ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการลอกฟิล์ม SLK r172 ครับ  (อ่าน 2550 ครั้ง)

ออฟไลน์ PoonPoonPoon

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับการลอกฟิล์ม SLK r172 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 13:28:06 »
เนื่องจากผมอยากจะลอกฟิล์มเก่าครับ ทางร้านบอกว่าอาจจะทำให้ไล่ฝ้าหลุดได้ เลยไม่แน่ใจว่า r172 นั้น เส้นด้านหลังกระจก กับด้านหน้ากระจกที่เราเห็น มันเป็นแค่ไล่ฝ้า ไม่ได้เกี่ยวกับการรับสัญญานวิทยุใช่ไหมครับ เนื่องจากเห็นมีการพูดคุยว่ารถรุ่นใหม่ๆ เสารับสัญญานจะเป็นแผงเหมือนไล่ฝ้าในกระจก หากเป็นแค่ไล่ฝ้า แล้วเสาสัญญานวิทยุของรถยนต์รุ่นนี้อยู่ที่ตำแหน่งไหนครับ

หากมีท่านใดพอจะแนะนำร้านลอกฟิล์มที่ปรานีต ไม่ทำให้ไล่ฝ้าหลุดได้ ในกทม และปริมณฑล รบกวนแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับการลอกฟิล์ม SLK r172 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 15:10:07 »
ด้านหลัง เป็นไล่ฝ้า แน่นอน
ถ้ามีด้านหน้าด้วย อันนั้นคงเป็นเสาอากาศวิทยุ ครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับการลอกฟิล์ม SLK r172 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 15:14:08 »
ลองหาร้านที่ใช้ความร้อนลอก
อาจจะช่วยได้บ้างครับ

ออฟไลน์ PoonPoonPoon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 20:14:07 »
ขอบคุณมากครับสำหรับตำตอบ มีใครใช้รุ่นนี้แล้วทราบมั๊ยครับว่าด้านหน้าคือแผงรับสัญญานวิทยุหรือไม่ พอจะแนะนำร้านที่ใช้ความร้อนได้มั๊ยครับว่ามีร้านไหนบ้าง

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 15:59:53 »
ถามก่อนว่า ฟิล์มเดิมติดรถ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ

ผมเคยเคลมฟิล์ม 3M Crystalline อายุ 6 ปี 10 เดือน ใน CRV

ร้านลอกปกติ ไล่ฝ้าไม่เสียครับ

ผมเชื่อว่า ถ้าฟิล์มดี กาวมันคงสภาพ บวกกับร้าน ไม่มักง่าย เอาใบมีดขูด ไล่ฝ้าไม่เสียหรอกครับ