ผู้เขียน หัวข้อ: คดีรถ benz e class ของคุณปุ๊กลุ๊ก เกิดอะไรขึ้นกับความผิดชอบ benz thailand ?  (อ่าน 10041 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ผมอยากรู้ว่าฐานลูกค้าในไทยสั่นคลอนบ้างหรือเปล่า ดูจากข่าวแล้ว รถน่าจะอาการหนักพอตัวเลย

ออฟไลน์ oryor

น่าจะปกติของ Benz TH นะครับ
กับความรับผิดชอบแบบนี้

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
เอาตามจริงผมว่า Benz TH ก็ไม่รู้จะทำยังไง คาราคาซังอีกนานทั้งไฮบริดและเสียบปลั๊ก ไม่รู้จะพัฒนามาแก้ไขจนจบปัญหาเมื่อไร ฝั่งเคาะสเปครถมาขายได้คุยกับฝ่ายเทคนิคบ้างหรือเปล่า หรือมัวสนุกกับภาษีสรรพสามิตที่ลดได้เยอะก็เคาะสเปคกันเต็มที่ ทิ้งยาเบื่อให้ฝ่ายเทคนิครับกรรมไป
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

แบรนด์นี้ในไทยยังไงก็ขายได้อยู่ดีครับ...

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
พวกเรื่องปัญหา MB มีมาตั้งนานละครับ ข่าวก็มีมาเรื่อยๆ ไม่ใช่พึ่งมาเป็น หนักๆก็ตั้งแต่ Bluetech Hybrid ครับ

แล้วกลับมาดูยอดขายรุ่นปัจจุบันตอนนี้เอาครับ ว่ากระทบแค่ไหน

ปล. ผมไม่รู้จักคุณปุ๊กลุ๊ก และไม่ได้อ่านข่าวปัญหาของรถเขาครับ (หรืออาจจะอ่าน แต่ไม่รู้ว่าเป็นเขา เคส MB มีปัญหามันมาเรื่อยๆล่ะครับ ไม่รู้ว่าข่าวไหน ใช่รถลุยน้ำขอบป้ายทะเบียนล่างแล้วพังป่าวคับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2018, 22:13:20 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ paulmoderndog

นี่คือเหตุผลที่ทำให้ตอนนี้ผมหนีไปหา Lexus แล้ว

ออฟไลน์ tatum0022

ทำใจครับ E class ผมก็รวนไม่แพ้ในข่าว แต่ด้วยความไม่ใช่ดาราเลยไม่ดัง
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Woodpecker

• Jr. Member
  • **
ทำใจครับ E class ผมก็รวนไม่แพ้ในข่าว แต่ด้วยความไม่ใช่ดาราเลยไม่ดัง

Diesel ตัว 220d ก็ปัญหาเยอะหรือครับ หรือว่าส่วนอื่นที่ไม่ใช่เครื่องยนต์

ออฟไลน์ bodin

มือใหม่หัดใส่ถ่านไม่มีปัญญาแก้ไขครับ >:(

ออฟไลน์ -Brian

อาการหนักตั้งแต่ E300 Bluetech W212 facelift แล้วครับ พอมาตัว W213 ผมเลยไม่ได้ตามต่อครับ

แต่ถ้าเป็นตัว E200, E250 CGI W212 กลับไม่ค่อยเจออะไรหนักเท่าไร ยเว้นระบบไฟฟ้ารวน กับกินน้ำมันโหด

ออฟไลน์ NoName__???

MB รุ่นใหม่ๆจุกจิกปัญหาเยอะกว่า BMW อีก แค่คนไม่เล่นรถหรือไม่เล่นเนตไม่รู้เท่านั้น

ออฟไลน์ nin122

แล้วถ้าพวก GLA CLA A class จุกจิกไหมครับ

ออฟไลน์ samaklen

นึกถึงเพลง รู้เขาหลอก แต่เต็มใจให้หลอก

ออฟไลน์ flybigbear

ปัญหาเริ่มมีเยอะเมื่อมีลูกค้าใช้งานเยอะขึ้น เพราะเข้าถึงสินเชื่อเช่าซื้อรถได้ง่าย ผ่อนได้ตามกำลัง

ออฟไลน์ CarameLon

ใช้c350e ทุกวันยังไม่เจอปัญหาอะไร
สงสัยว่าทำไมรถที่แพงกว่ามีปัญหาซะได้
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Dr.Jones

???

หลัง facelift "น่าจะ" ได้เห็นการเอาเครื่อง M264 เบนซินตัวใหม่มาลงประกอบใน W213
ส่วน plugin-hybrid แบบที่ขายๆอยู่จะดันทรขายต่อไหม ไม่มีใครตอบได้ นอกจาก สตุตการ์ดคนเดียว

ปัญหาที่ว่าๆกันน่าจะหมดไปครับ (หรือเหลือน้อย พอสู้ได้กับ 520d/i)

จะมีคนมาถามอีกไหมเนี่ยว่าข้าพเจ้าคิดเอาเองหรือเปล่า
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ BN`

Diesel ตัว 220d ก็ปัญหาเยอะหรือครับ หรือว่าส่วนอื่นที่ไม่ใช่เครื่องยนต์

อยากทราบเหมือนกันครับ พอดีคุณพ่อผมกำลังสนใจ E220d มือสองอยู่พอดี

ออฟไลน์ tatum0022

อยากทราบเหมือนกันครับ พอดีคุณพ่อผมกำลังสนใจ E220d มือสองอยู่พอดี

รถผมมีปัญหาเรื่องระบบไฟในรถครับ เป็นครั้งที่ สามแล้ว สตาร์ทไม่ได้เรียกยานแม่เข้าสูนย์

https://www.facebook.com/somchard.imoebrat/videos/2310961632266902/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2018, 15:12:11 โดย tatum0022 »
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ไม่สะเทือนหรอกครับ แบรนด์ติดตลาดไปแล้ว แฟนคลับเยอะ ต่อให้เป็นข่าวแค่ไหน คนก็หลับหูหลับตาซื้อเหมือนเดิมแหละ

ออฟไลน์ eaton fuller

ใช้E200 212  FL อยู่ครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไรใหญ่ๆ  2.0เทอร์โบ  กินน้อยกว่ารถยี่ปุ่น 2.0 N/A

แต่พรรคพวกE300 ปวดหัว กับมอเตอร์สตาร์ทหลายหน หมดประกันก็ไม่รู้เอาไปไหน ตลาดมือสองกดราคารุ่นนี้มาก ไม่กล้าซื้อ

บางคนก็วิ่งเป็นแสนโลแล้วไม่เป็นไร ขึ้นกับคุณภาพและทำบุญมาชาติก่อนดีแค่ไหน

ออฟไลน์ SM.

ช้าตรงที่บ้านเราต้องส่งเรื่องไปเยอรมันหมด อาจต้องผ่าน สิงคโปร์ด้วย เพราะเป็น สนญ. ดูแลภูมิภาคนี้

กว่าจะรู้เรื่อง ก็หลายวัน ลูกค้าเดือดร้อน รอไม่ได้หรอกครับ