ผู้เขียน หัวข้อ: Ford fiesta ST  (อ่าน 5871 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
Ford fiesta ST
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:45:54 »
ผมได้ข่าวแว้วๆมาครับว่า ปีนี้ มีFord fiesta ST มาโชว์ จริงหรือเปล่าครับ ถ้าจริงผมจะได้ไปในงานครับ

แล้วก้งาน รอบปกติเข้าเริ่มกันวันไหนครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Ford fiesta ST
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:52:39 »
เป็น 1.0 ใส่ ST แท้ทั้งคันครับ ยกเว้นเครื่อง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nastacha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 12:06:56 »
ขายด่วยป่าวค่ะ หรือแค่โชว

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 12:44:00 »
อยากได้เหมือนกันครับ ST

แค่ได้ลอง 1.0 eco boost  ยังขนาดนี้

ขอให้ทำมาเพื่อเช็คกระแสตอบรับนะครับ อาจมีโอกาส ถ้าคนพูดถึงเยอะ

ใส่เครื่อง 1.0 ก็ได้ แต่บูสแรงเพิ่มหน่อย น่าจะเพียงพอสำหรับบ้านเราและภูมิภาคนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2014, 15:09:34 โดย Aristotle »

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 12:49:04 »
ถ้าขายนะ....ผมจะมองข้ามC-Segmentตัวท้อปไปเลย ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ jeerawuth

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 13:53:10 »
เป็นชุดที่ใช้อะไหล่จาก st แท้บางส่วนครับ ล้อขอบ18 สเกิร์ตรอบคัน กระจังหน้า ภายในมีเบาะrecaro เครื่อง1.0เดิม ครับ ไม่ใช่1.5 อีโคบูสต์แต่งรับธีมในหนัง Need for speed ที่จะเข้าฉายครับ อ้อ แถมยังโหลดเตี้ยลงกว่าเดิมนิดนึงด้วย ส่วนขายจริงไหม ผมว่าแค่นำพาร์ทชุดแต่งมาให้เล่นมากกว่าเป็นรายการไป ซึ่งแพงมากกกก

ออฟไลน์ armuay

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 17:50:52 »

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 17:52:10 »
เมื่อไหร่หนอ บ้านเราจะได้เล่นตัวแรงแบบเมืองนอกบ้างเนี่ย

ถ้าค่าย Ford ก็ไม่แน่เค้าอาจจะบ้าบิ่นพอ เพราะยอดขายเริ่มดี ผมภาวนาให้เอา Fiesta ST กับ Mustang มาลุยบ้านเรานะ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 18:06:06 »
โฟกัส/เฟียสต้าstโอกาสเอามาขายแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยครับ เจอค่าภาษีนำเข้ากับาษีแรงมัาเข้าไปราคาโดดไปสามล้านไม่ใช่ต่างแค่ไม่กี่แสนอย่างต่างประเทศเค้า ชมรมฟอร์ดอ้นโดนีเซียเห็นเปลี่ยนมือจากรุ่นดีเซลไปเป็นstไม่ยากเลย แต่กับในบ้านเรานัินราคาสามล้านเป็นอย่างต่ำเช่นนี้เป็นผมไปมองดูรถที่ทั้งแรงและเกาะถนนจริงจังอย่างอิมเพรซ่าwrx stiยังดีกว่า ฐานลูกค้าไม่มากพอและคนที่ฤจะซื้อจริงจังยิ่งน้อยเข้าไปใหญ่ เอาจริงๆให้เอามัสแตงตัวล่างๆมาขายยังมีแววขายดีกว่าพวกstนะเพราะมึรูปร่างทีีโฉบเฉี่ยวเต็มขั้นมาพร้อมแล้ว  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 21:17:50 »
มีเครื่อง ecoboost แล้ว ผมว่าไม่จำเป็นเลยครับ

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 21:37:39 »
ราคาคงโดดไม่เยอะเพราะไม่เกินภาษีแรงม้า
แต่คงมีล้านกลางๆถึงตอนนั้นก็ไม่มีคนซื้ออยู่ดี เหมือน ecoboost

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 22:51:32 »

ขายไหมครับนั่น :D
ดูท่าจะเป็นEcoboostส่วมร่างSTจริงๆด้วย
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 12:44:35 »
โฟกัส/เฟียสต้าstโอกาสเอามาขายแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยครับ เจอค่าภาษีนำเข้ากับาษีแรงมัาเข้าไปราคาโดดไปสามล้านไม่ใช่ต่างแค่ไม่กี่แสนอย่างต่างประเทศเค้า ชมรมฟอร์ดอ้นโดนีเซียเห็นเปลี่ยนมือจากรุ่นดีเซลไปเป็นstไม่ยากเลย แต่กับในบ้านเรานัินราคาสามล้านเป็นอย่างต่ำเช่นนี้เป็นผมไปมองดูรถที่ทั้งแรงและเกาะถนนจริงจังอย่างอิมเพรซ่าwrx stiยังดีกว่า ฐานลูกค้าไม่มากพอและคนที่ฤจะซื้อจริงจังยิ่งน้อยเข้าไปใหญ่ เอาจริงๆให้เอามัสแตงตัวล่างๆมาขายยังมีแววขายดีกว่าพวกstนะเพราะมึรูปร่างทีีโฉบเฉี่ยวเต็มขั้นมาพร้อมแล้ว  :P

ถ้า Fiesta ST ผมว่าเป็นไปได้ครับ อาจจะไม่ใช่เร็วๆนี้ เพราะการที่ Ford เอา version ST มาโชว์อย่างนี้ อาจจะมีนัยอะไรหรือเปล่า เช่นปูทางให้คนรู้จัก performance model พวกนี้มากขึ้น??

ส่วนราคา ถ้ามาทำตลาดจริงๆคงไม่น่าเกินล้านต้นๆนะ เพราะเครื่องแค่ 1.6L เอง แรงม้าก็ไม่หนี Pulsar turbo เท่าไหร่ แถม Vios turbo ก็เคยมีขายมาแล้วที่ 8 แสนกว่าบาทน่ะครับ

ปล. เสียดายคันโชว์นี่น่าจะทำเป็นปลายท่อคู่นะ ทำทั้งที
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray