ผู้เขียน หัวข้อ: //รายการวิทยุ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2015 (RE-RUN)//  (อ่าน 4125 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
DR!VE The World :

++ GM ประกาศปิดโรงงานเบกาซีที่อินโดนีเซีย ส่วนในไทย ยุติสายการผลิตSonic
ตั้งแต่มิย.นี้เป็นต้น­ไป และถอนตัวจากการเข้าร่วมโครงการอีโคคาร์เฟ­ส2

++VOLKSWAKENได้รับการอนุมัติจากBOIให้ตั้­งโรงงานในประเทศไทย
หลังจากยื่นใบสมัครร่วมอีโคคาร์เฟส2 แต่ยังไม่แน่ชัดว่าโรงงานตั้งอยู่ที่ใด

++NISSAN JUKE Minorchange เพิ่มรุ่น1.6Sราคา799,000-มาแข่งขันในตลาด
หลังจากยอดขายซบเซามาระยะใหญ่

++MITSUBISHI ประเทศไทย เตรียมนำเข้าDELICA D5เข้ามาขายในประเทศ

++รายงานยอดขายรถยนต์เดือนมค.58

++Best Drive 2014 จัดอันดับเป็นประเพณีและประกาศให้ทราบกันท­ุกวันที่26กพ.
วันเกิดของwww.HeadLightMag.com

DR!VE Thru :

++ ข้าวแกงกะหรี่โคโค่อิชิบันย่า เรียกว่าแวะกินกันอย่างด่วนจนบัดนี้ยังสงส­ัยอยู่
ว่าตกลงพูดถึงอาหารร้านนี้กันเเล้วจ­ริงๆเหรอ

เพลงที่เล่นในรายการ คือ So Much In Love ฉบับของAll-4-One (ต้นฉบับมาจากยุค60โน่นเลย
โดยวงThe Tymes) โฆษณาHyundai Elantra ปี1994 แต่ในโฆษณาพากษ์ว่าSonata
ไม่รู้ว่าข้อผิดพลาดชิ้นเบ้อเริ่มขนาดนี้ ปล่อยงานผ่านออกอากาศได้อย่างไร

และตอบทุกคำถามมากมายที่มารอตั้งแต่ต้นราย­การ เยอะจนเมื่อเปิดรายการมา
ต้องขอให้หยุดส่งค­ำถามกันก่อน ก่อนที่จะล้นจนตอบไม่หมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2015, 09:33:03 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
 ;D เผื่อคุณหมูจะงานยุ่งครับ เลยช่วยแชร์ให้ครับผม

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
;D เผื่อคุณหมูจะงานยุ่งครับ เลยช่วยแชร์ให้ครับผม

ขอบคุณมากครับ กำลังจะโพสต์เลย  ;D

ออฟไลน์ deathsheep

งงดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับผม

แล้วการที่รถยกเลิกสายการผลิตในบางรุ่น แล้วคนที่ซื้อรถไปแล้ว อะไหล่จะหาได้ที่ไหนครับผม  :)

ออฟไลน์ art_duron

เอ๋ะ พอมาลองดู​ดีๆ หรือว่าเสียงกับภาพมันคนละอันกันหว่า เพราะ
1. ตั้งแต่เสียงเริ่มมากับตัวอักษร​บนหน้าจอที่ขึ้นมันดูไม่เกี่ยวกันเลย
2. ตอนท้ายที่บอกเวลาหมดโปรโมชั่น​ในเสียงบอก 15 ธันวาคม​ แต่ภาพ 15 พฤศจิกายน​

ท่านอื่นๆ มีความเห็นว่าอย่างไรบ้าง​ครับ​

ออฟไลน์ deathsheep

เอ๋ะ พอมาลองดู​ดีๆ หรือว่าเสียงกับภาพมันคนละอันกันหว่า เพราะ
1. ตั้งแต่เสียงเริ่มมากับตัวอักษร​บนหน้าจอที่ขึ้นมันดูไม่เกี่ยวกันเลย
2. ตอนท้ายที่บอกเวลาหมดโปรโมชั่น​ในเสียงบอก 15 ธันวาคม​ แต่ภาพ 15 พฤศจิกายน​

ท่านอื่นๆ มีความเห็นว่าอย่างไรบ้าง​ครับ​

ข้อ1ผมไม่แปลกใจเท่าไร

แต่ข้อ2นี่รู้สึกแปลกๆเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอบคุณครับผม

แล้วการที่รถยกเลิกสายการผลิตในบางรุ่น แล้วคนที่ซื้อรถไปแล้ว อะไหล่จะหาได้ที่ไหนครับผม  :)

ศูนย์นี่แหละครับ ก็แบบว่ารถที่ตกรุ่นไป 2 - 3 รุ่นแล้วอะไหล่ก็หาได้นี่แหละครับ ไม่ต้องอะไรเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย