ผู้เขียน หัวข้อ: ติดกล้อง ได้ลดเบี้ยประกัน จริงใช่ไหมครับเนี่ย!!  (อ่าน 5606 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
長樂.文

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ถ้าจริงก็ดีครับ

ออฟไลน์ O_o"

ออฟไลน์ Stp

อ้าว แบบนี้ก็แสดงว่าอนุมัติแล้วสิ ใช่ไหม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ h22a

กระทู้ประหยัดเงินครับ ชอบๆ  :D
ขอบคุณนะครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
แต่ค่ายรถบอกว่าอาจหลุดประกันถ้าติดกล้อง เอาไงดี  :'(  เด๋วโทรถามใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ art_duron

แต่ค่ายรถบอกว่าอาจหลุดประกันถ้าติดกล้อง เอาไงดี  :'(  เด๋วโทรถามใหม่ดีกว่า
ขอผมยอมมีสายไฟพาดดูไม่สวยหน่อย แล้วใช้การเสียบกับที่จุดบุหรี่ ซึ่งไม่น่ามีปัญหาอะไรกับประกันของตัวรถ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

นั่นหมายถึงพวกกล้องมองหลัง กล้องรอบคันป่าวครับ พวกนั้นต้องตัดต่อสายไฟมันก็เลยหลุดประกันได้

แต่ถ้ากล้อง Dashcam นี่มันแค่เสียบที่จุดบุหรี่ ไม่น่าจะเสียประกันรถนะครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

นั่นหมายถึงพวกกล้องมองหลัง กล้องรอบคันป่าวครับ พวกนั้นต้องตัดต่อสายไฟมันก็เลยหลุดประกันได้

แต่ถ้ากล้อง Dashcam นี่มันแค่เสียบที่จุดบุหรี่ ไม่น่าจะเสียประกันรถนะครับ

เด๋วนี้ร้านเครื่องเสียงรับติดตั้งแบบเรียบร้อยโดยการเอาไปเชื่อมหลังที่จุดบุหรี่  แบบนี้ก็หลุดแน่นอน

ออฟไลน์ O_o"

เข้าทาง MU-X ละสิครับ มีกล้องจากโรงงานมาให้เลย แบบนี้คงมีรถติดกล้องมาจากโรงงานออกมามากขึ้น

ออฟไลน์ Smith686

ปัญหาคือจะได้ลด 5% หรือ 10% ล่ะ  ถ้าแค่ 5% ยังไม่ค่อยจูงใจเท่าไรนะ  แต่ถ้าลด 10% คงต้องรีบไปติดเลย

ออฟไลน์ Stp

นั่นสิครับ จะลดให้ 5% หรือ 10% เอาอะไรมาวัด ถ้าไม่กำหนดก็คงได้ลดแค่ 5% แหงๆ บริษัทไหนจะยอมลดค่าเบี้ยประกันของตัวเอง เป็นเงินจ่ายกินเปล่าสบายออก

ปัญหาคือจะได้ลด 5% หรือ 10% ล่ะ  ถ้าแค่ 5% ยังไม่ค่อยจูงใจเท่าไรนะ  แต่ถ้าลด 10% คงต้องรีบไปติดเลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ TRcdi

คำสั่งออกมาจริง แต่ยังไม่ปรับใช้กันครับ
เนื่องจากเงื่อนไขต่างๆ ยังไม่นิ่ง

ผมทำประกันเอง   มองว่า จะลดหรือไม่ลดเบี้ย
ก็ควรจะติดกล้องหน้ารถไว้ทุกคันครับ
เจอมาหลายเคสที่น่าเจ็บใจ เช่น ไอ้พวกรถไหลมาชน  แต่หาว่าเราไปชนตูดมัน

พอไม่มีกล้องนี่ยากเลย  เถียงให้ตายก็ไม่จบ

ติดกันไว้เถอะครับ  เดี๋ยวนี้ไม่แพงละ ประกันก็งอแง
กับเรายากขึ้นด้วย

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
คำสั่งออกมาจริง แต่ยังไม่ปรับใช้กันครับ
เนื่องจากเงื่อนไขต่างๆ ยังไม่นิ่ง

ผมทำประกันเอง   มองว่า จะลดหรือไม่ลดเบี้ย
ก็ควรจะติดกล้องหน้ารถไว้ทุกคันครับ

เจอมาหลายเคสที่น่าเจ็บใจ เช่น ไอ้พวกรถไหลมาชน  แต่หาว่าเราไปชนตูดมัน

พอไม่มีกล้องนี่ยากเลย  เถียงให้ตายก็ไม่จบ

ติดกันไว้เถอะครับ  เดี๋ยวนี้ไม่แพงละ ประกันก็งอแง
กับเรายากขึ้นด้วย

:-*

แบบนี้คงมีรถติดกล้องมาจากโรงงานออกมามากขึ้น

อีก 1 ฝัน

8) :-*

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SM.

บ.ประกัน เหมือนถูกมัดมือชกเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมว่าเรื่องประกันลดไม่ลดนี่เรื่องนึง แต่บังคับติดทุกคันเลยดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั่งเถียงคอเป็นเอ็น ราคากล้องคุณภาพดีๆจากชุดนึง 7-8พัน น่าจะเหลือไม่ถึง 3พันเพราะของมันต้องใช้มันต้อง ติดทุกคัน เหมือนตอนบังคับให้ safety belt เมื่อก่อน ข้อดีมันมีอยู่เยอะมาก อย่ามองแค่ว่าเงินน้อย มีรถขับมีเงินเติมน้ำมันซื้อกล้องดีๆใส่อีกสัก 3พันใช้กัน 3-5ปีขึ้น คุ้มมาก แล้วพอ บ.ประกันเห็นประโยชน์คงกล้าลดเบี้ยให้ได้ละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Jhinz

• Full Member

ผมคิดว่า win-win นะครับ เพราะบ.ในไทยส่วนใหญ่อยู่กันตัวใครตัวมันเพราะรวมตัวก็หาว่าฮั้วเลยต้องพึ่งรัฐฯ(ซึ่งบางครั้งจะออกนโยบายอะไรก็ใช้เวลานานแสนนาน)ที่จะช่วยออกกนโยบายที่ช่วยทั้งผู้บริโภคและบริษัทประกัน บ.ประกันได้ประโยชน์ทางอ้อมคือไม่ต้องเสียเวลาของพนักงานไปตามเรื่องแจ้งความขึ้นศาล ค่าใช้จ่ายพวกนี้เยอะมากครับ ถ้ามีกล้องบันทึกเหตุการณ์ หลายๆครั้งคู่กรณีแทบไม่ต้องมาเถียงยอมรับจบเอาเวลาของพนักงานไปเคลียร์เรื่องอื่นลดคนได้อีก ไม่ใช่การมัดมือชกแน่นอนครับ
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ bravo

เด๋วนี้ร้านเครื่องเสียงรับติดตั้งแบบเรียบร้อยโดยการเอาไปเชื่อมหลังที่จุดบุหรี่  แบบนี้ก็หลุดแน่นอน

หลุดประกันในอุปกรณ์ส่วนไหนบ้างครับ
ถ้าหลุดประกันจริงๆ แลกกับส่วนลด 5-10% ของเบี้ยประกัน ผมก็ยอมนะ

แต่รถผม ก็ตัดสายไฟ เพื่อปลดล็อคให้ดูจอทีวีได้ ในขณะรถวิ่ง
และก็มีการตัดต่อสายไฟ เพื่อติดกล่องทีวีดิจิตอล
หลังจากนั้น เมมโมรี่ของ GPS เสีย ผมก็เคลมกับศูนย์ เคลมได้ฟรีนะครับ

ออฟไลน์ bravo

ติดกล้องหน้ารถ มันก็มีผลดีกับทุกฝ่ายนะครับ

สมมุติ ถ้ารถที่ทำประกัน(เป็นฝ่ายถูก)ไปชนกับรถที่ไม่มีประกัน(เป็นฝ่ายผิด) แต่คู่กรณีโต้แย้ง ไม่ยอมรับผิด
รถไม่ติดกล้องหน้า ก็ต้องไปสู้คดีกัน ผลของคดีอาจจะตรงข้ามกับความเป็นจริง ประกันก็ต้องจ่ายค่าซ่อมทั้ง 2 คัน
รถติดกล้องหน้า มีหลักฐานว่าคูกรณีเป็นฝ่ายผิด ประกันซ่อมรถให้ลูกค้า แล้วไปไล่เบี้ยกับฝ่ายผิดได้ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

ต้องออกเป็นกฏหมายบังคับติดทุกคันครับ อย่างน้อยบังคับ2มุมคือกล้องหน้าและกล้องหลัง เพราะวินัยคนไทยอยู่ในระดับแย่มากๆ ชนแล้วหนี ผิดอ้างว่าถูก ฯลฯ จริงๆต้องกำหนด spec ด้วยว่าต้องบันทึกระดับ full hd 1920x1080 เป็นอย่างต่ำ ห้าม set ความละเอียดต่ำๆเพราะเวลาเกิดเหตุจะมองไม่ออก ภาพแตกมากๆ  :-\