ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel 'chirp!' : The Agencies Smacked-down! //  (อ่าน 7497 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel 'chirp!' : The Agencies Smacked-down! //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 12:35:11 »
ผิดแล้ว ยอมรับผิดแล้ว ผมไม่มีอะไรติดใจครับ IP ของคุณจะยังไงผมไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บบอร์ดนี้เพื่อสร้างความรู้สึกในแง่ลบ ถ้าไม่ใช่ว่ามันจำเป็นจริงๆ ก็เท่านั้นครับ

สิ่งใดที่คุณเคืองใจอยู่ ก่อนที่ผมจะขออภัยใดๆ ผมอยากให้คุณคิดถึงสิ่งที่ผมบอกไปก่อนว่า
มันแค่เกิดจากการที่คุณทำในบางสิ่ง ผิดที่ และผิดเวลา ซึ่งความรู้สึกเคืองใจของคุณ
มันอาจจะเริ่มได้จากการถามก่อนว่าถ้าไม่ใช่เพราะคุณทำให้พวกเราเคืองก่อน
คุณก็คงไม่ต้องเคืองพวกเรา ถูกไหมครับ ผมเชื่อว่าถ้าคุณเล่นเว็บนี้จนนานพอ
คุณโผล่มามีตติ้ง คุณรู้จักพวกเราเป็นการส่วนตัวจนพวกเรารู้จักคุณมากพอ เชื่อไหมว่า
ข้อความหรือรูปของคุณมันจะไม่เป็นปัญหาอะไรเลย เหมือนผมโอบไหล่ผู้หญิงสองคน
คนละเวลากัน คนนึงเป็นน้องสาวผม ส่วนอีกคนเป็นแฟนของใครที่ผมก็ไม่รู้จัก
การกระทำเหมือนกัน แต่ผลที่ตามมาต่างกัน

ฉะนั้นก็เลิกเคืองเถอะครับ ถ้าเราคิดจะหันหน้าเข้าหากัน คุณก็เห็นว่าหลังจาก
ที่คุณตอบมาแล้ว มีน้องในทีมผมคนไหนมาซ้ำคุณอีกไหมล่ะครับ? เราเห็นว่าโอเค
ถ้ามันเข้าใจผิด ก็เคลียร์กัน แล้วก็จบ

ส่วนเรื่องการเข้า หรือไม่เข้าเว็บ ขึ้นอยู่กับความสบายใจของคุณเป็นหลักครับ
มาเมื่ออยากมา อ่านเมื่ออยากอ่านครับ ชีวิตเราก็ยุ่งเหยิงพอสมควรแล้ว
ตัดเรื่องสักเรื่องที่ต้องคิดมากออกไป มันน่าจะดีกว่าสำหรับเราทั้งคู่ครับ

ปล.

ผมไม่แคร์คำว่าข้าราชการบ้านนอก และไม่แคร์คำว่าเกย์ ข้าราชการบ้านนอก สำหรับผม
ก็คือข้าราชการ ส่วนคำว่าบ้านนอก สำหรับผมมันก็คือต่างจังหวัด ผมนั้นเป็นคนครึ่ง
นครนายก ครึ่งอุตรดิตถ์ คุณตา คุณแม่ ก็ล้วนแล้วแต่เป็นข้าราชการต่างจังหวัดมาแต่นาน
ผมเดาว่าคำว่าข้าราชการบ้านนอก เป็นสิ่งที่ผู้ใหญ่ในกรุงบางคนตั้งขึ้นมาเรียกคนที่ไม่ได้รับ
โอกาสดีเหมือนพวกเขา เหมือนกับสิ่งที่คุณตากับคุณแม่ผมถูกเรียกมาตลอด แม้แม่จะย้าย
เข้ามาอยู่ในกรุงภายหลังคลอดพี่สาวผม แต่ก็ยังเจริญก้าวหน้าช้ากว่าชาวบ้านหลายก้าว
เพราะประจบใครไม่เป็น และทำงานอย่างถูกต้องเสมอมา

ผมเห็นคำว่าข้าราชการบ้านนอกที่คุณบรรยายตัวเอง ทำใ้ห้นึกถึงแม่ผม คุณอย่าใช้
คำนี้เพื่อบรรยายตัวเองเป็นอันขาด คุณเป็นคนเหมือนกับคนอื่น ยศ คือค่าที่คนในสังคม
ตีความตัวคุณ แต่ความถูกต้อง คือสิ่งที่ทำให้คุณ มีค่าต่อสังคมที่คุณอยู่ด้วยครับ

ส่วนจะเป็นเกย์หรือไม่เป็นเกย์ สำหรับผม มันก็มีค่าเหมือนคำว่าผู้หญิง กับผู้ชาย
ผมล่ะเซ็งเป็ดกับสังคมใดก็ตามที่ชอบเอาคำว่าเกย์มาล้อมาเลียน ทั้งๆที่มันก็คนเหมือนกัน
แค่ชอบอะไรต่างกัน ไม่ได้ไปบังคับขืนใจใครก็พอ เกย์ที่คุณภาพคับแก้วยังน่าเทิดทูนเสียกว่า
ชายอกสามศอกที่สิ้นเดือนเมาเหล้า กลับบ้านตบเมีย ตีลูก ระดับชั้นความดีมันต่างกัน

อยู่เว็บนี้ ไม่ต้องกลัวเรื่องใครมาล้อว่าเป็นเกย์ ถ้ามี ผมเอานิ้วตีนกดลบทันทีครับไม่ต้องห่วง
อยู่เว็บนี้ ฐานะทางบ้าน ยศฐาบรรดาศักดิ์ทางสังคมไม่เกี่ยว ถ้ามี เอานิ้วตีนกดลบให้ทันทีเช่นกัน
อยู่เว็บนี้ แค่ต้องมีความเข้าใจ มีความเกรงใจ มีการสื่อสารที่ดี มีมิตรภาพ ถ้ามีครบ เอานิ้วมือหัวแม่โป้งยกให้อย่างสูงๆเลย

ขออภัยที่บ่นยาว แต่อ่านข้อความของคุณ เรื่องเก่าๆของแม่ กับของเพื่อนเก่าผมมันวิ่งเข้าสมอง
เลยเล่าให้ฟังเฉยๆครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8