดุม (ซึ่งไอ่ยางนี้ กลิ่นแรงมากครับ แรงหลายวันด้วย)   ถ้าเป็นยางรุ่นสูงๆ อย่างมากก็แค่แบบไวนิลดักฝุ่นที่ยังพอมีบริษัทอื่นแข่ง นอกนั้น เจ้าตลาดกินเรียบครับ

อ๊ากก ยางกระดุมกลิ่นแรงกว่ายางแถมอีกเหรอครับ ผมว่าจะเปลี่ยนเป็นยางกระดุมอยู่พอดี

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:22:03 »

อ๊ากก ยางกระดุมกลิ่นแรงกว่ายางแถมอีกเหรอครับ ผมว่าจะเปลี่ยนเป็นยางกระดุมอยู่พอดี
แรงครับ ต่อให้เป็นของ E.I. ก็ยังแรง  แนะนำซื้อมาตากลมก่อน ซักสองสามวันแล้วค่อยใส่ครับ หรือไม่ก็ดองทิ้งไว้ที่ร้านซักอาทิตย์นึง (ให้เจ้าของร้านดมไป) ค่อยไปเอาครับ *-*

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 06:42:03 »
ของผม ต้องเอามาผึ่งตากลมไว้ อาทิตย์นึงน่ะครับ กลิ่นถึงหาย

ออฟไลน์ ab4u

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:50:48 »
ผมซื้อยางปูอันละ 100 จากร้านอมรมาใส่ ก็เหม็นจนต้องเอาตัวดูดกลิ่นอับมาใส่

ตอนนี้ไม่มีกลิ่นแล้ว ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:00:08 »
เรื่องจริงผ่านจอ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:23:26 »
จากภาพเป็นยางปูพื้นสีดำที่เขาแถมๆกัน ยางพวกนี้เขาก็แถมมากับรถผม แต่ผมก็ยกให้ลูกน้องเอาไปใส่กระบะเขาแทน

ส่วนกลิ่นอับ ไปหาซื้อถ่านไม้ที่เขาใช้ปิ้งหมูกระทะมาใส่ถุงเท้าเก่าๆแล้ววางไว้ในรถก็ดูดกลิ่นได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 17:34:33 »
ไม่รู้สิ ปัญหาแบบนี้ถ้าไม่โง่คงแก้ง่ายๆเอาออกซะก็จบ แบบนี้มันเหมือนพวกที่ไร้สาระในชีวิตมากมาเรียกร้องปัญญาอ่อนแบบนี้ ทั้งๆที่มันเป็นของแถม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 18:11:03 »
อับอายขายขี้หน้า ...

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 19:53:26 »
ทุกวันนี้ เหนื่อยใจ กับการร้องเรียนของลูกค้าในยุคนี้มากๆครับ

แยกไม่ออกว่า ปัญหาเกิดจากรถ หรือเกิดจากอุปกรณ์ตกแต่งเสริม ที่แถมให้

มีลูกค้าแบรนด์ดัง โทรร้องเรียนขอเปลี่ยนรถ เพราะ .... ฟิมล์กรองแสง เข้มเกินไป ขับกลางคืนลำบาก ทั้งๆที่ตัวเองเป็นคนเลือกเอง โดยอ้างว่า เซลไม่บอกว่ามันจะดำขนาดนี้ ...

พอจะชดใช้ เปลี่ยนฟิมล์ให้โดยการลอกของเก่า ออก ก็ไม่ยอม บอกรถใหม่ วิ่งไม่กี่วันจะมาลอกฟิมล์ให้เป็นรอยได้ไง ต้องเปลี่ยนคัน กรูจะบ้า ....

และนี่แค่ผ้ายางมีกลิ่น ร้องเรียน ..... เอาออกสิครับ จะนั่งดมอยู่ให้ปวดหัวทำไม พอทนดมไม่ได้ก็รวมตัวกันมาร้องเรียน ...

ออฟไลน์ MJunior

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 20:36:55 »
เรื่องจริงเลยครับ ไอยางกระดุมเนี๊ยะ ผมอุตส่าห์ซื้อของแพงที่สุด
นึกว่าจะดีที่สุด ปรากฏว่ากลิ่นแรงมากเกือบ1ปีกว่ากลิ่นมันจะจางไป
เข็ดเลยครับ ยางกระดุมของเจ้าตลาดเลย ใช้กับFortuner
ตอนนี้ขายรถทิ้งไปล่ะ  >:(

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 22:19:55 »
ผมได้ยางกระดุมแถมมาจากโชว์รูมฮอนด้าก็ไม่เหม็นนะแต่ไม่ชอบเลยเอาออก

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 10:53:58 »
กลิ่นเหม็นเต็มรถ 8 กระบะบุกจอดรถพัก แจ้งความ

เข้ามาอ่านเพราะสงสัยว่า ประโยคภาษาไทยจริงๆหรือ?...   :-[

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 14:44:55 »
 >:( เอาออกก็จบล่ะ จะทนดมทำไม ตอนผมซื้อ mazda2 ก็แถมผ้ายางมา
แบบที่คลองถมขายกันแผ่นล่ะ 50 บาท เหม็นมากๆถึงกับมึนเลย
ผมก็เอาออก ใช้แต่พรมที่มาจากโรงงาน