ผู้เขียน หัวข้อ: Ford EcoSport - Crash Test - Latin NCAP  (อ่าน 4967 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Ford EcoSport - Crash Test - Latin NCAP
« เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 18:22:25 »

ถือว่าผ่านไหมครับ

ออฟไลน์ slate

• Full Member
Re: Ford EcoSport - Crash Test - Latin NCAP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 18:32:47 »
ผ่านคับ เป็นอีกรุ่นนึงที่อยากได้มว๊ากๆเลยคับ   ::)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: Ford EcoSport - Crash Test - Latin NCAP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 21:53:28 »
โครงสร้างห้องโดยสารแข็งแรงมากทีเดียวไม่มีผิดรูปเลย   ลองไปดูพวก Yaris  สิครับ  ชนแล้วห้องโดยสารบิดงอเห็นๆ

แต่ถึง NCAP ผ่าน 5 ดาว    แต่ก็อยากให้ QC ได้ 5 ดาวกับเค้าบ้าง   ไม่ใช่โน่นก็พังนี่ก็พังตั้งแต่ป้ายแดง

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 21:54:37 »
ภายนอกยับเยิน แต่ภายในสภาพยังสวย ผ่านครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 23:30:44 »
หลังจากได้ลองขึ้นไปนั่งรถพวงมาลัยซ้ายคันจริง ในบูธ Ford มา
แล้วมาเห็นคลิปนี้

ครึ่งท่อนบน ผมไม่ห่วงเลยครับ ใช้ได้
แต่ครึ่งท่อนล่าง โดยเฉพาะช่วงขา เนี่ยสิ.....ที่น่าเป็นห่วงจริงจังเลยละ!

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:29:07 »
หลังจากได้ลองขึ้นไปนั่งรถพวงมาลัยซ้ายคันจริง ในบูธ Ford มา

ครึ่งท่อนบน ผมไม่ห่วงเลยครับ ใช้ได้
แต่ครึ่งท่อนล่าง โดยเฉพาะช่วงขา เนี่ยสิ.....ที่น่าเป็นห่วงจริงจังเลยละ!
เวลาชนหนักๆหน่อย คอนโซลจะกัดหรือเปล่าครับ แบบพวก BMW 318i  (E36 รุ่นเก่าหน่อย) เพื่อนผมก็ขาขาด 2 ข้างเลย เพราะคอนโซลตำแหน่งมันไม่ค่อยดี เวลายุบตัวลงมา มันจะกระแทกตรงแถวๆเข่าแป๊ะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 10:31:26 »
รถรูปร่างกลมๆ เหมือนฟุตบอล ถ้าชนมาคงจะกลิ้ง คลุกลุกๆ ดีพิลึก  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 21:55:46 »

เวลาชนหนักๆหน่อย คอนโซลจะกัดหรือเปล่าครับ แบบพวก BMW 318i  (E36 รุ่นเก่าหน่อย) เพื่อนผมก็ขาขาด 2 ข้างเลย เพราะคอนโซลตำแหน่งมันไม่ค่อยดี เวลายุบตัวลงมา มันจะกระแทกตรงแถวๆเข่าแป๊ะ

น่ากลัวมากๆครับ - *-

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 01:41:40 »
พื้นที่วางขาของ EcoSport คันจริง ผมว่า พอกันกับ Fiesta หรือน้อยกว่านิดนึงด้วยซ้ำหนะครับ
เลยแอบเป็นห่วงอยู่นี่ไง