ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเรื่องเซ็งขอพื้นที่บ่นนิดครับ  (อ่าน 3234 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
วันนี้้จิเรื่องเซ็ง ขณะจะขับรถพาลูกเมียไปกินข้าวเย็น ผ่านบริเวณถนนบรมจากสาย2 ไปทางวงแหวน
ด้วยความที่ออกมาจากสายสองเลยต้องวิ่งคู่ขนานครับ ทีนี้รถหน้าที่วิ่งขวาวิ่งช้าหน่อย ข้างๆมีสิบล้อวิ่งเร็วพอๆกับคันหน้าแซงไม่ได้ครับ
แล้วพี่สิบล้อก็จัดการดีดหินเท่าประมาณหัวนิ้วก้อยมากระแทกกระจกหน้าดังปั้ก แบบเห็นหินเป็นก้อนลอยมาชัดเจนเลย
ผลสรุปคือเนื้อกระจกโดนเซาะเป็นรูแต่ไม่แตกครับ
คำถาม ใครผิดครับ
คันหน้าที่ขับช้า? ผมไม่โทษเค้าเพราะถนนมันไม่ค่อยดี
พี่สิบล้อ? ก็แอบเร็วเกินไปนิดกับผิวถนนแบบนั้น แต่เค้าอาจจะรีบอยู่และคงไม่ได้ตั้งใจ

ที่ผมข้องใจจริงๆคือ ถนนมันทำการซ่อมอยู่ครับ แต่ถ้าคุณพี่ยังไม่มีเวลามาทำให้มันเสร็จๆ แล้วพี่จะรีบสกัดผิวหน้าถนนเดิมออกไปให้ลูกพี่รับประทานเหรอครับ
มันเป็นแบบนี้มากว่า2อาทิตย์แล้ว และผิวที่โดนเซาะออกบางแห่งก็เริ่มเกิดหลุมใหญ่แล้วครับ
ใครผ่านช่วงบริเวณนั้นก็ระวังกันด้วยครับ
ขอบ่นเฉยๆครับ เพราะเห็นรูบนกระจกหน้าตัวเองแล้วจี๊ด  (>_<)  :'(

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: เจอเรื่องเซ็งขอพื้นที่บ่นนิดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 22:16:52 »
ไม่มีใครผิดครับ

ทุกข้อที่กล่าวมาล้วนเป็นปัจจัยที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุ  โดยไม่มีเจตนามาเกี่ยวข้องครับ

มันบังเอิญเกิดขึ้นเองเท่านั้นครับ ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ อุบัติเหตุเกิดได้กับทุกคนและทุกเวลาครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ suarez_7

• **
Re: เจอเรื่องเซ็งขอพื้นที่บ่นนิดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 22:21:28 »
อ่านแล้วเข้าใจความรู้สึกเลยครับ ทำใจครับ คำเดียวที่ผมพูดได้

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 23:49:39 »
ฟาดเคราะห์ไปครับ

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 13:11:41 »
ผม เคยโดน10ล้อ วิ่ง100กว่า เลนขวาสุด ดีดก้อนดินใส่ รังผึ้งแอร์ รั่ว มาแล้วงับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 13:25:11 »
ยังดีครับที่คนไม่เป็นอะไร พวกรถบรรทุกนี่เป็นไปได้ผมไม่อยากเข้าใกล้เลยโดยเฉพาะรถขนอ้อย พวกเล่นขนซะเกินพิกัดเกิดอ้อยร่วงลงมาเท่ากับพุ่งหอกใส่เราเลย น่ากลัวมากเลยต้องเลี่ยงๆไว้ก่อน เวลาแซงต้องแซงให้ขาดถ้ายังแซงไม่ได้ก็อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Teamkk

• **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 13:26:29 »
โชคดีแล้วครับที่กระจกแตก เพราะถ้าขับมอไซด์คงหนักกว่านี้ โชคดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 13:58:22 »
เคยขับมอเตอร์ไซค์อยู่ถนนมิตรภาพ ขอนแก่น
โดนสิบล้อ ดีดหินก้อนประมาณนิ้วก้อยใส่หน้าครับ

โชคดีที่ใส่หมากเต็มใบ ตอนเห็นหินดีดมา ทำได้อย่างเดียวครับ คือ หลับตา ได้ยินเสียงดังเป๊าะ

ถ้าไม่ใส่หมวกกันน็อค ไม่อยากคิด  ::)

ออฟไลน์ Amazon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:21:54 »
ตรงนั้น เค้าทำถนนอยู่นี่ครับ คงไม่มีใครผิด

ใจร่มๆ ไว้ครับ คงต้องทำใจ

ออฟไลน์ Pisces

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:33:38 »
555 จริงๆก็ไม่ได้โทษว่าใครผิดหรอกครับ บ่นเฉยๆครับ จะเห็นว่าผมเขียนไว้แล้ว ว่าไม่ได้โมโหทั้งรถคันหน้าและสิบล้อครับ
ที่สงสัยจริงๆคือ จะลอกผิวถนนทำไมไม่วางแผนมาก่อน ลอกทิ้งไว้ทำไมตั้งกว่า 2 สัปดา์ห์ครับ?
ซัก3-4 วันแล้วทำเลยไม่ได้เหรอครับเนี่ย  :-\