ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูรถยนต์ที่ สาธารณรัฐประชาชนลาว นครหลวงเวียงจันทน์ กันครับ  (อ่าน 82516 ครั้ง)

ออฟไลน์ revenge

• Jr. Member
  • **
หืม... อยากได้ราคาภาษีรถยุโรปแบบลาวจัง... แต่รถแตนๆ บ้านๆ ภาษีแบบลาวก็ไม่ไหว มีหวังได้ขี่เกวียน
แต่รถสวยๆ เยอะนะครับ การจราจรเขาก็คงไม่เข้าขั้นเหมือนกรุงเทพ
ยังเป็นประเทศที่สวยงามน่าอยู่นะผมว่า

การจราจรที่ลาว รถไม่ติดครับ ขนาดออกช่วงรถเยอะ 16.00 - 18.00 เจอรถติดประมาณ 3 - 4 นาที คนที่นั้นบอกรถติดจังวันนี้  :o

เป็นประเทศที่สวยงามแบบคลาสสิค ผู้คนอัธยาศัยดีครับ  ;D

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ถ้าอยากได้ รถสวยๆ คงต้องไปเป็น เขยลาว ครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
เพื่อนผมนำเข้าไม้จากฝั่งลาวอยู่หนองคาย พวกลัมโบ เฟอร์ ทะเบียนลาววิ่งกันให้เกลื่อนหนองคายครับ

คู่ค้าเวลาเข้ามาก็ขับรถพวกนี้มาทั้งนั้นหละครับผมว่าอีกหน่อยลาวจะแซงเรา ขนาด3G ลาวยังมีก่อนเรา

คิดแล้วอนาถใจกับบ้านเราจริงๆ ผมยังเตรียมตัวหาลู่ทางทำมาหากินกับฝั่งลาวเลยครับ

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
BYD f0 มีที่ปัดน้ำฝนหลัง!?!?

BYD มีที่ปัดน้ำฝนหลัง+ไล่ฝ้าด้วยครับ

บ้านเรามันมี 2 ฤดู   ร้อนกับหนาว เค้าเลยไม่ใส่โอ้มาให้ ;D

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
 ;D ;D ;D..........ผมไม่เคยไปลาว  จึงขอบคุณมากๆที่ได้ดูยานยนต์ที่ประชาชนลาวใช้กัน  ก็ทันสมัยดีครับ  ขอบคุณที่นำมาลง 8)

yogibear

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
รถสวยๆทั้งนั่นเลย
ส่วนใหญ่เห็นแต่พวก Lancruiser  :o