ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นภาพที่สื่อความหมายได้ฮามากครับ (สำหรับสาวกซูเปอร์คาร์)  (อ่าน 8986 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
เป็นภาพที่สื่อความหมายได้ฮามากครับ 555+   ;D

ตามไปดูที่ลิงค์นะครับ

http://m.9gag.com/gag/aozQnr3?ref=fbp
長樂.文

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
ฮาๆ ภาพเดียวกัน
ผมเพิ่งตั้งกระทู้ถามในห้อง relax (ลบไปแล้วกระทู้จะได้ไม่รก)

คือผมเก็ทนะ ว่า GTR เจ๋ง
แต่.... มันมีความหมายอะไรซ่อนอยู่ในนั้นอีกรึเปล่า
เช่น  มีดที่ใช้ ทำไม fer ต้องเป็นปังตอ ส่วน lambo เป็นมีดปอกผลไม้
แล้วก็ ทำไม fer ต้องเป็นเนื้อ ส่วน lambo เป็นไข่กระทิง?

นี่ผมคิดลึกไปมั้ยครับเนี่ย??
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ tTtTt

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งตั้งกระทู้ถามในห้อง relax (ลบไปแล้วกระทู้จะได้ไม่รก)

แต่.... มันมีความหมายอะไรซ่อนอยู่ในนั้นอีกรึเปล่า
เช่น  มีดที่ใช้ ทำไม fer ต้องเป็นปังตอ ส่วน lambo เป็นมีดปอกผลไม้
แล้วก็ ทำไม fer ต้องเป็นเนื้อ ส่วน lambo เป็นไข่กระทิง?

Fer เป็นเนื้อม้าครับ เพราะโลโก้เฟอร์คือม้าลำพอง ต้องปังตอโหดๆหน่อยจะเอาเนื้อทั้งดุ้น
ลัมโบ โลโก้เป็นกระทิงครับ สื่อว่าว่าตัดไข่กระทิง ส่วนมีดอันนี้อันเล็กๆก็พอแล้ว เด็ดไข่ออกมาก็พอ 555+

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

Fer เป็นเนื้อม้าครับ เพราะโลโก้เฟอร์คือม้าลำพอง ต้องปังตอโหดๆหน่อยจะเอาเนื้อทั้งดุ้น
ลัมโบ โลโก้เป็นกระทิงครับ สื่อว่าว่าตัดไข่กระทิง ส่วนมีดอันนี้อันเล็กๆก็พอแล้ว เด็ดไข่ออกมาก็พอ 555+

คือจะสื่อว่า lambo กากกว่า GTR ยังงั้นใช่มั้ยครับ?
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
จะบอกว่าเจ๋งทั้งแรงม้า แรงบิดรึป่าว
ปังตอแรงบิด มีดคมแรงม้า

เดาๆๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ Freekick042

ไข่วัวนี่คืออาหารฝรั่งเศสเค้ากินไข่วัวกันเป็นปกติอยู่แล้วครับ ผสมกับความกวนด้วยล่ะมั้ง
ใครอยากลองไปหาลองได้ครับ ผมว่ามันรสเป็นเอกลักษณ์นะ บรรยายยาก

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าเปนโฆษณาที่แย่มากๆ ดูแล้วไม่สร้างสรรคมาก ตลกไม่ออก โฆษณารถแล้วทำไมต้องเอาสัตวเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย ไม่ได้ตำหนิเจ้าของกระทุ้นะแต่ผมขอประณามครีเอทีฟของadตัวนี้อย่างยิ่ง
I strongly condemn the creative and designer of this ad for such a disgusting, filthy ad. Why don' t you use your father's and your own flesh and testicles for making this idiot ad?huh?
รีาิ บ้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2014, 13:59:00 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
ดูแล้วคิดว่าเป็น Scam Ad  นะครับ

คือไม่ใช่ Ad จริง แต่มีคนทำขึ้นเองครับ ส่วนใหญ่จะเป็นคนใน Agency ทำนี่แหละครับ

ผมชอบอันนี้ครับ idea แรงดี

Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ yod artstu

Scam Ad.ครับ ทุนนัอย
หวังสิงโต Cannes แค่นั้นครับ
: )

ออฟไลน์ yacoolsa9

ส่วนตัวผม ชอบ ไอเดียของ GTR ครับ
แต่โฆษณา ของเบ๊น ที่ชน ฮิตเลอร์ ตอนเด็กนี่ ผมว่าไม่สร้างสรรค์เท่าไร

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
พอช เป็นใส้กรอก 5555

ออฟไลน์ warez

ผมว่าเปนโฆษณาที่แย่มากๆ ดูแล้วไม่สร้างสรรคมาก ตลกไม่ออก โฆษณารถแล้วทำไมต้องเอาสัตวเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย ไม่ได้ตำหนิเจ้าของกระทุ้นะแต่ผมขอประณามครีเอทีฟของadตัวนี้อย่างยิ่ง
I strongly condemn the creative and designer of this ad for such a disgusting, filthy ad. Why don' t you use your father's and your own flesh and testicles for making this idiot ad?huh?
รีาิ บ้

ล้อพ่อ เอกลักษณ์ไทยเลยครับ

"ทิฐิ เอาไปใส่อะไร สิ่งนั้นก็มีค่าขึ้นมาทันที หมดทิฐิ ก็หมดค่า ไม่มีอะไรต้องห่วง"
หลวงพ่อชา สุภัทโท

ออฟไลน์ Northbridge

มีด GTR มีไว้แล่เนื้อม้า กับตัดไข่วัว

:o :o :o

ออฟไลน์ H.

ดูแล้วคิดว่าเป็น Scam Ad  นะครับ

คือไม่ใช่ Ad จริง แต่มีคนทำขึ้นเองครับ ส่วนใหญ่จะเป็นคนใน Agency ทำนี่แหละครับ

ผมชอบอันนี้ครับ idea แรงดี

ชนฮิตเลอร์สินะ - -"
H.

ออฟไลน์ H.

ผมว่าภาพโฆษณามันสื่อง่ายว่าถ้าคุณมี GT-R ก็เหมือนมีมีดชั้นดีที่คัดสรรรมาแล้วในการสับม้าและสอยไข่กระทิง

งี้ก็แสดงว่ายังแพ้ RR อยู่ ฤ มีดจะสับผี ?
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันโดนใจจริงๆ