ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับสนใจ Xpender Cross อยากถามปัญหา..?  (อ่าน 1699 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
สอบถามครับสนใจ Xpender Cross อยากถามปัญหา..?
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2022, 18:36:09 »
จะซื้อมือสองไปดูมาละครับ ไมล์ 40,000km ราคา 550,000 บาท

อยากถามว่า Xpender cross โฉมเก่ามีปัญหาบ้างครับทั้งในส่วนภายในและเครื่องยนต์ ?
แล้วจะไปดูรถอีกรอบนึงครับ (ขอคำแนะนำต้องเช็คตรงไหนเพิ่มบ้างครับ เช็ครถไม่ค่อยเป็น เพราะมั่นใจว่าเดี๋ยวนี้มือสองคงไม่ย้อมแมว ไม่ขอเอ๋ยชื่อเต๊นส์)

ขอบคุณครับ.  :)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: สอบถามครับสนใจ Xpender Cross อยากถามปัญหา..?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2022, 08:17:52 »
ถ้าดูรถไม่เป็นก็จ้างบริษัทที่เขารับดูรถไปดูให้ก็ได้  ค่าใช้จ่ายเต็มที่ไม่เกิน 2-3 พันบาท    คุ้มสำหรับเราอย่าไปมั่นใจว่าเต๊นท์หรือรถบ้านไม่ย้อมแมวให้คนที่เขาดูเป็นทำงานด้านนี้โดยตรงดูให้เราดีกว่า     เสิร์ช  ๆ  ที่รับจ้างดูรถเดี๋ยวนี้มีหลายที่ทำกันเป็นอาชีพ  มั่นใจได้

ออฟไลน์ shando

Re: สอบถามครับสนใจ Xpender Cross อยากถามปัญหา..?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2022, 09:39:38 »
ถ้าดูไม่เป็นจ้างช่างไปดูเถอะครับ  ถ้าไม่รู้จักช่างบริษัทรับดูรถมือสองเดี๋ยวนี้เยอะแยะไม่กี่พัน

ลองถามตัวเองดูว่าถ้ารถชนหนักมา น้ำท่วมมา เอามาซ่อมขายเราดูออกมั้ย ถ้าไม่ออกยังไงก็ต้องจ้างช่างครับ ดีกว่ามารู้ทีหลังจะเสียดาย ยิ่งรถที่ถูกกว่าราคาตลาดนี่ต้องระวังให้ดีเลย

ปล.ทำไมถึงมั่นใจว่ามือสองเดี๋ยวนี้ถึงไม่ย้อมแมวนะครับ ช่วงที่ผมหารถมือสองนี่ไม่ผ่านซะ50%ที่ไปดูเลย

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2022, 14:09:46 »
เต้นท์ดังๆ การันตี นู่น นี่ นั่น นี่แหละ ตัวดีนะครับ เห็นมาหลายรายแล้ว

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2022, 05:59:06 »
ทำไมถึงมั่นใจว่าไม่มีย้อมแมว

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2022, 11:11:37 »
เต๊นไมล์กรอทุกคันแหละครับ ขอบิลที่เช็คระยะล่าสุด ไปเทียบไมล์หน้ารถได้เลย