ผู้เขียน หัวข้อ: ยืมรถเพื่อน ไปส่งเพื่อน ตอนนีเจ้าของรถร้องไห้หนักมาก  (อ่าน 9505 ครั้ง)

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
ยับเยินทั้งรถ ทั้งเจ้าของรถ อาจจะรวมถึงคนยืมรถ
http://www.dailynews.co.th/regional/555205

ออฟไลน์ BlueJays

• Jr. Member
  • **
คนรวยเขาไม่ว่าอะไรเพื่อนหรอกครับ แค่นี้จิบๆ

บางคนยืมเงินกัน 6 ล้าน ยังมีแค่สัญญาใจกันเลยครับ เพื่อนกัน
ขอมากกว่านี้ยังได้

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
และเบย...

ถ้าเจ้าของรถรวยจริงก็ไม่โกรธหรอกครับ

แถมอาศัยกระแส เป็นข่าวแบบขำ ๆ ได้อีก

แต่ถ้าเจ้าของรถรวยไม่จริง และรถมีที่มาแบบดำมืดเหมือนกับสีรถ

อันนี้งานเข้าเจ้าของรถแน่ ๆ อิอิ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ Newhang

บอกตรงๆ รถแบบนี้ผมไม่กล้ายืมขับหรอก แค่รถยุโรปผมก็ไม่ขับแล้ว
ผมนั่งแท๊กซี่สบายใจกว่า ผมเคยปฏิเสธเพื่อนที่ให้ยืมแล้ว ผมบอกว่ารถดีเกิน ผมรับผิดชอบไม่ไหว

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
ถ้ามีทำประกันไว้ คนยืมไปก็ต้องจ่ายส่วนต่าง คงอีกหลาย

ถ้าไม่มีประกัน ก็คงลำบาก

ออฟไลน์ ps000000

รถ, ปืน = ห้ามยืม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เท่าที่เห็น รถแบบนี้ ไม่ค่อยมีคนทำประกันแฮะ เพราะอะไรหว่า เหอะๆ

ออฟไลน์ shikima

• CMDEVHUB
คนยืมก็ห้าวเกิน ไม่ใช่รถตัวเองที่ขับทุกวันผมก็ไม่กล้าจัดหนักๆ เหรอ
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ tnp_super

ครั้งต่อไปเพื่อนคงไม่กล้าให้ยืม

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
รถพวกนี้ไม่น่าให้ยืม เพราะคนขับควรเป็นคนที่ขับประจำ
แบบว่าเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันกับรถ รถพวกนี้เหมือนม้าพยศ ปล ผมไม่เคยขับ
จินตนาการเอาล้วนๆ  ;D

ออฟไลน์ Amateur

• Jr. Member
  • **
สภาพรถยับเยินขนาดนั้น แต่คนในรถเจ็บแค่นิดหน่อย
ยอมรับเลย

ออฟไลน์ watnu

ลัมโบ ซ้อน 3 ผิดกฏหมายมั้ยครับ ?

ออฟไลน์ Night_Angel

อัดไปสามเนี่ย  สมดุลรถเพี้ยนได้เลยมั้ง  และ อัดไปได้ยังไง
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ dekdemo

ไม่มีกล้องหน้ารถเหรอครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

รถ, ปืน = ห้ามยืม

เพิ่มครับ เงิน,แฟน ก็ห้ามยืมนะครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

สมัยผมวัยรุ่น

เค้าว่ากันว่า ไม้คิวก็ของห้ามยืมกันนะครับ

อันนี่ผมก็งงๆอยู่

###เจ้าของตัวจริงรีบให้เพื่อนที่ไม่เมาเป็นคนขับหรือเปล่า###
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 15:15:14 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ golf8023

รถผมก็ไม่ได้ราคาแพงอะไรนะ แต่ผมไม่ให้เพื่อนยืม ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
-ผมเป็นเจ้าของคงไม่ให้ยืม
-ผมเป็นเพื่อนเจ้าของคงไม่กล้าขอยืม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

ไม่รู้งานจะเข้าเจ้าของรถรึเปล่า ถ้าเกิดเป็นรถสวมทะเบียนรถคันอื่น  :D :D :D :D

ออฟไลน์ bravo

เพื่อนผม ขับลัมโบกินี (อาชีพสุจริต)
ผมบอกว่า อยากลองนั่งบ้าง
เพื่อนบอก ลองขับเลยดีกว่า (บางครั้งเวลาไปเที่ยวกัน รถอัลพาร์ด เขาก็มักจะให้เพื่อนขับ ไม่หวงรถ)
ผมตอบ ขอบคุณมาก แต่ไม่เอาดีกว่า ราคารถมันแพงเกินไป เกรงใจ

เคสที่เป็นข่าว ถ้ามีประกัน ก็ดีหน่อย ถ้าไม่มีประกัน บรรยายไม่ถูกเลยครับ

ออฟไลน์ V221

เพื่อนผม ขับลัมโบกินี (อาชีพสุจริต)
ผมบอกว่า อยากลองนั่งบ้าง
เพื่อนบอก ลองขับเลยดีกว่า (บางครั้งเวลาไปเที่ยวกัน รถอัลพาร์ด เขาก็มักจะให้เพื่อนขับ ไม่หวงรถ)
ผมตอบ ขอบคุณมาก แต่ไม่เอาดีกว่า ราคารถมันแพงเกินไป เกรงใจ

เคสที่เป็นข่าว ถ้ามีประกัน ก็ดีหน่อย ถ้าไม่มีประกัน บรรยายไม่ถูกเลยครับ
ข่าวบอกว่ามีประกันครับ งานนี้ประกันอ่วมแน่นอน ผมเคยเห็น599มิดมุมหน้าหน่อยเดียว อู่บอกว่าค่าซ่อมล้านกว่า ประกันหงายเงิบไปเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เวลาซ่อมนี้ คงต้องขนลงเรือไปทำที่ต่างประเทศ ประกันมึนแน่ ดูแล้วค่าซ่อมอาจจะเกิน 2 ล้าน

ออฟไลน์ No Trespassing

lamborghini murcielago SV

เสียดายรถ ยิ่งมีน้อยๆอยู่ด้วย

ออฟไลน์ neutrino

ครั้งต่อไปเพื่อนคงไม่กล้าให้ยืม
คิดว่าจะมีครั้งต่อไปหรือครับ?
ครั้งนี้เจ้าของรถอาจจะเอาถึงตายเลยนะ

ออฟไลน์ SM.

ผมก็ไม่กล้ายืมรถแบบนี้กับใครนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเพื่อนซี้กันจริงๆขับได้สบายครับ แต่ให้ยืมอีกเรื่องนะ
ส่วนตัวผมคงไม่กล้ายืมอ่ะ ของใครใครก็รัก
ถ้าลองเทสไปด้วยกันขำๆ ผมกล้า...

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ดีที่ปลอดภัยกันทุกคนครับ

ออฟไลน์ Tan Int

เสียดายรถมากกว่า มีแค่ 350 คันบนโลกเอง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

เป็นผมไม่ให้ยืม และก็ไม่ยืมเพื่อนด้วย แต่ถ้าจำเป็นจริงๆให้มันไปส่งแล้วก็จ่ายค่าน้ำมันดีกว่า 
~~

ออฟไลน์ Focuszaa

ดีที่รถมีประกันและรถซื้อมาถูกต้องตามกฏหมายทุกอย่าง เห็นจากข่าวเมื่อคืน เป็นเจ้าของคงร้องให้หนักมาก 

ปล.นอกจาก เจ้าของเมาแล้วให้เพื่อนรับแทน